1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ tâm trạng trước khi cưới

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi becon1306, 24/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TThu84

TThu84 Thành viên mới

Lo lắng quá trong thời điểm này là stress rồi hay dẫn đến những hành động và quyết định sai lầm lắm các nàng ạ. Con gái bọn mình hay mắc bệnh cầu toàn, muốn mọi thứ phải hoàn hảo nhưng mấy khi được như ý. Suy nghĩ đơn giản và bớt cầu toàn đi sẽ thấy mọi việc không còn "trầm trọng" như mình tưởng nữa đâu, cuộc sống dễ chịu hơn nhiều.
    Thời gian vừa rồi mình và người yêu cãi nhau một trận lớn nhất từ trước đến h, nguyên nhân cũng từ chuyện cưới. Yêu nhau khá lâu nhưng bọn mình ít tranh cãi mà có giận dỗi cũng chẳng quá 1 ngày , vậy mà 3 ngày liền không gặp mặt, ngày nào cũng nhắn tin rồi cãi nhau qua đt cả tiếng. Cuối cùng mỗi đứa nhượng bộ một ít thì thỏa hiệp được. Nhìn thấy người yêu mặt mũi cũng bơ phờ mệt mỏi vì mất ngủ lại thấy thương, lại trách mình sao ích kỷ.
    Tối qua 2 đứa đi ăn mừng đầy tháng con gái anh bạn, lúc về người yêu lai vào quán gọi đồ ăn mình thích " Em ăn đi không đói, lúc nãy thấy làm khách có ăn gì đâu" Chợt vui vì người yêu tâm lý. Nghĩ đi nghĩ lại ngoài bố mẹ cũng chỉ có người yêu hiểu, thông cảm và chấp nhận được cá tính của mình. Đã yêu thương và không thể thiếu nhau thì cũng bớt ích kỷ, biết nghĩ cho nhau hay hy sinh vì nhau một chút là ấm êm thôi.
  2. 050580

050580 Thành viên mới

Cưới mình cũng giống như mình đi ăn cổ đám cưới người khác thôi, có điều mình ko đc ăn mà chỉ nhìn mọi người ăn
  3. promese

promese Thành viên mới

Cưới mình cũng giống như mình đi ăn cổ đám cưới người khác thôi, có điều mình ko đc ăn mà chỉ nhìn mọi người ăn
    tuỳ thôi bác, em thấy nhiều đám cưới vui lắm. Cô dâu chú rể cũng ăn uống linh đình khiêu vũ tưng bừng. Nhưng họ mời ít nên thời gian chào khách ngắn, lại ăn buffet..
  4. Kimm

Kimm Thành viên mới

Tớ cũng còn mấy ngày nữa là theo người ta rồi, vẫn bình chân như vại Tất cả lo xong rồi. Phần vì tớ có phúc, có bmc thương. Phần vì đã lèo lái, thúc giục, xô đẩy được chồng lao vào phụ (trộm vía, chồng cũng cưng lắm cơ).
    Các nàng cứ bình tĩnh nhé. Hạnh phúc cả một đời, ko thể bỏ fí hoài đc. Cuộc sống lúc nào cũng phức tạp làm mình thỉnh thoảng cứ mún chửi thề 1 câu, nhưng rồi sẽ ổn, sẽ ổn thôi...
  5. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Mình cũng nhiều cái lo lắng trước khi cưới. Trước cưới vài ngày trời lạnh kinh khủng, lại có mưa phùn. Lo điên cả đầu ko biết hôm đó mặc áo cô dâu kỉu gì, nếu khoác áo ngoài thì ko đẹp, lại sợ bị cười vì ế cỗ. Thế mà hôm cưới trời nắng to chứ. Đón dâu về đến nhà chồng thì nóng phát bực. Lúc này mới dám thở phào nhẹ nhõm.
  6. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

GÁI NHƯ EM NÀY ANH CÁCH XA 3 MÉT, CON GÁI CON NỨA GÌ MÀ VỤNG VỀ KINH NGƯỜI
  7. westriver

westriver Thành viên mới

To kakalot: dần rồi em ý phải đổi ý mà. Cứ về làm vợ đi xem, làm CD xem có khác ko nhé. Đôi khi, cs sẽ dậy cho ta những bài học mà k sách vở nào dạy nổi. He he
    Tâm trạng của mình: hơi bực mình với mr chồng cái gì cũng đơn giản, làm 1 tẹo là xong. (cuối cùng chả xong cái gì). May mà mình cứ chủ động, việc mình mình làm, nên về cơ bản là ổn thoả (giờ còn cái nhà - là việc của mr chồng- đang sửa, chả bít tết có nhà mới mà về ở ko?
  8. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

hihi, hồi em sắp cứoi cũng thế đấy, mình thì lo cong đuôi lên, chồng thì cứ nhẩn nha nhẩn nhơ. Nhà cửa chả lo, chả biết cứoi về rồi ăn ở thế nào. Nhưng các "lão" ai cũng thế thì phải, cứ nước đến chân mới nhảy, nhưng rồi cứ đến lúc cuới thì đâu cũng vào đó hết ạ ^^
    Đợt cuới em cũng lo đủ thứ, lo trời lạnh, lo mấy chỗ làm dịch vụ k đúng hẹn, lo quên cái này thiếu cái kia, nhưng rồi cũng xong xuôi. Đám cứơi tổ chức đến mấy buổi liền, mệt nhưng vui kinh khủng, cuới xong thấy sung sướng thỏa mãn, bạn bè tới hát hò nhảy nhót tùm lum. Cưới xong bạn bè còn í ới đến chơi nhà mới, tặng quà linh tinh hihi.
    Nói chung là vui lém ạ, mọi người đừng lo lắng nhiều quá!!! Quẳng gánh lo đi mà vui cuới thôi ^^
  9. hunter195

hunter195 Thành viên mới

Còn 2 tháng nữa mình cưới rồi. Cũng đầy tâm trạng lo lắng. Yêu nhau đến 4 năm, cả quãng thời gian dài chỉ có chồng sắp cưới là nhất, tự dưng gần đây, lại thấy bâng khuâng về 1 người khác ngoài chồng sắp cưới của mình. Tâm trạng bất ổn quá, làm thế nào đây?