1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con nhỏ,mời các chị em đóng góp ý kiến! (tầng 5)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi intense_emotion, 25/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangttda

trangttda Thành viên mới

cám ơn boorin999 nhé, Tớ nhận đc mail của bạn rồi!
  2. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

axon ơi, tớ k gửi đc mail cho nàng, nàng xem lại xem có viết nhầm địa chỉ mail k nhé
  3. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Thử ảnh cái nào
    Được nguoi_ca sửa chữa / chuyển vào 21:04 ngày 28/03/2009
  4. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

các mẹ ơi, tớ vừa mua máy xay Saiko xong, tớ xay thử ít dưa chuột nhưng có vẻ là phải xay nhiều nhiều 1 tí, tớ cho ít nó ko nhuyễn:(( các mẹ xay thấy nó thế nào??
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

hehe, sry boorin .
    À tớ xay cháo lâu là vì lúc nấu xong gần như kiểu cơm ý, nên phải xay lâu tý thì nó mới nhuyễn hết. Do gạo dẻo lắm mà.
    Con gái 7th rồi, đang để sang tuần thì cho lấm tấm hạt bé xíu xem có có chịu ăn ko. Rồi chuẩn bị cho tôm - cá. Cua với lươn thì chắc 9th mới cho ăn.
    Đang tìm chỗ mua tảo konbu về nấu cho ăn thử mà tìm chưa ra.
    Tớ định cho ăn tôm đồng, xay nát ra lọc lấy nước nấu cháo, nhưng cũng có người lại bảo cho ăn tôm con to ( 1 con).
    Ấy gửi lại cho tớ nhé:
    YM: axon_edwards@yahoo.com
    email: linhnh@cavicovn.com ( 1 trong 2 xem cái nào ok nhé )
  6. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ôi nguoica ơi con nhà mẹ nó mấy tháng mà tóc tốt thế, thích thế, tớ đang mong tóc con gái dài để làm điệu mà mãi chả thấy dài rì cả, toàn rụng thôi, ko phải rụng hình vành khăn mà nó cứ thò tay lên đầu xoa rồi giật thế là cứ rụng dần ặc ặc, phần trên chỏm ko với tới thì dài lắm rồi
    bạn Bông nhà axon có quả ngồi ghế vẹo bên nọ, dựa bên kia giống đồng chí nhà tớ
    hôm nay tớ phát hiện ra ko những con tớ ăn phải thật mịn mà còn ko đc đặc, tớ rút kn hnay tạm ninh thịt thôi ko xay cả thịt, xay lẫn bí xanh thôi, và làm bột loãng đi 1 chút trộm vía con chịu ăn. Mai tớ xay cả thịt rùi sẽ lọc qua rây vậy
    à 12/4 này có hội chợ diễn đàn LÀM CHA MẸ có mẹ nào định đi ko vậy, tớ hóng quá đến vợt đồ cho con gái
    nhep: nàng đã thử rửa nc chè xanh chưa, tốt lắm đấy chẳng hăm hiếc j đâu
  7. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

có một số khuyến cáo về việc sử dụng xe tập đi đấy nhé. Mẹ Nhung nghiên cứu đi.
    Cá nhân tớ sợ mấy cái xe đấy lắm, cho con vào, bánh xe trơn rồi theo đà cứ thế là lao thôi có biết gì đâu, nhỡ may có bánh nó quay ngang lại là lật xe luôn ấy.
    Đề nghị tìm hiểu kỹ đã rồi hãy thả con vào đấy.
    Nàng định làm phomai tươi à, sang bên WTT vào sữa chua ý, có hẳn 1 nhà dạy cách làm đấy. Làm xong thấy vui nhất là con hưởng ứng thành quả của mẹ. Bây giờ mỗi ngày Bông ăn đc 6 thìa phomai tươi, ăn luôn chẳng cân cho vào cháo hay hoa quả gì cả.
  8. cachuabi2707

cachuabi2707 Thành viên mới

Mẹ Axon ơi, cho tớ hỏi mẹ nó mua cái ghế này cho Bông ở đâu thế? Tớ cũng đang bon chen muốn mua ghế cho bé ngồi thế này mà chưa tìm thấy ở đâu cả. Giờ cứ cho bé con ngồi vào cái nôi rung là uốn éo, kêu gào thảm thiết. Mà cho ăn thì không thể bế rong được.
  9. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Lần đầu tiên biết post ảnh lên đây.
    Hi... hi... cái quả ảnh đấy chụp hồi 4 tháng 7 ngày đấy, từ hồi đẻ ra tóc đã tốt um rồi ý , nhưng bây giờ cũng chỉ buộc được kiểu cây dừa thôi.
    bé nhà mình cũng bắt đầu tập ăn dặm rồi, mới chỉ ăn bột của hipp thôi, chưa cháo thịt gì cả. Trộm vía bé cũng chịu ăn, cứ 7 - 8 giờ tối là đánh hết veo một bát = 80ml + bột rồi đi ngủ , nhưng đêm vẫn phải dậy ăn thêm 2 lần sữa nữa. Không biết đến bao giờ con mới hết ăn đêm đây
  10. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Hở, mẹ này máu thế. Tí nhà tớ cũng 7th mấy ngày rùi muh tớ vẫn chưa nghĩ đến đoạn ăn cháo gạo vỡ đâu í, cũng tại vì tớ chưa thấy nó có biểu hiện mọc răng mấy, chắc đợi nó 8th rưỡi hoặc 9th tớ mới chuyển cấp cho nó lên cháo gạo vỡ, k fải sợ nó k ăn đc mà sợ hại dạ dày nó ý. Muh tớ mới cho ăn trứng từ lúc tròn 7th thôi, định 8th mới cho ăn tôm - cá, như thế có chậm quá không nhỉ các mẹ nhỉ???
    Hiện tại tớ vẫn duy trì 1 bữa bột ngọt sáng và 1 bữa bột mặn tối, vì con tớ vẫn rất tình yêu với món bột ngọt, trộm vía trộm vía. Ăn 1 bữa bột mặn/ngày thôi thì có sợ nó thiếu máu không hả các mẹ???
    Nghe cái vụ phomai thấy cũng thinh thích, nhưng muh phomai có béo không nhỉ? Trong cái biểu đồ cân nặng ở bibi.vn thì bé nhà tớ bị bảo là hạn chế chất béo trong bột mặn rùi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa