1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh cưới- Chia sẻ những khoảnh khắc hạnh phúc của bạn- Album ảnh cưới tầng

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi tho_socola, 21/07/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Rosabella

Rosabella Thành viên mới

Cánh đồng hoa này ở gần biên giới giữa Pháp và Đức bạn ạ. Trước đây mình chưa bao giờ nghĩ hoa hướng dương lại cao thế, cao hơn đầu mình. Phải tìm mãi mới có một chỗ hoa thấp thấp để chụp được
  2. meo_con_xinh

meo_con_xinh Thành viên mới

Đúng là nghệ thuật thì mỗi người 1 mắt. Cá nhân mình lại thấy ảnh cưới mà như thế này thì buồn, ảm đạm quá. Mình thích ảnh cưới cô dâu chú rể phải rạng rỡ, khung cảnh cũng phải rạng rỡ, tươi mới.
  3. meo_con_xinh

meo_con_xinh Thành viên mới

Mình cũng vote cho bộ ảnh này. Nhìn rất chi là yêu. Mà bạn ơi toàn bộ tập ảnh là bạn chụp ở nước ngoài đúng không? Hai chú chó này cũng ở nước ngoài đúng không? Mình thấy 2 chú chó này rất độc đáo và ngộ nghĩnh.
  4. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Mình cũng giống suy nghĩ với bạn đó. Ảnh cưới cần tươi mới, rạng rỡ và hạnh phúc, nước ảnh phải trong và tươi sáng, CD & CR vui vẻ, rạng rỡ và hạnh phúc thì mới thể hiện được tương lai hạnh phúc ở phía trước.
    Chứ chụp kiểu này thì làm album nghệ thuật hơn là làm ảnh cưới.
  5. kem3que

kem3que Thành viên mới

Khoe voi mọi ngừi ảnh em chụp ở Sam ạh hehe
  6. rannuoclove

rannuoclove Thành viên mới

Mình lại thấy album ảnh cưới mà nhìn tươi sáng màu mè nhiều thì nhìn mau bị chán mắt lắm. Mình nghĩ nên đơn giản màu sắc đi hay chuyển thành ảnh 1 màu thì khi xem ảnh sẽ đỡ bị chán mắt hơn . Cá nhân mình cũng thích album nhìn cổ xưa 1 chút
  7. SENTA

SENTA Thành viên mới

Thấy nhiều bạn trên này cứ nói về Lê Studio, tôi cũng là cô dâu chú rể chụp ở chỗ anh Nam chị Tuyết ở Lê Studio, (nếu anh Nam có đọc topic thì chào anh nhé, em là Nhung Hải đây). hồi tôi chụp anh Nam còn chụp cả máy phim SLR chứ không chỉ chụp máy số, ảnh số thì dễ sửa nhưng nước ảnh của máy phim thì quả thật miễn chê. Bộ ảnh của tôi được tất cả bạn bè và họ hàng khen ngợi mặc dù lúc đó chỉ chụp ở chùa Kim Liên, nhà thờ lớn và cầu Long Biên thôi, chưa có điều kiện đi các địa điểm ngoại thành như bây giờ. Sau này mấy đứa bạn gái thân của tôi và mấy cô em gái họ đều chụp ở Lê và chưa thấy ai phản ánh điều gì như mấy bạn trên này nói cả. Gì thì gì tôi vẫn vote cho Lê 5 ***** về việc phục vụ và chất lượng album, đặc biệt đi chụp có anh Nam thì vui thôi rồi, còn chị Tuyết rất là khéo, rất biết cách động viên cô dâu, hồi tôi đi chụp cô dâu còn bị ốm, mệt may mà nhờ chị Tuyết động viên nên vẫn cứ cười tươi.
  8. bmdesign

bmdesign Thành viên mới

@ rannuoclove: Ảnh mình chụp dưới quê ở Nam định bạn ạ . Hôm làm Lễ cưới thấy nhà thờ zới cái nhà Địa Chủ ngày xưa ở gần đấy nhìn cũng đẹp nên tranh thủ nhào zô làm vài pô lun
    @ meo_con_xinh + seisei85 : Mình làm 2 album bạn ạ. Tấm ảnh vừa rồi là ảnh chụp thêm ở trong cuốn album Lễ cưới + đám cưới của mình thôi. Còn album ảnh cưới nghệ thuật của mình màu sắc cũng tươi sáng lắm
    Gửi các bạn 2 tấm trong album ảnh cưới của mình:
  9. thomattai

thomattai Thành viên mới

Theo dõi chủ đề này đến hôm nay mới có thời gian để nói một số ý kiến của bọn mình. Trước hết, bọn mình cũng là 1 studio ảnh cưới, cũng là "làm dâu trăm họ" như những studio ảnh cưới khác nên chuyện có người này thích, người kia không thích, bọn mình nghĩ đó cũng là chuyện tất yếu thôi, vì làm sao làm hài lòng tất cả mọi người được. Mỗi một studio ảnh cưới có một phong cách khác nhau, có cách làm khác nhau, và tất nhiên mỗi khách hàng cũng có sự lựa chọn riêng và ý thích riêng vậy - giống như có người thích xem phim, xem kịch, có người lại thích xem cải lương, xem tuồng, xem chèo. Bọn mình rất biết ơn những bạn đã tin tưởng và ủng hộ Lê Studio. Ảnh cưới là chuyện thực hiện một lần trong đời, cũng như điều đầu tiên bọn mình chúc các cô dâu chú rể là "trăm năm hạnh phúc", vì vậy dù là gặp nhau một lần và giữ được ấn tượng tốt đẹp về nhau - đó cũng sự động viên và an ủi lớn giúp bọn mình tiếp tục làm tốt hơn nữa.
    Về hoạt động trong topic này, bọn mình nghĩ đây cũng là một sân chơi chung, ai cũng có thể tham gia và đưa những bức ảnh cưới đẹp lên cho mọi người tham khảo, điều này không có gì đi trái với tiêu chí của box cũng như của topic này, mong rằng tất cả mọi người đều vui vẻ.
    @tuyetmai75: Chào em, anh đã đọc kỹ bài post của em, trước hết xin khẳng định bọn anh chưa bao giờ chụp ghép nhiều đôi như em nói cả. Ngoài ra, kiểm tra lại thông tin tại cửa hàng thì anh cũng chưa bao giờ thấy có chuyện như em nói cả. Vậy nếu chuyện đó có thật, em vui lòng cho anh biết tên và ngày giờ em đã chụp tại để bọn anh có thể check lại thông tin xem chuyện xảy ra cụ thể như thế nào và êkíp bao gồm những em nhân viên nào của cửa hàng anh đã thực hiện buổi chụp với em. Rất mong có sự giúp đỡ của em.
    @senta: Chào em, 2 vợ chồng và bé Nhím dạo này thế nào rồi, bọn anh mới chuyển cửa hàng từ Trần Nhân Tông về 20 Lương Văn Can (tầng 2), hôm nào 2 vợ chồng và Nhím qua chơi nhé.
    @Fennie: Rất cảm ơn 2 vợ chồng đã ủng hộ anh nhé.
  10. Rosabella

Rosabella Thành viên mới

Ui thích ảnh cát này quá, lại muốn đi chụp ảnh tiếp
    Le studio tớ cũng qua một lần hồi đi chụp ảnh cưới, thấy mọi người cũng vui vẻ lắm, nhưng mà choáng luôn vì lịch chụp dầy đặc, với cả xem album thấy màu rợ quá nên không thích. Nhưng bây giờ mình thấy họ chụp có nhiều album đẹp đấy chứ, chụp nhiều như thế mà giữ được chất lượng vậy là tốt rồi. Hồi đấy còn qua cả 365 (? Anh gì mà chụp bộ ảnh váy đỏ siêu đẹp ở Mộc Châu ý) nhưng anh ý chụp công phu mất thời gian qua mà mình thì đang vội nên cũng thôi, đành hẹn anh ý mùa xuân năm nào chưa bit.
    Được Rosabella sửa chữa / chuyển vào 04:01 ngày 10/08/2009