1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm thi cử

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi trinhbtt, 01/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trinhbtt

trinhbtt Thành viên mới

Chào các em, mùa thi đang đến rất gần với các em, hôm nay rảnh rỗi, chị muốn chia sẻ với các em đôi điều, chỉ là kinh nghiệm từ bản thân chị thôi, các em tham khảo nhé, hi vọng sẽ giúp đỡ được các em phần nào, ít nhất là về mặt tinh thần trước kỳ thi.
    - Chuẩn bị kiến thức, ôn luyện toàn diện: ĐỪNG BAO GIỜ học tủ nhé các em, hãy ôn luyện toàn diện đầy đủ, điều này đương nhiên tốt về mặt kiến thức rồi, nhưng điều chị muốn nói đến ở đây đó là nó giúp tinh thần các em được thoải mái, làm sao có thể tự tin được khi cứ phải lo lắng đề thi không vào phần mình ôn phải không nào, nên hãy ôn luyện đầy đủ nhé.
    - Chuẩn bị tinh thần: đây là một yếu tố quan trọng lắm các em à, với chị thì chị nghĩ nó quyết định đến 70% kết quả của chị, bởi chị rất hay mất tinh thần trước khi thi. Nên các em hãy thật thoải mái, đừng tạo áp lực cho mình nhé.
    Chị nghĩ những điều trên hẳn bạn nào cũng đã biết hoặc đọc ở đâu đó. Điều QUAN TRỌNG nhất chị muốn chia sẻ trong bài viết này đó là điều đã giúp chị luôn vững tin trong các kỳ thi. Chắc các em sẽ thấy hơi lạ đấy. hì. Bà nội của chị là người rất tín, bà hay lên chùa, đền lắm. Lúc chị gần thi, bà cũng hay lên cầu may mắn cho chị. Bà đã mua cho chị 1 sợ dây chuyền, có mặt là ve sầu các em ạ. Chị thấy lại quá, nhìn hay hay, hỏi ra mới biết, dây có thể có công dụng giúp mình tập trung hơn, may mắn hơn trong thi cử. Chị lúc đó cũng chưa tin mấy điều này, nhưng đeo rồi mới thấy hiệu nghiệm thật các em ạ. Chị tự tin, thoải mái tinh thần, tập trung học hơn, cũng vì thể mà kết quả thi của chị rất tốt. Chị thấy rất có ích nên muốn chia sẻ điều này với các em.
    Bạn nhỏ nào sắp thi, quan tâm thì cmt ở đây chị chia sẻ thêm và share thông tin cho nhé!
  2. lanngth

lanngth Thành viên mới

Lần đầu tiên em nghe luôn ạ, năm nay em thi đại học, chị chia sẻ cho em với!
  3. kimanhdt

kimanhdt Thành viên mới

chị chia sẻ cho em với!
  4. trinhbtt

trinhbtt Thành viên mới

em vào đây tham khảo nhé, chị thấy rất tốt, hi vọng giúp ích được cho em.
    http://mixi.vn/mat-day-ve-sau-may-man-da-mat-ho-2502.html
    --- Gộp bài viết: 01/06/2017, Bài cũ từ: 01/06/2017 ---
    Em vào đây tham khảo nhé, chị thấy rất tốt, ho vọng giúp ích được cho em.
    http://mixi.vn/mat-day-ve-sau-may-man-da-mat-ho-2502.html
  5. ngocvt

ngocvt Thành viên mới

Cái này mình có nghe rùi nè, nghe nói có hiệu quả thiệt. Bạn chia sẻ cho mình với!
  6. ngocvt

ngocvt Thành viên mới

Bạn chia sẻ cho mình với!
  7. trinhbtt

trinhbtt Thành viên mới

8. lanngth

lanngth Thành viên mới

hay!