1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm IELTS (tiếp)

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi soleil2210, 28/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grafield_1987

grafield_1987 Thành viên mới

CLB ielts nao thia ban ,chi cho minh voi
  2. 6_13

6_13 Thành viên mới

@ grafield (chứ ko phải garfield à? ) Ý tớ là cái CLB IESC ở Tạ Quang Bửu ý. Tớ nhìn thấy các bạn ý có cả 1 thread rất hoành tráng trên forum này đấy.
    Còn về địa điểm thi thì thế này: chắc chắn ko có chuyện thi ở đâu dễ hơn, đề thi và giám khảo như nhau, họ trộn lẫn giám khảo ở 2 nơi lại mà. May ra điểm khác duy nhất là ở IDP có tai nghe, ở BC nghe bằng loa. Tớ nếu thi lại cũng chỉ đăng kí ở IDP thui
    Em soleil ơi, chị nghi ngờ là cái bạn Enrorios kia đã cùng chị em mình ngồi uống trà ăn ô mai sáng hôm qua đấy em ạh. Chị ý động viên em đấy mà. Cố lên em nhé. Hồi học lớp IELTS chị cũng tâm huyết lắm, muốn tổng kết lại kinh nghiệm thành 1 tài liệu tổng hợp rồi đưa lên cho mọi người, nhưng mà nghĩ thế lại thấy có lỗi với các thầy cô ACET, toàn người mình yêu quý cả . Hè hè với cả học xong lại lười. Nên thôi, cứ làm như em và các bạn khác trên này là mọi người trân trọng lắm.
  3. soleil2210

soleil2210 Thành viên mới

@ Enrorios and 6_13: Chào 2 chị yêu của em, sozi vi không nhận ra mọi người.
    Không cần phải thấy có lỗi với các thầy cô ACET đâu chị vì mọi người đều rất kind và generous mà, em nghĩ các thầy cô cũng sẽ rất vui khi thấy mình share kinh nghiệm và giúp ích được cho các bạn khác (Hic, nói đến đây em thấy nhớ ACET quá đi mất....nhớ bác Steve vô cùng vui tính và helpful cùng bác Dave nữa).
    Anyway, nếu share được gì thì cùng post lên đây cho mọi người nhé:x
  4. enrorios

enrorios Thành viên mới

Bạn 6_13 có thích hôm nào uống trà ăn ô mai nữa không
    Chị rất thích ý tửong của soleil, nhưng mà bi h chả bít up tài liệu gì lên nữa
    Quanh đi quẩn lại vẫn là absolutely làm mấy quyển Cam (nhưng cũng chỉ cần mấy tuần cuối trước khi thi làm), mỗi ngày viết 1 bài essay em soleil nhỉ.
    Àh, cố gắng học Steve, Lee hay Mark ở ACET nữa nhỉ. Nhưng tớ nghĩ quan trọng nhất là phải tập trung, nhất là phần listening, như tớ mất điểm rất ngu
    Trên net bi h có rất nhiều tài liệu để luyện IE, tớ nghĩ không cần thiết phải cố gắng làm hết vì như thế rất loãng, chỉ cần hàng ngày sử dụng TA càng nhiều cang tốt cho cả 4 kĩ năng
    Finally, remove process ở phần W ra khỏi đầu, học kĩ rồi đến lúc thi cũng vẫn choáng thôi
  5. IL29SA

IL29SA Thành viên mới

Bạn nào thi IELTS rùi cho tớ hỏi cái, nếu đi thi Listening, mình viết toàn bộ đáp án bằng Capital letter có được ko nhỉ???
  6. soleil2210

cái đó chắc không sao đâu bạn, mình chưa thấy tài liệu nào nói là không được viết hoa cả, mà multiple choices thì fải viết hoa chứ. Chắc không sao đâu.
    BTW, mình được biết là nếu làm reading, các loại câu True/False/Not Given mà các bạn viết tắt (T/F/NG) thì sẽ không được tính điểm đâu, vì đề bài đã nói rõ là viết True , false ra mà. Bạn mình từng bị 5.0 đọc vì tội viết tắt, sau này thi lại đuợc 7.0R
    Đồng ý với ý kiến của chị enrorios. Học nhiều quá cũng không tốt đâu, nên chọn lọc tài liệu để học tập. Càng thực hành nhiều càng tốt chứ học lý thuyết xuông cũng chẳng để làm gì. Học ở ACET được học bác Brett, Michelle hay Lee gì thì sướng nhất vì học được nhiều tips (hic, em chẳng được học ai trong số này cả). Anyway, học bác Steve cũng là sung sướng lắm rùi :D
  7. grafield_1987

chi oi cho em hoi voi, thay Dave ma chi dang nhac den co phai mo? lop o ngoai ko a? co phai thay cao ,tre ,toc hoi xoan xoan ko chi
  8. grafield_1987

cam on ban 6-13 nhieu nhe :x:x ...
    hi neu la IESC thi hay qua, minh dang tham ja o do ,moi nguoi noi hay da man
    Ma truoc ban on ACET co hoc thay Dave ko? nghe noi thay dang mo lop o ngoai ah ban
  9. luutrufile

luutrufile Thành viên mới

Mình thấy để thi IELS cho tốt, cái quan trọng là luyện nghe và viết. Đọc thì đúng dạng của bài.
    Mình vừa thi được 7.5
  10. soleil2210

Mỗi người 1 ý kiến thôi nhưng mình nghĩ mỗi người luyện IELTS nên tự biết mặt hạn chế cũng như điểm mạnh của mình để luyện thi cho tốt. Phần Reading và Speaking cũng quan trọng lắm chứ bạn, nhất là Speaking, mình nghĩ kể cả là thi ielts hay việc học sau này thì đó cũng là 1 kĩ năng đóng vai trò hàng đầu. Và nhìn chung thì nếu tất cả 4 kĩ năng đều toàn diện thì sẽ thuận lợi hơn rất nhiều, thi điểm không nên cách nhau quá xa (Hic, mình thi điểm cách nhau đến tận 1,5 giữa kĩ năng cao nhất và thấp nhất), chẳng đồng đều gì cảBuồn quá đi mất
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa