1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nnhoa123, 20/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Chào các chị em có nhu cầu về triệt lông. Bữa nay hứng chí quá vì kết quả đạt được về chủ đề này nên mình muốn chia sẻ với các bạn. Cũng phải đến mấy năm rồi nhu cầu này của mình mới được như ý thế này.

Nguyên nhân là mình tuy không phải rừng rậm gì cho lắm nhưng xem mấy cái ảnh chị em người mẫu chụp ảnh giơ tay trắng đẹp như mơ mình cũng ham. Mặc áo hai dây mùa hè không phải suy nghĩ mình cũng thích. Mà chắc nhiều chị em cũng từng bị như mình là dù không vấn đề gì lắm nhưng nhìn vào gương từ xa xa cũng thấy vùng cánh cứ xỉn xỉn. Mình cũng đã thử mọi phương pháp từ nhổ, cạo dao, cạo máy, thuốc triệt dạng kem có lưu huỳnh (bôi một lớp kem dày rồi dùng một cái như thìa cạo là lông đứt theo), hoặc miếng dán (để một lúc rồi kéo ra lông sẽ đi theo) hoặc kem bôi một lúc rồi để khô và bóc ra (có tác dụng hơi giống miếng dán), thậm chí cả đi thẩm mỹ viện triệt lông vĩnh viễn ... nhưng mọi cách trên đều không hiệu quả. Lúc thì chỉ được một tuần hoặc hơn mà làm thì lích kích, mệt mỏi. Lúc thì chả có tác dụng gì. Đi thẩm mỹ viện thì tốn kém, mất thời gian đi lại mà mình có cảm giác người ta cố tình kéo da cho nhiều buổi để lấy tiền. Đại loại ý mình là mình cũng thử đủ cách rồi,mà mèo vẫn hoàn mèo.

Nửa năm trước do đọc quảng cáo của tụi Philips là ưng ý hoặc được hoàn lại tiền, mà thời gian sử dụng thử là 3 tháng nên mình mua bừa sản phẩm này của tụi nó. Đó là máy triệt lông bán vĩnh viễn bằng ánh sáng Philips lumea và kết quả đúng là ngoài mong đợi, chỉ sau 3 lần giảm rõ rệt, giờ mình dùng được khoảng nưả năm thì hầu như còn rất ít lông, da lại sáng, và lâu lâu mới phải làm lại một lần. Hồi đó mình mua giá khá chát (500 Euros) nhưng giờ giảm còn dưới 400 thôi. Tuy cũng khá đắt nhưng mình nghĩ so với số tiền mình từng bỏ ra để mua thuốc lúc vài trăm, lúc nửa triệu, hoặc đi thẩm mỹ viện cũng tiền triệu thì mình thấy hoàn toàn không đắt, lại rất tiện lợi và tiết kiệm thời gian.

Chúc chị em tiêu diệt được hết bọn lông đáng ghét và hài lòng như mình bây giờ nhé @};-@};-@};-@};-