1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm Chia sẻ kinh nghiệm đi thiên đường du lịch giá rẻ Hồ Cốc – Vũng Tàu

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 11/05/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhkhang01279

minhkhang01279 Thành viên tích cực

Bạn đã từng nghe nói đến Hồ Cốc chưa? Đây được mệnh danh là “thiên đường du lịch giá rẻ”, đứng thứ 8/12 trong bảng xếp hạng các điểm du lịch rẻ nhất thế giới do trang Thrillist bình chọn đấy. Dịp nghỉ lễ vừa rồi mình và any cùng nhóm bạn đã đến đây quẩy tưng bừng và kết quả cho ra lò vô số những bức ảnh sống ảo tuyệt đẹp đấy nha. Sau đây mình xin giới thiệu cụ thể về nơi đây để các bạn nắm sơ lược xem có nên đến đây sống ảo k nha .

1. Giới thiệu chung về Hồ Cốc

Hồ Cốc là một bãi biển nhỏ, hoang sơ nhưng tuyệt đẹp nằm trên địa bàn xã Bưng Riềng, huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Nằm cách thành phố Vũng Tàu khoảng 55 km, ngoài bãi biển đẹp nơi đây còn có khu bảo tồn thiên nhiên quốc gia Bình Châu – Phước Bửu rộng hơn 11.000 ha.

Để tận hưởng và khám phá được trọn vẹn vẻ đẹp giao hòa giữa biển và rừng nơi đây các bạn nên đi vào mùa hè nha (mùa này mà mặc bikini chụp ảnh thì toẹt vời luôn).

2. Cách đi đến Hồ Cốc

Nếu sử dụng phương tiện các nhân: thì từ Vũng Tàu đi theo hướng quốc lộ 55 đến Hồ Cốc. Hoặc đi theo tuyến đường ven biển: cầu Cửa Lấp – Long Hải – Lộc An – rẽ phải vào Hồ Cốc.

Xe bus: Từ bến xe Vũng Tàu bắt tuyến bus số 4 đi bến xe Bình Châu, xuống ở ngã 3 Bưng Riềng sau đó bắt taxi hoặc xe ôm vào Hồ Cốc (khoảng 8 km, nhớ mặc cả trước không là bị hớ nha).

3. Ăn uống

Bạn nào mà mê hải sản thì đến Hồ Cốc đúng là thiên đường rồi đó. Ở đây bày bán vô số các loại hải sản tươi sống như: tôm, mực, ghẹ, nghêu, sò điệp…tha hồ cho bạn lựa chọn mà giá cực kì rẻ. Bạn có thể thuê lò than tự làm tiệc BBQ ở bờ biển hoặc bạn có thể ghé các quán dọc bờ biển như: Vên Vên, Viễn Đông, Hương Phong…

4. Nghỉ ngơi

Do đi cùng nhóm bạn nên bọn mình thuê lều ở bờ biển để cắm trại, giá thuê khoảng 240k/ lều (4 người) hoặc thuê chòi sát biển giá 300 ~ 400k (10ghế bố). Dựng trại ở bờ biển vui quá xá luôn, tự làm tiệc nướng buổi tối này, vừa ngắm biển vừa đàn hát, ca múa tưng bừng mà k lo bị mắng, giá lại còn rẻ nữa chớ.

5. Chơi bời

Hồ Cốc là vừa có biển vừa có rừng nên nhóm mình trải nghiệm được vô số các hoạt động như:

Vui chơi dưới nước với lướt ván, lái mô tô nước, lặn ngắm san hô hay chèo thuyền kayak…

Khám phá khu rừng nguyên sinh hoang sơ, rộng lớn ngay sát bờ biển, leo núi Tâm Bồ và Hồ Lình để ngắm toàn cảnh Hồ Cốc từ trên cao.

Vào tắm suối khoáng nóng Bình Châu giá cực kì ổn chỉ vào khoảng 30 ~ 70k/ người thôi.

Nói tóm lại, đến Hồ Cốc không muốn về luôn, không khí mát mẻ, đồ ăn vừa ngon lại rẻ. Tính ra mỗi người trong nhóm hết có 300k/ 2 ngày thui các bạn ạ!

(Các bạn xem thêm ảnh và thông tin ở đây nhé!

https://joytripvn.com/diem-den/vung-tau/ho-coc-thien-duong-du-lich-gia-re-o-vung-tau-914/)