1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh cưới- Chia sẻ những khoảnh khắc hạnh phúc của bạn- Album ảnh cưới tầng

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi tho_socola, 21/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chipchit

chipchit Thành viên mới

Hi cả nhà, mình chia sẻ với các bạn một vài hình ảnh về những bộ album ảnh ngoại cảnh sơn mài mình mới thực hiện:
    Các bạn yêu thích và quan tâm tới album sơn mài và ekip chụp ngoại cảnh Cưới Ngay và làm như trên có thể xem thêm tại:
    http://www.flickr.com/photos/48066860@N05/
    http://my.traucau.vn/site/weddingday/
    Được chipchit sửa chữa / chuyển vào 17:27 ngày 08/03/2010
    Được chipchit sửa chữa / chuyển vào 17:32 ngày 08/03/2010
  2. gidi_hi

gidi_hi Thành viên mới

Lâu lâu em up tí ảnh lấy tí không khí ạ.
    Photo: Plasma_hn
    Hồng Châu Wedding.
    Bộ ảnh được thực hiện vào những ngày tháng 12.09 đầy nắng nhưng chụp phải 1 ngày mưa trên mảnh đất miền Trung.
    Cô gái ơi luôn luôn hạnh phúc nhé.
    plasma_hn photography
    WEDDING PHOTOGRAPHY
    0983692511
    Email: plasma.hn@gmail.com
    YM: plasma_hn
    http://plasmahn.wordpress.com
  3. wahe2028

wahe2028 Thành viên mới

[/quote]
    Chị cố gắng làm công tác tư tưởng cho chú rể ^^ Nói chuyện, chia sẻ với anh ấy. Em nghĩ chỉ cần thực sự muốn cố gắng thì sẽ có thể cải thiện được (chỉ sợ nhất chú rể ngại chụp ảnh, chỉ muốn qua loa cho xong thì hơi mệt!). Còn nếu chú rể của chị hơi cứng nhưng tinh thần tích cực thì thế nào cũng có thể khắc phục được.
    Nếu chị muốn chủ động, thì nên rủ chú rể đi chơi, hai người kiếm cái máy du lịch tự chụp, xem tham khảo ít ảnh cưới đẹp trên mạng, rồi thử cùng nhau pose nhiều kiểu xem thế nào đẹp. Nếu có bạn biết chụp ảnh một chút thì càng tốt, nhờ bạn chụp :)
    Nếu không có thời gian và không thể đầu tư ý tưởng, thì anh chị nên tìm một chỗ chụp ảnh biết stylist tốt, trong quá trình chụp họ sẽ tìm cách chỉnh dáng cho buổi chụp, pha trò cho buổi chụp vui vẻ, thì tự khắc ảnh sẽ tự nhiên :):) Tất nhiên dù sao cô dâu chú rể vẫn là quan trọng nhất, ít nhất thì cũng phải chủ động và tích cực trong việc chụp ảnh chứ không phải phó mặc hoàn toàn cho studio hay nhóm chụp ạ.
    [/quote]
    Cảm ơn bạn Thỏ nhiều nhé. CR nhà mình thì chỉ bị cứng và ko tự nhiên cũng như ko biết pose ảnh thui, chứ nếu mình bảo thì cũng chịu khó đứng làm mẫu chụp lắm. Mỗi tội mình ko nói gì thì đứng im như chào cờ, mình bảo "anh cười đi" thì nhe răng ra cười, chấm hết!
    Thật ra mình thấy chụp ảnh cưới đẹp là còn phải nhập tâm vào cảm xúc nữa, thấy vui vẻ, hạnh phúc thì khi lên ảnh sẽ tự nhiên, chắc mình về phải làm công tác tư tưởng cho CR nhà mình thui. Huhu
    Mà mình quyết định chụp ảnh ở Julliette rùi đấy, không biết ở đây stylist thế nào, mình đã chọn chụp vào mùa hè, dù nóng nhưng hi vọng vắng người thì họ sẽ cẩn thận hơn.
    Mình xem nhiều ảnh của Thỏ lắm ý, chắc phải xin phép Thỏ cho copy vài cái về làm mẫu cho anh xã thui
    Chúc vợ chồng Thỏ mãi hạnh phúc và vui vẻ như trong ảnh nhé!
  4. chipchit

chipchit Thành viên mới

@Bạn Gin: Hix đi chụp đúng là không thể đoán định trước điều gì nàng nhỉ! Nhưng các cô dâu chú rể cứ nâng cao tinh thần vượt khó thế này thì nhóm chụp sẽ càng có hứng thú để sáng tạo ra những khuôn hình thật đẹp và đáng nhớ phải không!
    Nhân đang cùng trang, mình share với các bạn bộ ảnh ngoại cảnh được thực hiện tại Thung Nai - Hòa Bình. Một chuyến đi đáng nhớ vì nhóm chụp hoàn toàn không biết trước địa điểm được đặt chân đến
    Một chiều hoàng hôn buông nắng dát vàng lòng hồ Sông Đà, gió thổi ***g lộng!
    Một chiều xuôi bến Thung Nai
    Nhớ câu hát:
    ?oĐầu trời có sao chiều sao sớm
    Đầu núi kia có hai người
    Dù đi cùng trời, dù đi khắp núi
    Trời chỉ có, chỉ có sao sớm sao chiều
    Núi chỉ có hai người, hai người? yêu nhau??
    Xem thêm tại:
    http://cuoingay.wordpress.com/
    http://weddingday.traucau.vn
    Chúc các bạn có những tấm hình ưng ý!
    Được chipchit sửa chữa / chuyển vào 15:02 ngày 10/03/2010
  5. muathu_phale

muathu_phale Thành viên mới

Hì, giờ mới cảm ơn bạn vụ địa chỉ chăn ga gối đệm được
    Tớ thích cả cái kiểu váy cô dâu của bạn nữa ( cái có khăn voan ấy ). Có lẽ khi nào chuẩn bị được mặc váy cô dâu tớ sẽ Pm hỏi bạn chi tiết. Kết style của bạn lắm lắm
  6. demaiconhau

demaiconhau Thành viên mới

7. baixue111

baixue111 Thành viên mới

anh bảo chụp càng ngày càng đẹp thât.Xem tù đầu topic đền giờ thấy phong cách ảnh của anh thay đổi rất nhanh,ngày càng tinh tế và độc đáo hơn.
  8. ngay_tho_cu

ngay_tho_cu Thành viên mới

Chụp ảnh: anh Nam
    Trang đỉm: chị Như - Lê studio
    Fly me up to where you are
    Được ngay_tho_cu sửa chữa / chuyển vào 13:59 ngày 24/03/2010
  9. Chapi2007

Chapi2007 Thành viên mới

Trước hết, tôi muốn thank you bạn tho_socola có bài reply lần trước tôi hỏi về việc lấy file gốc. Lần đó tôi post lên mạng mãi không được.
    Nhân đây tôi cũng muốn khen ngợi chỗ Wedding Plaza Kim Liên, vợ chồng chúng tôi không thích kiểu chụp phá cách, sắp đặt quá nhiều mà chỉ cần giản dị, chân phương, thì thấy rất ổn, từ trang điểm đến áo cưới, giá cả, dịch vụ cũng ok. Rất đáng để khuyến nghị.
    Bạn nào muốn tham khảo ảnh của vợ chồng mình thì gửi mes, mình sẽ gửi cho các bạn đường link tới flickr nhé.
    Được Chapi2007 sửa chữa / chuyển vào 14:23 ngày 12/04/2010
    Được Chapi2007 sửa chữa / chuyển vào 14:26 ngày 12/04/2010
  10. meomeo111

meomeo111 Thành viên mới

Thỏ ơi cho mình hỏi bộ giường tủ Thỏ mua ở đâu thế? Giá bao nhiêu zậy, có đắt lắm hông? Thanks Thỏ nha.