1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia tay không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi grasshoper, 20/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Các bác cho em hỏi trường hợp này thì làm như thế nào?
    Trai đang bị depressed bởi vì bố vừa mất, sự nghiệp đang gặp khủng hoảng trầm trọng, tiền vẫn làm ra được nhưng tài sản bị mất hết rồi. Trai thì gốc nhà rất giàu và ngày xưa cũng tương đối thành đạt. Nhưng giờ không còn gì cả.
    Kết quả là trai như thế này:
    - Ngày nào cũng uống rượu bia cả.
    - Em đọc được điện thoại của trai thấy lưu số và nhắn tin cho nhiều cô gái khác.
    - Rất hay sai bảo em làm chuyện này chuyện kia.

Em cảm bắt đầu thấy mệt mỏi và chán trai. Nhưng vẫn thấy tội nghiệp cho trai. Em cảm thấy em không thể chịu được trai như thế mãi được. Các bác nghĩ em nên làm gì trong trường hợp này? Em có nên chia tay trai không?
  2. chieusay81

chieusay81 Thành viên mới Đang bị khóa

Minh nghi nen o ben canh khuyen bao ban trai, neu co gang het suc ma khong thay doi thi nen chia tay!
  3. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Thiệt tình là trai nghèo cũng không sao, không có gì cũng chẳng sao. Bởi vì cách cư xử, gu thẩm mỹ và cốt cách vẫn là của người thành đạt.
    Nhưng mà trai drag mình down theo trai, làm mình miserable theo trai, cái đó là cái mình muốn thoát ra. Giờ nếu mà biết chắc là 1 năm nữa hay 2 năm nữa trai sẽ bình thường trở lại thì mình còn có thể chờ đợi. Còn giờ mình không biết tình trạng nảy của trai sẽ kéo dài đến bao giờ. Mà trai cứ nhắn tin qua lại với các em khác thì đến lúc trai bình thường trở lại thì có khi em khác đã nhảy vào rồi.

Cãi nhau thì trai kêu mình là bạn gái tệ nhất mà trai có, lúc khác thì bảo là anh không cần bạn gái như em. Nhưng mà mình bỏ đi thì trai không cho đi. Giờ mình không biết là trai yêu mình hay là chỉ cần một chỗ bấu víu nữa. Mình không nghĩ các cô khác nếu mà biết được tình cảnh trai bây giờ lại chấp nhận làm bạn gái của trai.

Giờ mình chán quá. Bỏ thì thương mà vương thì tội.
  4. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Đã là bạn trai mà trong hoàn cảnh này làm sao bạn bỏ rơi người ấy được. Đành là anh ta depressed rất nhiều, bia rượu cũng không ít, và cũng có thể là nảy sinh nhiều mối quan hệ nhăng nhít với các cô gái; nhưng trong hoàn cảnh như thế thì trai đang rất túng bấn (về mặt tâm lý, tình cảm cũng như cảnh ngộ). Nếu bỏ đi thì chờ thêm thời gian nữa, khi bạn đã cùng trai vượt qua cú sốc này. Bạn có thể không đồng tình nhưng đã là bạn gái thì không thể bỏ mặc bạn trai trong cơn khốn cùng. Bạn hãy yên vị với vai trò là bạn gái ít nhất trong thời gian trai đang down. Một mặt thông báo với các thân cận là bạn đang tìm cách giãn ra, không phải để nghiêm trị trai mà là để cho bạn bè hiểu cảnh ngộ của bạn, sau này dễ thông cảm hơn. Bạn qua lại với trai để chia sẻ những khó khăn hiện tại, để anh ta đỡ depressed mà nghĩ vẩn. Tình hình là từ nay cho đến 4 tháng sau trai mới hồi phục. Bạn cứ ở bên chia sẻ và an ủi, nhưng không bảo đảm là sẽ gắn bó suốt đời. Cứ để trai yên mà vượt qua khó khăn. Cho đến khi thoát khỏi tình trạng này.
  5. cong050

cong050 Thành viên tích cực

bỏ, bỏ mịa nó đi.

Mịa, lúc trước mày giàu có thì khi mày nhậu bà phiên ra thành tiếp khách giao tế hay xã giao tạo quan hệ gì đấy, nhưng giờ éo co gì thì bà hiểu là mày nhậu là bê tha, là nghiện ngập, là là....éo thể chấp nhận.

Mịa, lúc trước mày rùng rỉnh thì gái gú xung quanh bà phiên ra là phong độ đào hoa hay anh dũng khí phách, nhưng giờ mày éo có gì thì bà hiểu là mày trụy lạc, đú đởn, là là.....éo đứng đắn.

Mịa, lúc trước mày sang trọng sai việc bà thì bà phiên thành bản lĩnh đàn ông, không làm việc vặt, nhưng giờ mày éo có gì thì bà hiểu là mày éo tôn trọng bà, coi bà là con sen con ở, bà là bà.... éo phải thế nhá

Bà bực mày lắm rồi, nhưng bỏ mày bây giờ người ta bảo bà....tham sang phụ khó. Vậy nên mày chịu khó lỡ mạt rồi thì gánh luôn cho bà chữ tệ đằng trước nữa là thành "tệ mạt", như vậy bà đi cho thanh thản. thế nhà.

Bỏ, bỏ mịa nó đi
  6. Fixed

Fixed Thành viên mới

Bỏ là cái chắc rồi, post lên chỉ mang tính chất confirm thôi
  7. songhahs

songhahs Thành viên mới

Nghe cái câu này ở đâu rồi " Đằng sau người đàn ông thành đạt luôn có bóng dáng người phụ nữ", như thế cũng chuẩn.
    Chuẩn hơn nữa phải là " Sau lưng thằng đàn ông hoạn nạn luôn có một con vẹo sẵn sàng bêu xấu mình". Các gà xem đây là bài học nhá, khi các chú còn mỗi cái quần đùi hoa trên người là đáng giá nữa thì sự " chân thành" cũng sẽ bỏ các chú ra đi.
    Nhục hơn nữa là trước khi ra đi nó còn ngoái cổ lại liệt kê các tội lỗi của các chú, không quên khuyến mãi thêm chút lòng từ bi trắc ẩn để tự an ủi mình " Mày như thế tao bỏ cũng đáng, nhưng dù sao tao là tao vẫn thương mày lắm".

Tình yêu chân thành đấy, bài học này đáng để các gà viết to dán lên đầu giường.
  8. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Giàu thì được cho thêm còn nghèo thì ngay cả cái không có cũng bị lấy mất.

Eo biết khuyên thế nào, chỉ khuyên anh chàng tội nghiệp bỏ mị nó đi em này (nếu một ngày điên khùng vớ vẩn lạc vào cốc này)?!
  9. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Em không đưa vốn cho nó làm ăn được. Em không có thế lực để đỡ đầu công việc của nó. Em không phải là thuốc phiện làm nó phê. Em không phải là bia để làm nó lâng lâng. Tóm lại, em không đem lại lợi ích gì cho nó. Thế vì sao nó bấu víu lấy em? Vì ngoài em nó chẳng còn gì cả.

Em ở lại vì nghĩa thì cũng nên biết giữ mình, ở cạnh là ở cạnh, chứ không phải là nó sai bảo gì cũng làm, nó hoạnh họe gì cũng toe toét gật đồng ý. Em cứ ở cạnh nó im im cho đến khi nó ngán em quá, tự nó chia tay ==> em không sợ mang tiếng "không có nghĩa"
  10. minhtq_46pfiev

minhtq_46pfiev Thành viên mới

Phải khuyến khích Trai rượu chè, gái gú nhiều hơn mới đúng, để lúc đó có bỏ, cũng không ai nói là mình bỏ vì ham tiền ^^. Chúc bạn mau chóng tìm cách đá được anh giai này cho khỏi fải bận tâm nhé.