1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh cưới - Chia sẻ những khoảnh khắc hạnh phúc của bạn - Album ảnh cưới tần

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Taycuphach, 01/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thomattai

thomattai Thành viên mới

hum nay dinh khoe may tam hinh dep nua thi thay moi nguoi trach Le nhieu qua nen phai tra loi cac ban truoc da
    Lo~i la the nay, hien nay Le dang de cho khach hang can thiêp vao viec hoan thien album. Vi du: Lê để khach hang chọn ảnh sau khi đi chụp, để khach hang duyet album va sua sang bố cục thoai mai cho den khi ung y thi thoi, de khach hang chon anh phong...Như vậy 1 khach hang it nhat phai di lai không dưới 3 lần sau khi chụp.
    Minh xin phép lay nhung studio khac ra so sanh rang cac ban se ko duoc chon anh, ko duoc chinh sua thoai mai cho toi khi ung y, ko duoc can thiep vao khau hoan thien album nhiều. Vậy đâu là điểm mạnh đâu là điểm yếu. Mong các bạn hiểu 1 và thông cảm cho Le rang: neu khach hang de tinh, hieu biet ve ket cau bo cuc anh thi công việc hoan thien album rat nhanh mà lại hợp ý khach, nhưng nếu nguoc lai thi đương nhiên se mất thời gian và công sức đi lại, sửa sang. Như vậy Lê đang chiều khách mà lại bị mang tiếng xấu.
    Vay xin cac ban 1 góp ý nhỏ là co nen de khach hang can thiệp sau vao khau hoan thien album nua ko?
    Ve phia ban HoneyCandy, ko biet co phai 2 em la Huong Kien o Ha Dong ko? em da DT cho Tuyet vo anh roi va da duoc giai quyet on thoa roi ma? Sorry em vi su cham tre. Anh se nhac Linh kheo leo hon 1 chut vi loi la do ben phong anh, lam go~, hoac photoshop, ko nen mang nhan vien truoc mat khach

Xin cam on cac ban da gop y nhe, tuy nhien dung mang chui Le truoc mat dong dao? nguoi trong nghe` the nay. Hay~ lien he voi anh 0983741110 hoac qua email, hoac truc tiep voi Quang 0982221984 de duoc giai quyet on thoa moi chuyen nhe!
    PS: Quen mat, nhan toi taycuphach : ban chup anh vi nghe thuat cung tot thoi, minh cung vay, het minh vi nghe thuat, tuy nhien moi~ nguoi 1 phong cach, Le chua bao gio che bai 1 studio nao ca. Hay de cho CD CR nhan xet ca? chuc ban hanh nghe tot''
    Post may kieu anh giam khong khi cang thang
    (Anh goc)
  2. Taycuphach

Taycuphach Thành viên rất tích cực

Bác Lê: Nếu em là studio thì chắc em sẽ không comment đâu ạ. thuốc đắng giã tật mà bác. Bác quan tâm tới khách hàng và chụp ảnh đẹp hơn là em mừng rồi. Tính em cũng hơi thẳng có gì thì bác đừng chấp.
    Làm cái ảnh cưới nữa nào ... cũng là ảnh gốc và chưa sửa qua shop, resized cropped và post ...
  3. princess_of_hell

princess_of_hell Thành viên rất tích cực

Trùi ui vừa type 1 bài dài ngoẵng mà mất tiêu luôn đâu rồi
    @Anh Nam: Ơ hình như bác Nam hiểu nhầm í của em nhỉ. Em có phàn nàn gì về chuyện phải đi lại nhìu lần chỉnh sửa ảnh đâu. Ngược lại, vì khó tính, em cũng đòi chỉnh sửa rấy kỹ, nên thấy không có vấn đề gì khi đi lại chỉnh sửa đến khi nào ưng thì thôi. Em chỉ kể ra trường hợp của em như thế để em HoneyCandy biết là Lê ko làm ẩu. Thế nên Lê cứ duy trì cho khách chỉ trỏ tham gia vào giai đoạn hậu kỳ để được 1 album ưng ý nhé... Cám ơn anhNam lần nữa vì ảnh rất đẹp, album của em toàn chọn ảnh do anh chụp ở 2 địa điểm chính thôi
    Àh còn về chuyện khách hàng lên đây comment thì cũng ko đến mức là "mắng chửi" gì Lê đâu ạ. Cứ coi như là một cách góp ý để Lê hoàn thiện dịch vụ hơn nữa đi, vì tren diẽn đàn này rất nhiều bạn quan tâm dến dv của Lê mà. Tuy nhiên, theo quan điểm của em, thì có vấn đề gì nên trực tiếp trao đổi với bên cửa hàng trước để giải quyết ổn thoả đã, anh Nam/chi Tuyết cũng kịp thời chấn chỉnh dịch vụ/nhân viên. Rồi cần thiét thì chia sẻ kinh nghiệm trên diễn đàn cũng được
  4. Leo82Libra83

Leo82Libra83 Thành viên mới

Tớ ủng hộ cách làm của Lê là để cho mọi ng chọn ảnh, chỉnh sửa marquette, chọn ảnh phóng, thiết kế ảnh phóng...đến khi vừa lòng mới thôi. Tớ với anh iu đi đi lại lại để chỉnh sửa ảnh thấy rất thoải mái vì toàn đi vào buổi trưa vì lúc đấy toàn lân la, rùi "bắt cóc tại chỗ" A Minh sửa ảnh, còn bị bạn Linh lườm cơ hehe..., Bọn tớ sửa đến khi ưng ý mới thôi đấy, tính tớ lại hay soi nên toàn bắt lỗi nhỏ của các anh thợ PTS. Nhưg vẫn bị sót 1 cái shop tay trắng nhưng chân lại màu bánh mật như đi tất .
    Tớ khoe với mọi ng ảnh chụp ở nhà Lê do tớ design, A Minh thao tác nhé!
  5. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Vâng, thực ra là cô dâu không trang điểm và bộ ảnh này em làm album trên nền màu ghi sẫm nên giảm saturation xuống nên có cảm giác mặt cô dâu hơi nhợt nhạt ạ!
  6. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

@thomattai: post bài có dấu nhé!
    @Honey: Thực ra mình ở vị trí ấy cũng khá bực đấy nhỉ. Mà mình thấy trong Hà đông có hiệu ảnh cưới chụp đẹp lắm. Nhìn còn hơn ảnh của Lê chụp nhiều. Vì vậy, nếu có thời gian thì nên đi tìm hiểu các cửa hiệu ảnh ở gần chỗ mình ở rồi hãy đi tìm chỗ xa.
    Đừng tin quá nhiều vào những bài ở trên diễn đàn, hãy chỉ xem đó như những tài liệu tham khảo thôi. Ở trên này có nhiều "nick ảo" lắm. Hãy cẩn thận khi đọc và chọn lọc thông tin.
  7. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

8. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Âu nâu nâu (oh, no no ..) đừng nghĩ như vậy ....
    Nếu bạn tham gia Topic "Chụp ảnh cưới tập thể" của box, nếu bạn là Piero - người đứng ra chụp ảnh cho vụ chụp ảnh tập thể của box, thời gian đầu bạn sẽ có cảm giác là tôi chọc phá, ghét vv và vv.... (thậm chí có người còn đi bêu riếu tôi phá đám việc của họ - dĩ nhiên ở box khác ...) nhưng không hề vậy đến thời điểm này chắc các bạn ấy cũng có thể hiểu tôi không hề có ý làm như vậy. Tôi luôn đứng ở vị trí khách quan nhất mà đánh giá chứ tôi không được lợi hay bị thiệt ... ở bất kỳ hiệu ảnh nào.
    Nếu bạn là một mem, bạn thấy một nơi nào đó được lăng xê nhiệt tình ở box này thì bạn có đến không?
    Vậy khi đến thì nhận được điều gì thì các bạn ấy cũng comment lên trên này. Đó là mời bạn quay lại phía trước - tôi không nhớ vì vậy giải pháp theo tôi là mời bạn quay lại phía trước - tôi không nhớ.
    Với vị trí của một người ở ngoài, chỉ tham gia với tư cách .... đóng góp ý kiến thì tôi sẽ đưa ra ý kiến của mình như vậy.
    Với vị trí của mod, tôi sẽ cố gắng đảm bảo để các bạn tham gia vào diễn đàn này có được những thông tin bổ ích nhất, có lợi nhất, và tránh cho các bạn tham gia vào diễn đàn ảo này bị lợi dụng, lừa dối ......
    Do đó, tôi mới có những ý kiến trên. Tất nhiên, ý kiến của tôi cũng chỉ làm tham khảo, cũng như mọi ý kiến khác trên diễn đàn này. Nick ảo hay nick như thế nào thì các bạn tham gia diễn đàn này cũng nên tự nhận định rồi rút ra kết luận cho bản thân mình.
    Vàng vàng: Mong bạn tiếp tục tham khảo các ý kiến ở trên này, tham khảo ý kiến của nhiều cửa hàng gần chỗ bạn ở, tham khảo giá cả cũng như thái độ phục vụ của nhân viên các cửa hàng đó .... rồi rút ra một quyết định cho mình.
    Chụp ảnh cưới đẹp là một niềm vui cho 2 vợ chồng trẻ. Nhưng đừng để việc chụp ảnh cưới này làm cho 2 vợ chồng trẻ mất vui, bực dọc .. rồi gây lộn với nhau. Vì vậy, các đôi trẻ nên chọn cho mình hình thức + hiệu ảnh tạo cho mình những kỷ niệm vui, hạnh phúc khi đi chụp ảnh cưới.
    Chúc các bạn vui và hạnh phúc.
    [nick]
    Được oisoioi sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 13/12/2008
  9. chipchit

chipchit Thành viên mới

Nhà này có chùm bóng hệt nhà mình
  10. chipchit

chipchit Thành viên mới

Tớ tình cờ có dịp cầm tận tay xem quyển album bác Tsu thiết kế cho cô dâu chú rể này, thực sự là một cuốn Album rất lịch thiệp, trang nhã và sang trọng, cũng rất phù hợp với tuổi cũng như tính cách của cô dâu chú rể!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa