1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh cưới - Chia sẻ những khoảnh khắc hạnh phúc của bạn - Album ảnh cưới tần

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Taycuphach, 01/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Bộ ảnh chụp trên Ba Vì, chia sẻ cùng mọi nguời nào
  2. HoneyCandy86

HoneyCandy86 Thành viên mới

Lê Studio làm ăn chán lắm! Do người quen giới thiệu và cũng đọc trên diễn đàn này thấy có phản hồi tốt nên cũng hy vọng là được bộ ảnh cưới đẹp nhưng khi lấy anh về thì thất vọng quá. Có lẽ do Lê Studio quá đông khách nên làm ăn ngày càng kém chất lượng:
    - Về thời gian hẹn khánh và chất lượng công việc : Chụp xong hẹn 5 ngày sau đến duyệt ảnh. Mình đã rất cẩn thận hỏi lại là mấy giờ thì đến được. Nhân viên bảo là đến lúc nào cũng được. Thế là sau 5 ngày, Chụp xong hẹn 5 ngày sau đến duyệt. Thế là trưa chủ nhật (5 ngày sau) đến thì bảo là chỗ em chỉ duyệt ảnh vào buổi tối, henj 6h30. Thế là 2 vợ chồng lại lóc cóc đi về nhà (dưới tận viện 103 - Hà Đông). Tối gần 7h lên, chưa sửa xong, đành xem những cái sửa rồi. Không hiểu Lê hẹn khách 5 ngày đấy để làm gì? Biết là Lê rất bận nhưng nếu đã hẹn tức là thấy làm được. Sửa ảnh thì không ra cais gì cả. Hôm đến duyệt, thấy không ưng cái gì thì ghi ra giáy. Ghi rồi thế mà đến hôm lấy ảnh chẳng khác gì. hôm trang điểm chụp ảnh thì em trang điểm đánh cho mặt tối hơn cổ. Bảo thì em ấy kêu đánh thể để bắt sang. Sau sẽ sửa lại bằng photoshop. Thế mà ảnh rửa ra da mặt tối hơn da cổ trông thấy. Sau mình đặt 1 cái ảnh phóng lụa thì hẹn 2 hôm đến lấy. 5h chiều hai hom sau gọi điện để đến lấy thì bảo là chưa đến lấy được do là người chưa mang đến. Hẹn 8h tối đến lấy. Danh chap nhan. Thế là lại phải lang thang, vật vờ gần 3 tiếng ở ngoài đường. Định đúng 8h đến lấy nhưng chợt nhớ ra là có em ở cửa hành hôm trước bảo là 8h của hàng đóng cửa, không nhận khách. 7h30 tối đến vần chưa có ảnh, đợi thêm 15 phút mới đến. lấy ảnh mà thất vọng. Ảnh phóng to cũng như ảnh ré rửa ra. Mình làm bên cty về đồ hoạ nên nhìn ảnh mình biết người ta sửa cẩn thận hay không cẩn thận. nói chung la chất lượng kém.
    - Về thái độ nhân viên: đây là mình không nói là toàn bộ nhân viên ở Lê đều như thế. Cũng có những người rất nhiệt tình. Nhưng nói thật là cũng có người mình thấy phong cách phục vụ nhân viên kém. Không hiểu là khinh người khác hay là thái độ kiêu? Mình gọi điện lên HHT đê hỏi đến lấy ảnh. Gọi 2 đến 3 lần thì không nhận được câu trả lời rõ ràng. Nói thật là mình cũng đã rất thông cảm cho LÊ vì nghĩ cuối năm nên rất đông khách nên đã bỏ qua nhứng cái khác. Nhưng hôm hẹn đến lấy ảnh phóng thì như là chủi mình trong điện thoại. Mình đã bảo là có một cái giờ rõ ràng nhưng chỉ đưa ra li do là nào giờ người mang ảnh tắc dường không tới,... rồi nói mình là chị không hiểu em nói gì ảh, em nói chuyện với chị cũng bằng thừa ah?...Nói chung là như mắng xơi xơi voà mặt khách. Xong khi đến nhận ảnh thì mắng bóng mắng gió cái anh đưa ảnh đến là : sao mày đến muộn để tao phải nghe chỉu suốt từ chiều đến giờ, nào la sao việc gì cũng đến tay tao (trong khi đó đến lần nào cũng đang thấy chơi Picachu ) ,...nhưng mình biết là chị ấy nói ai. Nói thật là mình rất nể chị Tuyết nên mình đã không nói gì. Thiết nghĩ có lẽ bây giờ chị Tuyết, anh Nam chỉ điều hành nên không thể sát sao trong việc quản lý công việc của nhân viên. Hay là hình như cửa hàng nào cứ đông khách 1 chút, có tiếng 1 chút là lại kém chất lượng như vậy.

được oisoioi sửa chữa / chuyển vào 15:36 ngày 11/12/2008
  3. princess_of_hell

princess_of_hell Thành viên rất tích cực

Lại một khách hàng complain về Lê à Tới bây giờ coi như tớ hài lòng nên góp tí ý kiến nhỉ... Tớ thì chụp ngày chủ nhật, trưa thứ 2 đã được hẹn qua xem ảnh gốc và chọn ảnh làm album luôn rồi. Rất chi là nóng hổi. Sau đó duyệt market thì lần nào cũng đúng hẹn cả. Trước khi đến tớ cứ gọi điện hỏi trước xem đã làm xong market album của tớ chưa, xong rồi thế là cứ nhằm thẳng Hoàng Hoa Thám mà tiến thôi. Tớ cũng thuộc dạng khó tính, market lần 1 chưa ưng, phải viết đến 3 trang giấy sửa cái này cái kia, sắp xép lại bố cục. Đến lần thứ hai, cũng thấy hơi hơi ok rồi, dưng mà lại ngắm thấy còn nhiều ảnh đẹp quá, nên lại đòi chỉnh lại bố cục trang nọ trang kia. Đến lần thứ 3 thì ngồi luôn với em Trung sửa PS luôn tại trận. Em ý thử ghép hết kiểu nọ đến kia cho mình đến khi nào ưng thì thôi, mà trang nào cũng làm thế Em Trung rất chi là nhiệt tình, ngồi đến 9h30 sửa lên sửa xuống cùng tớ. Bạn chưa ưng sao ko đòi sửa lại đến khi nào ưng thì thôi??? Vừa hỏng cả album của mình, mà lại vừa mang tâm trạng ấm ức Mà tớ cũng ko thấy em nào nói là chỉ duyệt ảnh buổi tối vì cứ hôm nào hẹn đến duyệt ảnh, tớ qua giờ nào thấy cũng duyệt được
    Về nhân viên thì cũg góp ý với LÊ Studio 1 chút là em Linh bên HHT có vẻ hơi đanh đá với khách quá... Em ý rất nice với mình, nhưng nói chuyện qua điện thoại với khách cũng hay đốp chát, tay đôi với khách, quát tháo các em nhân viên khác... Biết là nhiều khách hàng khó tính (như mình), nhưng dù gì cũng là khách, không nên đốp chát làm cho khách bực mình thêm
  4. HoneyCandy86

HoneyCandy86 Thành viên mới

Chào bạn, nói thật là mình cũng không khó tính chút nào cả. Vì nếu mình khó tình thì mình đã không trả tiền bộ ảnh đó rồi. Do thời gian ít. Bạn cưới rồi nên chắc là biết bận thế nào rồi đấy. Mình vừa đi làm lại phải tự lo mọi việc về đám cưới, nhà lại xa. Nên là mình chụp ảnh lẻ, không làm album. Thực ra mình biết (và chắc ai cũng hiểu)là bên Lê hẹn là chỉ buổi tối mới đến duyệt ảnh chỉ là cái cớ hoãn vì họ chưa làm xong cho mình (bằng chứng là đến hôm duyệt mình, vẫn thấy chưa sửa xong cho mình để mình xem). Gần 2h chiều hôm chủ nhật, bon mình lên thì chính em Linh nói với mình là bọn em chỉ duyệt ảnh buổi tối. Thế là lại fai quay về nhà tít dưới Hà Đông. Bạn thử nghĩ xem khi cảm giác lúc đó như thế nào? Bực mình lắm bạn ah! Nhưng thật sự thì mình rất nể chị Tuyết, anh Nam nên đành chấp nhận ra về rồi 7h tối hôm đó đến thì mới đang sửa ảnh cho mình. Mình cũng hiểu là cuối năm ai cũng bận nhưng đã hẹn đến 5 ngày mà không làm tử tế cho khách thì có coi được không?
    Nói chung là Lê nên xem lại cách làm việc của mình dù là có những phản hồi tốt thật đấy nhưng nếu được khen thế mà ngày càng coi thường khách hàng như thế thì không được. Bởi nói thật là ở đâu bây giờ cũng thế, hơn nhau ở chỗ phục vụ khách hàng mà thôi. Thế là ngay sáng nay mình lại phải đi chụp lại một bộ ảnh khác để phóng ra. Tuy chụp ở 1 studio nhỏ ở gần nhà nhưng cảm thấy hài lòng hơn. Thôi coi như rơi mất tiền vậy. Mình mong đây cũng là 1 kinh nghiệm cho những bạn sắp cưới có ý định đi chụp ảnh.
  5. Nguyelstudio

Nguyelstudio Thành viên mới

1 số hình ảnh trong Album thực hiện tại Sóc Sơn!!!
    foto:NGUYEL C
    make up:LINH NGUYỄN
    hair:KIM CƯƠNG
    design:GVTINO
  6. nangcarmen

nangcarmen Thành viên mới

HÌ hì, Mình cũng mới chụp ảnh cưới hóng hớt post tý. Ảnh này lấy từ máy ảnh của thợ ra chưa photoshop gì cả nên có gì bà con đừng chê bai ạ. Chỗ này do người quen mình giới thiệu, giá cả cũng OK mà chụp thấy cũng hài lòng. Trang điểm cẩn thận mất hơn 2 tiếng đồng hồ. Được cái mình thấy mỹ phẩm xịn nên cũng yên tâm vì da mình cũng hơi nhiều mụn, dùng mỹ phẩm linh tinh dễ lên mụn lắm.
    Tiện post cái địa chỉ ở đây để bà con mà muốn chụp thì còn biết:
    Studio Hương ĐT: 01683856666.

được oisoioi sửa chữa / chuyển vào 21:49 ngày 11/12/2008
  7. Taycuphach

Taycuphach Thành viên rất tích cực

Nhà bác Lê có vẻ bị overload nhỉ. Bác chủ cửa hàng vào thanh minh cái hoặc có lời xin lỗi nếu đúng là xẩy ra như thế chứ. hi vọng những lời khen và cả những lời chê sẽ làm cho Le studio rút ra nhiều bài học quý báu.
    Tớ thì chưa chụp ở Lê lần nào nên chả dám comment về chất lượng dịch vụ ở Lê Studio nhưng nhìn qua ảnh của Lê thì cá nhân tớ là một người chụp ảnh tớ thấy không đẹp. Cả góc chụp và ánh sáng của ảnh (ngày xưa tớ đã đề cập tới chất lượng ảnh của Lê studio một lần nhưng tới giờ vẫn chả thấy khá hơn là mấy) Không biết ảnh sau khi xử lý thì thế nào chứ tớ thấy ảnh gốc thì không đẹp ạ (đấy là theo mắt của tớ nhé, bạn nào có ý kiến khác tớ thì xin miễn tranh cãi ạ vì đây là quan điểm cá nhân tớ thôi)
    Lý do tớ quan tâm đặc biệt tới Lê studio là vì tớ thấy Lê là một địa điểm được nhiều người quảng cáo về chất lượng dịch vụ nên lúc đầu cũng rất có cảm tình nhưng ... nhìn ảnh các bạn chụp và giới thiệu trên ttvn mình chắc không nghĩ tới chuyện tới chỗ các bạn chụp nữa. Mình rất muốn Lê studio nói riêng và các studio nói chung quan tâm phục vụ khách hàng tốt hơn nữa, cố gắng có những bức ảnh cưới thật đẹp để ghi lại những phút giây thật tuyệt vời của CD-CR ạ.
    Nếu bạn nào có ý nghĩ là tớ cạnh tranh với Le Studio thì tớ cũng xin nói luôn nhé. Tớ chưa bao giờ chụp ảnh cưới vì tiền cả vì nói thẳng .... tớ chẳng thiếu tiền :D . Tớ chụp ảnh cưới là giúp bạn bè và người thân là chính thôi ạ. Tớ tham gia hạnh phúc gia đình vì tớ thích và nghiên cứu về ảnh cưới để về sau tự design và chụp ảnh cưới cho mình và cũng muốn chia sẻ với mọi người những bức ảnh cưới đẹp đơn giản chỉ có vậy thôi ạ.
  8. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Ảnh tiếp thôi, dừng tranh luận được rồi.
  9. pucahip

pucahip Thành viên mới

Chúc 2 bạn Dương - Chi hạnh phúc.
    Chụp tại Bách Thảo
    còn đại đỉem này là làng Nghi Tàm nhé
  10. olala_olele

olala_olele Thành viên rất tích cực

Ảnh của bác CDCR đã mặc đồ trắng mà CD lại trang điểm nhạt quá nên nhìn mặt nhợt nhạt lắm
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa