1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm đi HÚT MỠ ĐÙI! :))

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hongtam5a, 29/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongtam5a

hongtam5a Thành viên mới

Chào các chị em! :)

Em thấy có quá nhiều chị em chúng ta bị đùi to, muốn nhỏ lại mà tìm rất nhiều cách, nào là đi thẩm mỹ viện, nào là bôi kem tan mỡ,... nhưng cũng không thấy hiệu quả mấy! Em cũng vậy! Sau một thời gian nghiên cứu, em quyết định đi HÚT MỠ!

Em quyết định việc này cũng nhanh vì thực ra khó chịu lắm rồi. Bao nhiêu năm mơ ước được mặc váy ngắn, được mặc short ra đường mà chả được nên quyết tâm làm.

Sau khi tham khảo chán chê trên mạng và qua người thân, em quyết định chọn VIỆN 108, nơi rất uy tín trong PTTM, nhiều bác sỹ mở viện tư cũng từ đây mà ra!

Sáng ngày hôm qua, em đến Khoa Hàm mặt và chỉnh hình. Khoa này nằm ở tầng 3, nhà 4, tầng 1 là Khoa phụ sản! Em đến hỏi và được gặp bác sỹ tư vấn luôn là cháu nên hút phần nào phần nào, và đùi của cháu có hút được không! Sau đó thì qua phòng hành chính để hỏi giá tiền. Giá trung bình là 6 triệu/1 mặt, nếu chân to quá thì 7tr/1 mặt hoặc có thể hơn nữa. 1 mặt ở đây là mặt trong hay mặt ngoài của 1 bên đùi. Nghĩa là nếu các chị làm 2 bên ngoài của đùi thì giá tiền sẽ là 6tr x 2 = 12tr (tính trung bình), còn hút cả bên trong thì là 6tr x 4 mặt = 24 triệu. Giá này cũng ngang ngửa ngoài thẩm mỹ viện thì phải. Sau đó bác sỹ hẹn 8h ngày hôm nay đến để làm phẫu thuật luôn. Em ko ngờ có thể làm luôn như thế! :))

Nếu chị nào có ý định đi làm sau khi đọc bài này của em thì tốt nhất nên đến viện sớm một chút! 8h là ở đó bắt đầu làm việc. Sở dĩ phải đến sớm là vì sau khi nộp tiền, chúng ta còn phải làm nhiều xét nghiệm như xét nghiệm máu, thử phản ứng Lido (ko biết là gì luôn :)) ), thử phản ứng với kháng sinh. Sau đó bác sỹ cho đi ăn tạm cái gì đó vì hút mỡ cũng khá lâu nên có thể chúng ta sẽ bị đói!

Bây giờ vào phần quan trọng nhất! Em sẽ tả về quá trình hút mỡ đùi cho mọi người hình dung nhé! :))

Vì em làm cả trong cả ngoài nên ca hút mỡ của em phải mất đến hơn 4 tiếng. Gần 1 tiếng cho mỗi mặt! :((

Sau khi vào phòng mổ, chúng ta sẽ phải tụt quần ra :)) và bác sỹ sẽ dùng bút dạ khoanh vùng cần hút mỡ vào. Và sau đó là lên giường.

Các bác sỹ sẽ làm 2 bên ngoài đùi trước. Chúng ta sẽ nằm nghiêng về 1 bên, chân dưới duỗi, chân trên co. Bác sỹ dùng cồn i ốt hoặc betadin để sát trùng. xong lại khoanh lại khoảng cần hút mỡ.

Phần này là phần đau nhất đây! Tất nhiên là không đau đến mức không chịu được đâu! :)) Bác sỹ bắt đầu tiêm thuốc tê. Lúc thuốc tê vào cảm thấy đau lắm. nhưng chỉ vài giây sau là hết thôi. Tiếp theo là truyền dung dịch (hình như là dung dịch thuốc tê hay gì đó không biết). nói chung là sau đó cái phần cần hút mỡ của mình nó sẽ sưng to và cứng đơ. Và khi đã tiêm dung dịch đầy vào vùng cần hút thì bác sỹ bắt đầu tiến hành hút mỡ.

Dụng cụ đển hút mỡ là 1 cái que dài, bác sỹ sẽ rạch 1 lỗ nhỏ ở phía trên, bên ngoài của đùi, sau đó đưa que đó vào đùi chúng ta chọc chọc ngoáy ngoáy. Cái que này được nối với 1 ống hút. Ống hút cắm vào cái bình trên máy hút. Sau đó, các chị sẽ thấy mỡ bắt đầu chảy ra trong ống hút và chảy vào bình. Eo ơi, luc các bác sỹ bắt đầu hút mỡ ra, phải nói là cái phần mỡ đùi của em nó vàng ệch như mỡ gà và đặc quánh. Tại đùi mình chắc quá mà hix hix..... Trong quá trình làm thì khi bác sỹ chọc que đến vùng ven ven thì có thể hơi đau 1 tý. Cuối cùng thì cái đùi ngoài của em hút ra được gần 1 lít mỡ mỗi bên. Ha ha..... Không ngờ lại nhiều thế :)) Bên đùi bên kia cũng được tiến hành như thế!

Và đến phần đùi trong. Lúc này thì chúng ta phải đổi tư thế là nằm ngửa, chân co lại kiểu chân ếch! :) Các chị chú ý chỗ này. Nếu hút xong 2 đùi ngoài thì nên đi tiểu đi vì hút 2 đùi trong cũng khá lâu đấy! 2 đùi trong của em thì hút ra được phải 1,2lít cơ! :)
    Vậy là tất cả 2 đùi của em chắc cũng phải được 4,5l ka ka... Kinh dị, hút ra từng đấy thì chắc mình cũng giảm được 4-5 cân gì đấy đấy!

Thích nhất là lúc làm xong 2 cái đùi bên ngoài ý các chị ạ! Nhìn lại chân mình, ko thấy còn 2 cục mỡ phèo phèo ở chỗ đấy nữa. Cảm thấy rất là happy!

Hút xong thì bác sỹ bắt đầu nặn bớt dịch ra khỏi chân chúng ta. Lúc đầu nặn, dịch nó chảy ra nhiều lắm. Sau đó em đứng lên đi ra khỏi giường thì nước dịch chảy ra ồ ạt ở cái lỗ chọc ý! Phát khiếp! Và cũng phải đứng để họ nặn cho tầm nửa tiếng nữa và quấn gen để đi về.

Các chị cần phải nhớ là: Sau khi hút mỡ, việc quấn gen và tập luyện là rất quan trọng để đạt được hiệu quả tối đa (bác sỹ bảo thế :D và em đọc trên mạng người ta cũng khuyên thế hì hì ) Em quấn gen mà chưa về đến nhà, nước dịch nó đã ra ướt hết cả quần rồi. Mà quấn ren còn có cả băng gạc bên trong nên các chị khi đi làm nhớ mặc quần rộng rộng nhé! Về nhà thì em cũng tháo ren ra băng lại và dùng cả bỉm trẻ em để băng cho nó thầm được nhiều nữa (cái này là bác sỹ khuyên). Và ngày mai thì em sẽ phải vào viện 1 lần nữa để họ thay băng và nặn dịch ra hay sao ý! )

À, khi về bác sỹ cũng kê đơn cho mấy loại thuốc, trong đó có thuốc lợi tiểu. Mỡ cũng sẽ đi ra theo đường này nữa. Nhưng chỉ uống 1 viên cho ngày hôm nay thôi.

Và bây giờ thì em đang ngồi type bài này cho mọi người đây! Em muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các chị em có đùi to và mặc cảm về điều này. Chúng ta cần phải đẹp hơn đúng không ạ! :) Em sẽ cập nhật hàng ngày về tình hình điều trị để chị em được tham khảo thêm nhé! :)

Bonus:

Trong lúc ngồi chờ và lúc hút mỡ, em có buôn được mấy chuyện hay phết.

Trước em có 1 em bé sinh năm 90 cũng đến hút, đùi em ý còn to hơn đùi em, chu vi khoảng 6x cm :) và chắc là kết quả cũng ok nên ko thấy em ý đến nữa. Sau khi hút mỡ đùi 1 tháng thì em ý còn đến để hút cả bắp chân nữa! Ui, em cũng tò mò không biết em ý giờ thế nào rồi nhỉ :)

Trong phòng chờ thì có mấy bạn ngồi chờ làm mũi! Có 1 chị làm ở BV Hồng Ngọc, họ nâng kiểu gì mà đầu mũi bị ngắn, mà còn hơi lệch nên chị ý chán, cũng chả thèm quay lại đấy bắt đền mà đến thẳng 108 để làm lại luôn. Giá làm mũi ở 108 là 7,5 triệu/lần. Tất cả các mũi được làm bằng cùng 1 chất liệu, tuỳ chỉnh theo yêu cầu của bệnh nhân.

Còn làm ngực thì họ đặt silicon và giá là 2,800$.

Em chỉ nhớ được đến đây thôi. Có gì ngày mai sẽ cập nhật tiếp cho các chị nào quan tâm nha! :))
    Chúc các chị sau khi đọc được bài của em sẽ có được quyết định làm đẹp cho riêng mình! :D

(up lên đã, tý nữa viết tiếp) :))
  2. vcuongpx

vcuongpx Thành viên quen thuộc

Các bạn tham khảo quy trình hút mớ tạ viện thẩm mỹ Xuân Hương nhé!!\:D/
    Muốn cho đùi thon gọn và trở nên đẹp hơn, các bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ thường thực hiện kỹ thuật hút mỡ đùi. Phương pháp này có thể loại bỏ lượng mỡ thừa từ các vùng đùi trong, trước và ngoài, kết hợp
    với hút mỡ mặt sau đầu gối. Hút mỡ hay hút mỡ thẩm mỹ là một trong những phẫu thuật được thực hiện phổ biến nhất. Thông thường, lượng mỡ thừa có thể tích tụ ở những vùng khác nhau của cơ thể. Những vùng này thường vẫn tồn tại mặc dù chúng ta thực hiện chế độ ăn kiêng và tập thể dục.
    Hút mỡ là loại bỏ các mô mỡ dư thừa, để tạo lại đường nét cơ thể và một dáng vẻ mảnh mai hơn. Có thể hút mỡ đơn thuần hoặc thực hiện cùng với các phẫu thuật khác như căng da.
    Với những trang thiết bị hiện đại, ca phẫu thuật hút mỡ tại Viện Thẩm Mỹ Xuân Hương được sử dụngbằng những đầu hút siêu nhỏ nên khi phẫu thuật sẽ giảm tối đa sự tổn thương cũng như cảm giác đau đớn cho khách hàng. Nên chúng tôi cam kết sẽ đem đến cho bạn một kết quả hài lòng ngoài sự mongđợi cũng như sự thành công của chúng tôi trong mỗi ca phẫu thuật thẩm mỹ.

Trường hợp nào nên phẫu thuật hút mỡ đùi:

- Sức khỏe tốt, không mắc các bệnh tim mạch, suy chức năng gan thận.
    - Bắp đùi có nhiều mỡ thừa.
    - Hút mỡ không phải là một điều trị hiệu quả trong trường hợp tích tụ mỡ bất thường hay béo phì. Hút mỡ nên thực hiện ở những cơ thể tương đối cân xứng khỏe mạnh, có lớp da chắc đàn hồi, trương lực cơ tốt, và đạt 30% trọng lượng lý tưởng cơ thể.
    Phẫu thuật hút mỡ đùi có phức tạp không?
    Hút mỡ đùi là một kĩ thuật tương đối đơn giản so với hút mỡ bụng tuy nhiên bạn cũng không được xem nhẹ việc chọn cho mình một địa chỉ uy tín, một bác sĩ có tay nghề cao với hy vọng đem lại một kết quả cao nhất sau hút mỡ và hạn chế tối đa các tác dụng ngoài mong muốn.
    Phương pháp vô cảm: Thường là gây tê cục bộ vùng đùi.

Kỹ thuật bơm dung dịch là kỹ thuật thường gặp trong phẫu thuật hút mỡ.Trước khi loại bỏ lượng mỡ thừa, vùng điều trị sẽ được tiêm dung dịch gồm dung dịch nước muối sinh lý, lidocain và epinephrin. Dung dịch này giúp cầm máu, làm tê vùng điều trị, tạo điều kiện thuận lợi để loại bỏ lượng mỡ thừa. Sau đó bác sĩ sẽ đưa ống hút mỡ vào lớp mỡ dưới da. Kĩ thuật đưa ống hút mỡ tiến và lùi để nới lỏng và phá vỡ các mô mỡ trong vùng phẫu thuật. Dùng thiết bị hút chân không gắn vào ống hút mỡ để hút lượng mỡ thừa.

Sau phẫu thuật, vết mổ được đóng bằng chỉ hoặc có thể tự lành mà không cần phải khâu. Bác sĩ sẽ yêu cầu bạn mang băng ép trong 2 tới 6 tuần. Tại vùng mổ có thể đau, sưng hoặc bầm tím trong thời gian ngắn. Băng ép vừa khít, ép sát các mô với nhau giúp giảm sưng phù và mau lành vết thương. Thời gian để hoàn thành một ca hút mỡ đùi thường là từ 45-60 phút. Sau hút mỡ hầu hết đều có thể xuất hiện các vết thâm tím và sưng nhưng chúng sẽ giảm dần trong vòng 1 tuần.
    Chăm sóc sau phẫu thuật
    - Nếu có thể, bạn nên nghỉ lại bệnh viện trong vong 24 -36 tiếng.Nếu tình trạng sức khỏe của bạn tốt thì chỉ cần nghỉ ngơi tại bệnh viện từ 6-8 tiếng sau phẫu thuật.
    - Băng lại vết mổ bằng urgo để tránh nhiễm khuẩn vết mổ.
    - Nên tránh để nước vào vết mổ để vết khâu nhanh lành
    - Thay băng hàng ngày theo hướng dẫn của bác sĩ (nếu có điều kiện bạn nên đến thẩm mỹ viện để được bác sĩ khám và thay băng).
    - Điều quan trọng là bạn phải chịu khó mang băng ép trong một tuần đầu tiên sau phẫu thuật để kết quả đạt được là tốt nhất.
    - Nên hạn chế hoặc có thể ngỉ việc trong 1 vài ngày đầu nếu công việc của bạn cần vận động ít.
    - Bạn nên tránh các hoạt động gắng sức, tránh dùng các chất kích thích như rượu, bia, thuốc lá trong vài tuần đầu đến khi cơ thể bình thường trở lại hoàn toàn.
    - Bạn có thể trở lại các hoạt động bình thường sau một tháng.
    Tham khảo các dịch vu khác tại Xuân Hương
    viện thẩm mỹ | phun xăm | nâng mũi| bấm mí | trị hôi nách, trị nám | trị mụn, trị sẹo, trị tàn nhang
  3. NhungDo

NhungDo Thành viên mới

Dạo này em cũng đang nghiên cứu hút mỡ đùi vì em cũng đùi to. hic. Mặt với người thì nhỏ nhưng đùi thì to chu vi 52 cm khiến em cảm thấy mất tự tin lắm. em đọc bài của chị và thấy có khi đã có phương pháp cho cái đùi của em rồi. Chị ơi, sau mấy tháng chị thấy bây giờ ntn rồi. Sau khi hút chị có phải uống thuốc hay nghỉ ngơi lâu không?
  4. hseo895

hseo895 Thành viên mới

Em sinh năm 90 là con gái nên rất chú trọng đến vẻ bề ngòai của mình, người em mặt mũi cũng dể coi, nhưng khổ nỗi là hai cái đùi chị ah, thấy không cân đối ji cả, như hai cái ji đó, nhìn xấu ghê ah, được mỗi khuôn mặt, nên em đã quyết định xin gia đình để hút mỡ hai cái đùi này, vì nghe giới thiệu và quảng cáo nhiều nơi làm dịch vụ này lắm, cuối cùng thì em cũng cảm thấy tin tưởng một nơi, đó là thẩm mỹ viện dencos do một lần tình cờ đọc tạp chí phụ nữ của mẹ, em gọi điện hỏi thì được một bác sĩ tên loan tư vấn, nghe thì chưa tin tưởng lắm, nhưng đến nơi được chị ấy tư vấn rỏ thì em mới quyết định làm, đúng là kết quả rất hài lòng, giờ thì em rất tự tin khi đi giao tiếp, đi chơi với bạn bè,hehe, chứ lúc trước em không có tự tin đâu, bùn chết được. điện thoại mà người bác sĩ loan tư vấn cho mình nè 0982159258, có gì mọi người gọi điện tư vấn trước để yên tâm mà làm đẹp,hihi, còn em thì giờ thấy happy rồi. nếu ai ở hcm thì hôm nào đi uống cafe với em, sẽ thấy dáng em giờ như thế nào, hình lúc sinh viên thấy ghê lắm ah.
  5. haibanhst

haibanhst Thành viên mới

Hút mỡ ở vùng đùi, bắp chân là một kĩ thuật tương đối đơn giản so với hút mỡ bụng tuy nhiên bạn không nên xem nhẹ việc chọn cho mình một địa chỉ uy tín, một bác sĩ có tay nghề cao để đem lại kết quả cao nhất sau hút mỡ và hạn chế tối đa các tác dụng ngoài mong muốn.

Những điểm cần hút mỡ ở đùi và vùng lân cận là:

- Hai bên hông

- Đùi ngoài, đùi trong

- Đầu gối

- Bắp chân và vùng mắt cá chân

Nguồn http://thammyhanquocasia.vn/tham-my/phau-thuat-tham-my/hut-mo/hut-mo-dui
  6. nham905

nham905 Thành viên quen thuộc

Trời ạ. Thế ai có kinh nghiệm nâng mỡ đùi không ? .
  7. bichthuy2294

bichthuy2294 Thành viên mới

Hôm trước cũng đi hút mỡ đùi ở bên này thấy họ làm cũng đảm bảo an toàn và mình giảm đc lượng mỡ cũng nhiều phết
  8. missl0ve2015

missl0ve2015 Thành viên mới

Bạn thử ghé qua bên dịch vụ giam mo toan than để tham khảo thử nhé ! Mình thấy ở đây họ có nhiều dịch vụ tốt và chất lượng nữa ! Thậm chí có cả các chương trình hỗ trợ khuyến mãi cực kì hấp dẫn.