1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm thi IELTS (phần 3)

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi cibor, 24/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em2010us

em2010us Thành viên mới

Ôi, thi xong mình đã tự hỏi sao reading dễ thế? Cũng biết mấy câu nó lừa rồi... Nhưng mà chắc vẫn mắc lừa quá Hóa ra các bạn nghe cũng miss như mình.
    Bạn Ivi: đề thi nói của tớ là miêu tả 1 thành phố ở nước ngòai mà tớ muốn sống trong tương lai ở đó. Rồi họ hỏi về shopping, thói quen shopping của tớ, việc học ngoại ngữ của mọi người, tại sao trẻ con học dễ hơn người lớn, tại sao xu hướng các quốc gia càng ngày càng gần gũi nhau về văn hóa...
    Viết; thực sự ko thấy tự tin 1 chút nào hết
  2. em2010us

em2010us Thành viên mới

Nhắc các bạn muốn thi ngày dễ: thực ra tớ chả biết ngày nào đề thi sẽ dễ nữa. Hồi xưa nghe các bạn truyền miệng rằng hôm nào mà có cả General và Academic thì đề nghe sẽ dễ, đổi lại đề đọc sẽ khó. Vậy mà lần này, tớ thấy nghe chả dễ tẹo nào. Đọc tưởng là dễ mà hóa ra bẫy nhiều. Viết thì... thật là thảm (với cá nhân tớ thôi). Speaking tưởng tệ mà ít ra là ko đến nỗi bi quan lắm với trình độ và khả năng của mình hôm ấy.
  3. archvietnam

archvietnam Thành viên mới

he cái này minh cũng phải tham gia club mới đc thanks
  4. ivision

ivision Thành viên mới

Lại nói đến cái writing, Task 1 thì Process rồi nhá! Task 2 bảo dễ thì cũng chả phải! chính vì cái chủ đề rất bình thường như cân đường hộp sữa như thế với hàng vốc từ quay quanh Tralvel, education thì khó mà viết hay được! mà kiểu đề nài làm nhiều quá rồi, tớ đặt bút là fun như mưa đến hết cả giấy mới jật mình.. Ôi kái in conclustion viết vào đâu, thế là hì hụi tẩy nửa trang giấy tóm gọn cái disadvantages lại để vít mới đau chứ! nói chung là... kục đời lài To be exact.
    Mai lên thượng đài speaking, có rì mà ức chế quá! fang vào câu tiếng việt chửi luôn, nhờ :D
  5. cibor

cibor Thành viên mới

Nghe các bác than thở về kỳ thi vừa rồi mà rợn cả người! Quả này có khi từ nay đến cuối năm cứ thế thì em chết chắc rồi. Cầu trời thương em! Em định thi vào tháng 11.
    Mà sao có bác thi nói muộn thế nhỉ, có khi cả tuần sau khi test 3 kỹ năng kia nhỉ?
  6. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Chậc, kêu thì cứ kêu thế, mà thi thì vưỡn phải thi, bạn cứ bình tĩnh mà di thi nhé. Take it easy,. Công nhận đề thi đọc vừa rồi đọc tới đâu hiểu tới đó, nhưng mà bị lừa ầm ầm, sợ thật. , Cho nên các bạn khi làm bài đọc nên cẩn thận, nhw bạn phinhieu88 đã nói các bạn nên chú ý tới các adv hay các động từ khuyết thiếu sử dụng trong câu hỏi. Trước hôm thi tớ có đọc qua "Ielts sure success" người ta cũng lưu ý mình ở điểm này. Chúc tất cả mọi người đều đạt được band score của mình
  7. ivision

ivision Thành viên mới

8. phinhieu88

phinhieu88 Thành viên mới

Mình nghĩ nếu thi Hội đồng Anh thì tối mai mới có kết quả (12 ngày). Khoảng 6h tối trở đi thì phải. Nó có kết quả trước IDP 1 đêm do IDP ko có xem kết quả qua web.
  9. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Sao tớ tưởng 8h sáng mai là có điểm rồi, hix, chờ phát sốt lên được, ốm dồi, biết điểm xong hi vọng là khỏi bệnh chớ k liệt giường
  10. frenzy

frenzy Thành viên mới

Tớ thấy người ta nói lúc đầu là hết giấy có thể xin thêm mà? Mất công tẩy xóa, đúng là phục bạn thật.