1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con nhỏ,mời các chị em đóng góp ý kiến! (tầng 5)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi intense_emotion, 25/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hanoi_Dalat

Hanoi_Dalat Thành viên mới

Mẹ nhep thử bôi hồ nước cho bé xem sao. Con tớ cũng bị mẩn đỏ, bôi bepanthen cũng ko đỡ, tớ bôi hồ nước 1 ngày là mụn lặn hết nên về sau chẳng dùng gì đến bepanthen nữa.
    Con tớ bắt đầu ăn bột mặn mà táo quá các mẹ ạ. Mình vẫn chú trọng cho con ăn rau và hoa quả, nhưng 3 ngày bé mới đi 1 lần và đi rất nhiều. Hồi ăn sữa thì đi đều mỗi ngày. Không biết hồi tập cho bé ăn dặm mình có làm sai ở đâu không, ăn bột sữa thì bé cũng đi đều. Phải làm sao bây giờ các mẹ ơi
  2. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ban đầu tớ cho con ăn dặm cũng bị táo, có 2 nn: tớ cho rau nhưng ít quá, sau khi tăng rau lên vẫn táo, hóa ra là tớ làm hơi đặc nữa, sau giảm độ đặc xuống là ngon lành, 1 lạng thịt nếu muốn cho bé ăn cả cái thì chia 3 bữa, tớ chia 2 bữa thôi, ninh thịt rồi vớt 1 ít cái bỏ ra, xay 1 ít thôi.(bà ngoại còn muốn ninh cả 1 lạng cho có chất tớ ko đồng ý)
    mẹ nào có bé bụ bẫm rùi thì thôi khoản phomai, váng sữa nhé, béo lắm đấy. Tớ để bé nhà tớ ăn hết sữa chua đợt này đã rồi sẽ làm phomai tươi, nghe thích lắm hihi
    mấy hôm nay con đang lười ăn sữa mẹ rầu hết cả người, giờ mỗi lần chỉ trên 100 thôi, ko ăn là ko ăn nữa, mẹ muốn làm j thì làm
  3. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@boorin9999: quên mất ko đưa mẹ nó địa chỉ mail, thảo nào sáng nay check chẳng thấy j, cứ tưởng mẹ nó quên mình, hoá ra mình đoảng
    địa chỉ mail của tớ đây : matbuon175@yahoo.com
    Ah tớ đã cho Chit nhà tớ đi khám rồi, bé bị nấm, bác sỹ cũng kê đơn cho bôi hồ nước và cái kem j nữa ý ko nhớ tên.Khổ thân con, mẩn hết cả lên mà mẹ chẳng bít j, tớ rửa chè xanh cũng ko đỡ nên phải đi khám.
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Mua của ILEA bên Lamchame ấy ạ, nhiều đồ cho con lắm, có cả mấy con thú cho con gặm nữa.
  5. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

lâu lắm mới chui vào đây! nghỉ sinh em bé là chịu chết, không có thời gian mà vào buôn dưa lê nữa . với lại cứ xách máy ra là bị quát cất đi, kiêng hỏng mắt
    tớ có một mẹo nhỏ thế này, nêu em bé nhà mẹ nào mà mấy ngày bé không ị hay bị đầy hơi cứng bụng thì các mẹ lấy cái ngoáy tai của bé ấy, nhúng vào mật ong rồi ngoáy hậu môn cho bé khoảng 2p sau bé ị ngay
    hihi! cu con nhà tớ được hơn 4 tháng rồi, tớ cho ăn ngày 4 bữa bột! mà trộm vía nó ăn ngoan lắm, ăn thun thút bón ko kịp là kêu! lại ăn nguội chứ, nóng kêu, nấu loãng là nhè hết! cho ăn dặm nấu loãng nó kêu kinh khủng luôn!
    mỗi bữa ăn 2/3 bát bột nấu đặc chỉ 5phút là xong, mình cho ăn thế có sao không các mẹ? thấy nó ăn tốt quá , chỉ sợ non tháng quá chưa cho ăn được thế từ khi cho ăn bột là bỏ luôn ăn sữa, không chịu mút bình sữa nữa chỉ đòi ti me chỉ rình lúc nó ngà ngà ngủ cho bình sữa vào mồm nó mới chịu mút hết, thế mới bó tay chứ
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

Èo ơi, bạn cho nó ăn nhiều bột thế, mới hơn 4 tháng thôi mà! Dưới 1 tuổi sữa vẫn là quan trọng nhất, ăn nhiều bột thế còn bụng đâu ăn sữa nữa nè!
  7. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Ấy cho ăn bột nhìu chỉ béo thịt, chẳng phát triển xương kịp thì k tốt đâu.
  8. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

tớ phục mẹ nó vụ cho con ăn dặm quá
    thằng ku nhà tớ mà ăn được kiểu này thì tớ mừng quá, ko biết khi nào thì ku nhà tớ mới ăn ngoan được đây,cứ thấy mẹ cầm bát là y như rằng quay ngoắt đi chỗ khác ko thèm nhìn,
    cho ăn thì cứ phun pì pì như pun mưa ấy
    bó tay ông con quá
  9. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Ôi trộm vía con tớ lai chịu ăn lại rồi các mẹ ạ. Con tớ ăn cháo nguyên hạt, ninh nhuyễn từ hồi hơn 8 tháng, jờ con ăn ngon lành, cu cậu ăn dưa hấu hay bánh là lựa đưa lên răng cửa để nhai.
    To Axon: Bản thân tớ cũng k hề muốn con ngồi xe tập đi đó, may mà con tớ nó k thích ngồi, hihi. Cho nó ngồi ghế ăn bột hoặc xe đẩy để con ăn bột thì con cứ quay hết sang bên này đến bên kia, ngồi mà k thắt đai vào là con đòi treo lên. Sợ quá chả dám cho con ngồi.
    Lại xin phép đc post cái ảnh con trai .
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Ăn thế rồi có ngày con bị còi xương suy dinh dưỡng.
    Bé 4th ăn dặm tý chút thôi, thật loãng, ngày 1 bữa thôi, 4 bữa như thế thì ko nên tẹo nào. Hỏng dạ dày con --> rối loạn tiêu hóa.
    Bé 4th cần sữa - sữa mẹ là tốt nhất.

DÙng tăm bông ngoáy hậu môn nhiều cũng chẳng tốt . Làm thế bé mất phản xạ tự nhiên, cứ phải có cái gì kích thích thì mới đi WC đc.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa