1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm thi IELTS (phần 3)

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi cibor, 24/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. handsomeitmehn1

handsomeitmehn1 Thành viên mới

v\:-* {behavior:url(#default#VML);} o\:-* {behavior:url(#default#VML);} w\:-* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";} Các chị cho e hỏi 1 chút với ạ, năm sau e bắt đầu thi IELTS rồi và bắt đầu luyện từ bây giờ.Việc luyện có nhất thiết phải học ở trung tâm nào đó ko ạ. Nếu mình mua sách về và tự luyện thì khi đi thi điểm có cao đc ko hả các chị vì gia đìn e kinh tế ko đủ nên nếu tới các trung tâm quá lớn thì không đủ tiền. Mà đi tim chỗ khác thì vừa nhiều, vừa ko biết chất lượng.Các chị có chỗ nào share đc cho e ko ????
    Thank các chị nhìu.[FONT=&quot][/FONT]
  2. heocodon

heocodon Thành viên mới

Bạn ơi, không cần phải lo lắng vậy đâu bạn. Thực ra mình thấy có rất nhiều bạn tự ôn IELTS và điểm vẫn cao vậy thôi, không nhất thiết phải đi học trung tâm đâu. Điểm cao hay không phụ thuộc vào khả năng của bản thân, sự chăm chỉ và 1 yếu tố không thể thiếu là sự may mắn bạn ạ. Mình nghĩ bạn có thể học thêm tips ở trên forum này hoặc 1 số topic về ielts khác (hầu hết là các tips do các bạn đã đi học truyền đạt lại, rất bổ ích). Nếu bạn cần thì bạn cứ gửi tinh nhắn cho mình, mình sẽ gửi những tài liệu mình có cho bạn nhé. Good luck!
  3. mr.hungpham8x

mr.hungpham8x Thành viên mới

Nhà bạn k có điều kiện thì k nói làm gì nhưng theo mình thì có tiền đi học ở các trung tâm lớn vẫn hơn
  4. soleil2210

soleil2210 Thành viên mới

Đợt vừa rồi mình thi lại IELTS có tìm lại được quyển học vocabulary cho IELTS khá hay và bổ ích. Mình share link ở đây, nếu bạn nào muốn thì download về xem thử nhé :) Chúc mọi người thi đạt kết quả cao!
    http://www.mediafire.com/view/?xbrbwanbjrcnt4a
  5. duc30121989

duc30121989 Thành viên mới

Mình thấy để thi IELTS cho tốt, cái quan trọng là luyện nghe và viết. Đọc thì đúng dạng của bài. Mình vừa thi được 7.5.
  6. phuxe08

phuxe08 Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";} [FONT=&quot]Bạn được 7.5 ah, thích thế chúc mừng bạn nhé. Mình cũng đang luyện thi IELTS bên Language Link, học thấy vào lắm, hi vọng mình sẽ được điểm cao như bạn. Hồi mình vào mình cũng nghĩ học ở đây là ổn, vì LL khá chuyên sâu về Academic English. Quan trọng hơn, Language Link là đối tác chính thức của Navitas là tập đoàn giáo dục hàng đầu. Còn mấy trung tâm khác, kể như ILA cũng chỉ là dạng agent thôi.[/FONT]
    [FONT=&quot]Ngoài ra, LL đã có blog thể hiện sự chuyên sâu về academic: llv.edu.vn/blog - đủ thấy chuyên nghiệp hơn các trung tâm khác (chỉ copy và paste bài viết). Các bạn hãy xem kỹ trước khi quyết định nha.[/FONT]
  7. bevschi.92

bevschi.92 Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";} Mình thì ít học online lắm , tự mua sách về nhà học , với lại đi thi IELTS thì theo mình cũng có "hên xui" trong đó . Quan trọng là ở bản thân mình có chịu khó học hay không ... chứ như mình nè , bỏ tiền ra trung tâm học thấy trình độ vẫn tàn tàn như thường ... không khá hơn là bao nhiêu ... :D
  8. quyen_hong

quyen_hong Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";} Bạn này nói rất chuẩn, đây dường như cũng là 2 kỹ năng mà đa số người học tiếng Anh ở nước ta còn hạn chế.
  9. chekhoaimonqb

chekhoaimonqb Thành viên mới

Thanks các a chị rất nhiều, 1 lần linh tinh trên các diễn đàn em đã phát hiện ra diễn đàn này, giờ lên các diễn đàn e chỉ chăm chú vào diễn đàn này nghe các a chị trao đổi kinh nghiệm học và thi IELTS. Rất thiết thực và bổ ích, thấy mình cũng mở mang nhiều.
  10. quyen_hong

quyen_hong Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";} Mình biết trang web này cũng khá hữu ích cho dân thi IELTS, nếu bạn đăng ký là thành viên của nó thì mỗi khi các cuộc thi ielts trên khắp thế giới xảy ra, nó sẽ gởi cho bạn 1 email kèm theo 1 vài nội dung chính trong đề thi ở đó. Mình thấy mình nhận rất nhiều, có tuần 2-3 cái email, từ cuộc thi ở VN đến Úc.
    [FONT=&quot]http://www.ielts-blog.com/[/FONT]