1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm IELTS (tiếp)

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi soleil2210, 28/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phinhieu88

phinhieu88 Thành viên mới

Có 1 thắc mắc mong mọi người trả lời giúp:
    - Tại sao nó bắt phải viết bằng bút chì 100%. Ko cho viết bút mực. Kể cả bài writing - Thực sự tớ viết bút chì ko quen nên chữ xấu thấy ghê.
    - Tại sao khi thi xong rồi tụi nó lại thu đề lại. Ko cho đem về. Thấy kỳ kỳ thế nào đấy. Nhiều lúc muốn cầm đề về "ngâm cứu" lại xem làm đến đâu cũng ko được
  2. thepert

thepert Thành viên mới

1) Nếu đề Ielts ra như vậy, cậu có thể nói là mỗi cách học có những ưu điểm riêng và nhược điểm riêng. Nếu như thế, phần body cậu có thể viết 2 đoạn nói về ưu nhược điểm của từng cách học ấy. Phần kết luận thì nêu ý kiến của cậu là combination gì đấy (cái này có thể nêu ở introduction). Theo tớ, bài viết như vậy là dễ viết hơn và hoàn toàn được chấp nhận.
    2) -thi ielts toàn vào các buổi sáng, thứ tự là L+R và writing: Chính xác.
    -Giữa R và W tớ thấy bảo đc nghỉ 5p thôi fai k: Khoảng 5ph, đây thực chất là thời gian để người ta phát đề cho bài viết.
    -9-12h: Chính xác
    -khi thi có nên mang thêm bút chì của mình vào k?( hi vì tớ nghe nói bút chì ở đó lởm): Bạn nên mang bút chì, tẩy, và đồng hồ đeo tay (ko mang điện thoại thay đồng hồ vì điện thoại sẽ ko được mang vào phòng thi)
    -nếu nghe tai nghe bị trục trặc chi 1 chut luc dau thoi chang han thì họ có cho mình nghe lại riêng bao h k?: Bất kì khi nào có vấn đề thì bạn có thể giơ tay để báo cho hội đồng coi thi biết (thông thường họ sẽ kiểm tra trước nên bạn cứ yên tâm). Trường hợp nghe riêng thì tớ chưa thấy nói bao giờ, ai biết thì trả lời cho bạn ấy.

3. thepert

thepert Thành viên mới

Theo tớ nhớ thì trong bài viết cậu có thể dùng bút mực. Tuy nhiên, người ta khuyên dùng bút chì là vì nó có thể dễ tẩy xóa sửa chữa hơn.
    Ielts là một kì thi quốc tế, do vậy việc thu đề là để giữ bí mật khi cùng đề thi đó có thể được sử dụng ở các nước khác nhau.
  4. ivision

ivision Thành viên mới

Đúng oài, trong 1 ngày thì đề thì IELTS trên toàn thế giới là giống nhau! do đó mà phải thu lại không thì các bác scan rồi send cho bạn bác ở kênh giờ khác thì giết dân à?
  5. sweetie146

sweetie146 Thành viên mới

thank b thepert nhiu nhe, vote cho b rui^^. Có j thắc mắc to sẽ lại lên hỏi tiếp sau
  6. huamai

huamai Thành viên mới

Bạn ivision ơi, cách bạn nói vượt rào của bạn nào đó là như thế nào vậy? Mình cũng có ý định giống như bạn kia.
    Xin lỗi vì mình ko biết trích dẫn bài của bạn như thế nào.
  7. ivision

ivision Thành viên mới

Mình cũng chẳng nhớ, từ lâu lắm rồi! thấy hay hay thì ghi lại ở cái note pad chứ cũng chẳng nhớ là của ai. Theo tớ thì tớ áp dụng cách của bạn này trong 2 phần Listening và Reading thấy khá hiệu quả để "đối phó" và cũng khônng làm mình nản trong lúc cầy cuốc!
  8. huamai

huamai Thành viên mới

Chào ivision, bạn có cao kiến gì ko, giúp mình với. Mình muốn học IELTS - tự học nhưng ko biết bắt đầu học như thế nào và học tài liệu gì. Cám ơn bạn!
  9. ivision

ivision Thành viên mới

Add nick mình YIM: netsun_2k , mình sẽ share full cho bạn các tài liệu và self-study softwares của mình. Hàng tối vào tớ vẫn luyện Speaking thần chưởng với vài bạn nữa qua chat voice, nếu các bạn ý bận thì chui vào english learners room của skype ngồi thiền. Túm lại là sau khi học 1 vài lớp từ ACET, khoai tây đến giáo viên Việt đến cả kèm 1vs1 thì mình thấy tự học vẫn là chủ động nhất. Sao mà cứ phải vác tiền cho bọn khoai tây mua súng bắn dân ta làm rì đâu!
    à đính chính thêm: Tớ học kiểu nhẩy dù từ ngọn rồi mò xuống gốc, chứ không học như mọi người là bò từ gốc lên ngọn :D
  10. wolfram

wolfram Thành viên mới

Giup nhau cai de cac pro- oi. Minh muon hoc de thi eilts qua nhung chang biet bat dau tu dau ca,backgound cua minh qua thap. Nen bat dau tu dau Bay gio ha cac Pro??????????????
    Pls, help me!..........
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa