1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ tâm sự lá thư cuối cùng của mình và cô ấy Y_Y

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ 1987-1989 Hà nội (87-89 Club)' bởi kienkien87, 02/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kienkien87

kienkien87 Thành viên mới

Chia sẻ tâm sự lá thư cuối cùng của mình và cô ấy Y_Y

Please, don''t send messages!!!
    ...
    From:
    minh phuong ***********_55@yahoo.com> [Chat now]
    ...
    View Contact
    To: romance8x87@yahoo.com

Anh có thể mãi là một người bạn tốt bên em suốt đời không? Anh có thể hy sinh mọi thứ vì em mà không bao giờ được đáp lại? Anh có thể cho đi mọi thứ vô điều kiện mà không bao giờ nhận được thứ gì từ em kể cả lời cảm ơn? Anh có thể bỏ rơi người yêu để đến bên em khi em cần? Anh có thể trở thành vật thí nghiệm vô điều kiện của cô sinh viên YHCT ? Anh có thể chấp nhận bị lãng quên khi em luôn đặt việc học tập, gia đình và bạn bè lên hàng đầu? Anh có thể chỉ xuất hiện khi em cần, chỉ nhắn tin khi em muốn và luôn trả lời bất kỳ câu hỏi ngớ ngẩn nào của em? Anh có thể chấp nhận chỉ là một cái gì đó mờ ảo trong cuộc sống của em? Anh có thể trở thành một kiến trúc sự giỏi, người được cả giới kiến trúc biết đến và kính nể? Anh có thể thành đạt và là niềm tự hào của gia đình? Anh có thể luôn sống lành mạnh không mắc phải một thói hư tật xấu nào? Anh có thể .....

Và anh có thể chấp nhận được những điều vô lý em đòi hỏi??? Sẽ chẳng có ai kể cả người yêu em hơn chính bản thân mình có thể làm, vì thế xin anh đừng nhắn tin cho em nếu anh không thể.

Quên được một người không phải là điều dễ dàng với em, em nghĩ mình đã quên nhưng khi số điện thoại đó hiện lên lại khiến em phải suy nghĩ, phải mất thời gian và không thể làm gì được ngoài những ám ảnh của quá khứ. Em không thể cứ một năm 2-3 lần nhìn về quá khứ, điều đó khiến em chẳng thể làm gì được ngoài những ám ảnh cố quên rồi lại nhớ.

Nhưng nếu anh thực sự làm được chỉ một điều đó là trở thành một kiến trúc sự thành đạt, tài giỏi, người được cả giới kiến trúc Việt Nam biết đến, thì 6 năm nữa sau khi từ Trung Quốc trở về việc đầu tiên em làm sẽ là đến tìm anh và......

Đừng nhắn tin, cũng đừng đáp lại những gì em đã viết nếu anh không thể làm được.
  2. kienkien87

kienkien87 Thành viên mới

Mình xin được dấu địa chỉ email cô ấy. Cô ấy và mình quen nhau từ khi mình học lớp 11 cô ấy lớp 9. Yêu nhau 3 năm rồi giờ đã là sv năm thư 4. Mình đã chia tay và gửi lại một bức thư mặc dù trong lòng day dứt, nhưng vì tương lai của cô ấy và mình, mình đã chia tay, có lẽ vì mình mà 2 năm trước cô ấy không đi du học. đây là bức thư cuối cùng mình gửi sau 1 năm chia tay.

Gửi em gái - là thư cuối cùng anh gửi cho em -
    Đây cũng là những lời cuối anh muốn gửi cho em, anh không muốn làm phiền em hơn nữa, anh cũng rất ngại vì anh lại là mối phiền toái gây ra đối với em. Anh xin lỗi nhé. . cô bé ngày nào giờ ăn nói đã khác trước nhiều rồi, đã trững trạc hơn xưa nhiều. Anh sẽ trả lời em lần này có lẽ sẽ là lần cuối đúng không em..
    Anh đồng ý trở thành bạn tốt bên em mãi mãi cô bé hhthuytinh89 ngày nào ạ. Nhưng anh sẽ không hy sinh mọi thứ vì em mà anh sẽ hy sinh vì em những gì có thể. Anh không cho đi mọi thứ và anh đã nhận lại được từ em nhiều thứ. Anh không trở thành vật thí nghiệm của ai vì anh là vật thí nghiệm của chính bản thân anh. Anh biết mình có thể anh bị điều gì đó lãng quên nhưng anh không để mình lãng lãng quên điều gì. Anh có thể xuất hiện khi em cần nhưng em không cần anh xuất hiện, sẽ nhắn tin cho em khi em muốn nhưng em không muốn nhắn tin cho anh, anh sẽ trả lời bất cứ câu hỏi nào dù là ngớ ngẩn vì như vậy anh sẽ trả lời được cho chính anh. Anh vẫn chỉ là cái gì đó mờ ảo bên cạnh một điều mờ ảo khác. Anh cũng không mong trở thành một kiến trúc sư tài giỏi được mọi người biết đến và kính nể, anh chỉ mong mình trở thành kiến trúc sư có ích và để mọi người biết sự tồn tại của anh lài không vô nghĩa. Có thể anh còn thói hư tật xấu nhưng gia đình sẽ thấy tự hào vì anh đã trưởng thành hơn trứơc và luôn mong muốn thành đạt. Cũng có thể và không thể? Nhưng nểu anh bỏ rơi người yêu để đến bên em thì cũng sẽ có một ngày anh bỏ em để đến với một người khác ?" vì khi xưa , em là người đầu tiên anh yêu.
    Điều không thể bây giờ là anh không thể không nhắn lại cho em. Quên một người đối với anh không dễ dàng, nhưng những ký ức đó đã nhiều lần khiến anh buồn bã và thấy nhơ nhớ cái gì đó. Những dòng tin nhắn anh đã lưu đến 4 năm nay mà chưa hề xoá dù chỉ là để vài lần nào đó trong năm vô tình đọc lại để rồi lại thấy buồn thấy nhớ. Đã 1 năm 4 tháng kể từ những tháng ngày yếu mềm nhất đời anh, anh cũng biết quên đi nhưng rồi càng cố quên càng nhớ càng cố nhớ lại càng đau. Nhìn về quá khứ không làm được gì, nhưng quá không có quá khứ thì sẽ không có ngày hôm nay và ngày mai. Không bao giờ quên quá khứ và luôn luôn nhìn về tương lai em ạ. Anh bây giờ cũng vậy.
    Anh bây giờ đã học được cách ? quên. Nếu anh không quên đựơc thì tâm hồn anh sẽ hành hạ trái tim anh mà điều đó không ai biết lúc nào xảy ra ngay cả chính anh cũng không biết trước. Có lẽ anh đang thành công chăng?
    Nhưng nếu chỉ vì một điều anh sẽ trở thành kiến trúc sư thành đạt, tài giỏi được cả giới kiến trúc biết đến thì em sẽ tìm anh? Anh biết ý nghĩa của em không chỉ đơn thuần như bề ngoài em nói, anh hiểu mặc dù đó có thể coi như việc không thể đối với anh. Em có biết rằng nếu ?o ngày xưa? khác với ?ongày xưa? trong qúa khứ của anh và em, dù cho anh không trở thành kiến trúc sư thành đạt, tài giỏi thì sau 6 năm nếu em không về thì anh sẽ là sang Trung Quốc tìm em. Có thể em hiểu lý do. Và khi gặp lại em anh cũng chỉ có thể tặng em 1 bài hát mà ngày xưa anh đã từng hát cho em nghe. Và?.
    Anh không đáp ứng được những gì em đã viết. Anh không thể không nhắn lại cho em. Vì chỉ có anh biết mình có thể hay không thể.Hãy quên anh đi coi như anh không tồn tại, như những gì em đã nói với anh, để tập trung cho tương lai, sự nghiệp của em.
    Tạm biệt em nếu em muốn vĩnh biệt em nếu em cần. Anh sẽ không còn gửi them bất kì một tin nhắn nào cho em nữa. Luôn luôn mong em thành công trên bước đường mà em đã chọn.
  3. xuandansm

xuandansm Thành viên mới

bhà chà... lãng mạng lắm nha!...
    như rứa là cô ấy muốn cậu thành công trước khi tiếp tục dắt tay nhau trên con đường frải thảm tình yêu rùi!...
    đàn bà là thế đấy!... nhiều khi hy sinh một cách ngớ ngẩn.
    họ ko nghĩ rằng điều đó chỉ làm cho đàn ông thêm nặng nhọc con tim!...
    họ luôn nghĩ là mình nghĩ cho người khác, nhưng thực tình họ chỉ biết nghĩ cho mình mà thôi!...
    tôi khuyên ông một câu thế này:" tình chỉ đẹp khi còn dang dở....."
    cứ để cho nó dở dang có khi lại thấy đẹp! :D. hãy cứ yêu như chưa bao giờ được yêu, nhưng phải sống vì tôi tin ông chưa bao giờ được sống hạnh phúc nhất cuộc đời này!...
  4. me_you_twoheart_onelove

me_you_twoheart_onelove Thành viên mới

lại phải cm phát nữa. Cô gái này ích kí chút nhưng anh này còn ích kỉ hơn nếu nghĩ cho nhau thih hãy để mọi thứ trong lòng 2 người đã có đc điều kiện thuận lợi là cách xa nhau. Hãy cho mình thời gian để làm những việc mình mún chẳng cần phải quên nhưng việc bảo phải quên nếu thời gian trôi đi nếu nó ko phải là quan trọng nó sẽ từ giã ra đi mà ko cần suy nghĩ. còn nếu sau 6 năm sau 1 khoảng time đánh giá nhưng gì mình đang có và còn thấy có 1 thứ quan trọng khác cũng đã từng và hiện tạic ũng còn quan trọng ta đi tìm ko cần biết tìm đc hay không . nhưngchỉ lúc đó kết quản mới có ý nghĩa mà thôi còn bây giờ. 2 mail qua lại cho nhau chỉ để xúc những tủi hờn trong lònh nhau nên và có thể gây hận thù nữa đấy.
    haizzzzzzzzzzzzzzi
  5. zo23zo

zo23zo Thành viên mới

6 năm
    ôi bao h mới hết kỳ hạn :">
  6. cafe4hchieu

cafe4hchieu Thành viên mới

Chuyện của bạn có chút giống với tớ dù có lẽ với tớ đấy chỉ là một chút gì phảng phất như là yêu...Bạn biết không, người đi xa cũng có những nỗi niềm có khi còn khó khăn hơn cả người ở lại, nhưng dù thế nào tớ nghĩ rằng bạn cũng thật là một người thực sự chân thành. Mong rằng 2 bạn sẽ giữ được mối quan hệ tốt nhé!
  7. piglets

piglets Thành viên mới

Mình cũng đang cố gắng phải quên đi một người, một mối tình thoảng qua thôi mà sao nhiều khi thấy khó quên thế. Lúc nào đi đến chỗ nào cũng thấy hình bóng người ấy. Làm sao để bắt đầu lại từ đầu đây?
  8. quythiensu

quythiensu Thành viên mới

ấy chưa... ;))
  9. tungsdhn

tungsdhn Thành viên mới

ôi chuyên văn! Được cả đôi.
  10. Thuy_min45

Thuy_min45 Thành viên mới

Việc gì phải khổ thế nhỉ, tin vào cái không có thực. Bạn gái đó không yêu bạn nên đặt ra những điều kiện khó thực hiện ..........
    [/QUOTE]