1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia tay vì bạn trai mất jin

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi cybernaute, 12/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cybernaute

cybernaute Thành viên mới

Chia tay vì bạn trai mất jin

Tớ là kẻ sót lại từ thế kỷ trước, đối những vấn đề có giá trị đạo đức như sự trinh tiết tớ là người cực đoan và bảo thủ. Tớ coi trọng chuyện đó và cảm thấy một cô gái có quyền tự hào và hãnh diện về sự trong sạch của bản thân. Điên khùng hơn nữa, bản thân tớ cũng không chấp nhận việc bạn trai mình từng QHTD trước khi đến với mình. Vì thế mà tớ đã từng phải chia tay với bạn trai vì anh ấy đã thừa nhận đã "có kinh nghiệm " về chuyện ấy trước khi gặp tớ. Có thể mọi người sẽ cho rằng tớ là đứa hoang tưởng và ngu ngốc, rằng cứ ớ đó mà chờ một người "sạch sẽ" đến cuôi đời luôn đi. Có thật là tớ suy nghĩ quá điên khùng hay không?
  2. luongvec

luongvec Thành viên mới

Yes, you do.
    luongvec
  3. guardianangel.tnt

guardianangel.tnt Thành viên mới

Bạn không suy nghĩ quá điên khùng ,mà là quá quá điên khùng!
    Nếu bạn vẫn có ý nghĩ như vậy thì sau này một là bạn ở vậy,hai là bạn sẽ bị lừa dối,ba là bạn yêu mấy em trai vị thành niên kém tuổi mình.
    Chẳng nhẽ tình yêu không có nghĩa gì với bạn hết sao?chẳng nhẽ tình cảm mà người ấy dành cho bạn đối với bạn không quan trọng bằng cái vấn đề đó sao?(mình không nói đến mấy ông họ Sở nhé!mấy ông đấy thì tránh càng xa càng tốt)
    Imagine no possession,I wonder if you can...
    Imagine all the people sharing the world...
    Đóa hoa vô thường.
  4. guardianangel.tnt

guardianangel.tnt Thành viên mới

Ở con gái thì còn có thể expect sự nguyên vẹn chứ còn ở con trai thì không thể và không nên.Mình nghĩ con gái bọn mình cần nhiều điều khác ở con trai hơn.
    Imagine no possession,I wonder if you can...
    Imagine all the people sharing the world...
    Đóa hoa vô thường.
  5. hoahonggay

hoahonggay Thành viên mới Đang bị khóa

Yes , she does .
    Lấy trúng thằng chồng vũ phu , tối nào cũng cầm roi dạy nó , rõ khổ !

6. mocoitinh

mocoitinh Thành viên quen thuộc

Hô hô. Cứ cho rằng em kiếm được 1 chú còn nguyên đi. Chỉ sợ sau đêm tân hôn em đạp nó ra ngoài cửa vì tội "Không biết rì..". Con trai mà không có kinh nghiệm, không thoả mãn được nhu cầu của vợ là khổ lắm em ạ.
    Never Mind​
  7. kakalot

kakalot Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, theo em được biết thì điên khùng là tính từ chứ nhỉ, vì vậy câu trả lời phải là Yes, you are hay là Yes, she is chứ.
    [topic]218302[/topic]​
  8. hoahonggay

hoahonggay Thành viên mới Đang bị khóa

No , cứ dịch câu hỏi của cô ấy đi .
    Có thật là tui suy nghĩ quá điên khùng hay ko ?
    Tiếng Anh thì ko ai hỏi là : is it true that I think so crazy or not ?
    Mà người ta thường hỏi ngắn gọn là : do I think so crazy ?
    Vậy ở đây là động từ " suy nghĩ " = think . Nên câu trả lời phải là yes, you do và tui thì trả lời cho luongvec 1 lần nữa là : yes . she does .
    Lấy trúng thằng chồng vũ phu , tối nào cũng cầm roi dạy nó , rõ khổ !

9. ga_nha`

ga_nha` Thành viên mới

em đồng ý với bác ,bác nên sửa lại quan niêm của mình đi chứ con trai có QHTD sớm thì cũng không vấn đề gì đâu
  10. EmbeOmyeu

EmbeOmyeu Thành viên mới

Thật ra thì có điên đâu, bạn chỉ hơi... cầu toàn thôi. Đúng là khó gặp một người "sạch sẽ" (theo ý của bạn) lắm.
    Nhưng trước tiên phải xin lỗi bạn, những người đàn ông chưa QHTD không có nghĩa là sạch sẽ. Và những người đàn ông đã QHTD không có nghĩa là dirty. Bạn dùng sai từ rồi đấy ạ.
    Trong hoàn cảnh "mở " hiện nay, trẻ em vị thành niên có cơ hội tiếp xúc với những vấn đề về QHTD rất sớm. Khoảng 13,14 tuổi là hoàn toàn có thể make smt. Một cô gái giữ được từ năm 13 tuổi đến năm 25 tuổi (mốc lấy chồng chẳng hạn) đã là điều khó, còn một chàng trai giữ được như thế về mặt khoa học mà nói là cực kỳ không tốt. .
    Nữa là với con gái, người ta có thể kiềm chế nhu cầu sinh lý tốt, để đợi. Còn con trai, cái chuyện kiềm chế nhu cầu là hơi kém (đúng không ạ).
    Thật ra tôi nghĩ bạn chia tay bạn trai không hẳn vì anh ta đã mất jin đâu, mà một phần là vì anh ta đã ltừng làm cái chuyện thiêng liêng (đối với bạn) đó với một người khác. Bạn không chịu nổi ý nghĩ phải share.:)
    Bạn không điên, tôi khẳng định lại điều đó, vì thật ra vẫn còn những người đàn ông TRONG TRẮNG lắm. Nhưng chuyện anh ta còn TRONG TRẮNG cũng là một vấn đề . Hehe (tại tôi không biết tuổi của bạn để đoán xem những người bạn có thể yêu còn ở độ tuổi TRONG TRẮNG hay không?). Nhưng cũng đừng tin là yêu các em bé trai vị thành niên là đảm bảo. Vả lại, như các bác nam ở đây nói, một người đàn ông chưa biết gì thì chắc là cũng chưa biết cách make u happy. Cho nên có thể đêm tân hôn, cô dâu chú rể nằm cạnh nhau sạch sẽ lắm. Hehe, không nói nữa, không bạn lại mất công tưởng tượng.
    Chữ ký không hợp lệ!