1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm IELTS (tiếp)

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi soleil2210, 28/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. enrorios

enrorios Thành viên mới

@ soleil2210: em oi,the 6.5 len 7 la 1 kcach co ah
    Eooo, ma chi thay em yeu mo lop on thi duoc day
  2. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Tùy tâm và tùy khả năng .
  3. hitaki

hitaki Thành viên mới

Các chj cho e hỏi 1 chút với ah
    năm sau e bắt đầu thi IE rồi và bắt đầu luyện từ bây h.Việc luyện có nhất thiết phải học ở ACC hay ở trung tâm nào đó ko ah.Nếu mình mua sách về và tự luyện thì khi đi thi điểm có cao đc ko hả các chj
    vì gia đìn e kinh tế ko đủ nên nếu tới các trung tâm quá lớn thì không đủ tiền.Mà đi tim chỗ khác thì vừa nhiều,vừa ko biết chất lượng.Các chj có chỗ nào share đc cho e ko ????
    thank các chj nhìu.
  4. soleil2210

soleil2210 Thành viên mới

@ hitaki: Bạn ơi, không cần phải lo lắng vậy đâu bạn. Thực ra mình thấy có rất nhiều bạn tự ôn IELTS và điểm vẫn cao vậy thôi, không nhất thiết phải đi học trung tâm đâu. Điểm cao hay không phụ thuộc vào khả năng của bản thân, sự chăm chỉ và 1 yếu tố không thể thiếu là sự may mắn bạn ạ. Mình nghĩ bạn có thể học thêm tips ở trên forum này hoặc 1 số topic về ielts khác (hầu hết là các tips do các bạn đã đi học truyền đạt lại, rất bổ ích). Nếu bạn cần thì bạn cứ gửi tinh nhắn cho mình, mình sẽ gửi những tài liệu mình có cho bạn nhé. Good luck!
    @enrorios: dạ em không hiểu ý anh/chị là gì ạ. Thực ra em chỉ muốn post lên forum kinh nghiệm bản thân , chia sẻ cùng mọi người chứ không dám dạy bảo ai ở trên này đâu ạ. Ở trên forum này có rất nhiều người giỏi, mọi người có thể học hỏi lẫn nhau, giúp nhau cùng đạt điểm cao, bởi suy cho cùng thì ielts cũng chỉ là 1 kì thi, là điều kiện để đi du học mà thôi.
  5. girlofdeath13

girlofdeath13 Thành viên mới

Minh` thi 25/10 o BC, de cung khong kho lam` tiec la luc ngoi lam Reading thich thu voi article wa nen quen mat la trong fong thi ( that la dang buon, du sao minh` cung dc 6.5 overall nhung mà điểm lệch quá. Minh` muốn hỏi xem có nhóm nào tự học cho mình tham gia với. Target la 7.5 overall chủ yếu là writing với reading thôi, tập trung kém. Còn nghe nói thì cứ gọi là chém gió chẳng hiểu sao cũng đưọc 7.5 rồi
  6. IL29SA

IL29SA Thành viên mới

Bạn girlofdeath13 ui, đề Speaking với Writing của bạn hôm đó là j vậy?
  7. enrorios

enrorios Thành viên mới

Không nhận ra chị hả soleil
    By the way, tớ nghĩ là thi IE ko nhất thiết phải luyện ở đâu nhiều cho tốn tiền, nhưng nếu có điều kiện học ở ACET 1 lớp là tốt nhất
  8. fragrant155

fragrant155 Thành viên mới

Chia sẻ với bạn, tớ cũng đang trong tình trạng nghe tuồn tuột nhưng chắc cách duy nhất là giờ kéo sự tập trung của mình về thôi
  9. 6_13

6_13 Thành viên mới

Nhảy vào chào em soleil phát. Chị bùn ngủ quá, nên chỉ spam thui. Nay mai rảnh rỗi vào đây góp lời với các bạn.
    Nhìn thấy cả em Bungthung ở đây. Đi CLB IELTS của em đc mỗi buổi nhưng mà hay lắm. Highly recommend với mọi người.
    Sozi spam
    Được 6_13 sửa chữa / chuyển vào 23:31 ngày 07/12/2008
  10. grafield_1987

grafield_1987 Thành viên mới

minh thang 1 nay thi ma van dang ko biet idp hay Bc ,con vai ngay de quyet dinh ,minh di EU nen nghi la nen thi o BC , ma thay moi ng bao o do co ve kho'' , ban recommend jup minh voi :)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa