1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia tay xong, Bạn làm gì?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Patotv, 19/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. supertino.mydoll

supertino.mydoll Thành viên mới

BẢN THÂN E!

Tuần đầu tiên: e hụt hẫng => ko tin là đã chia tay (còn có thể níu kéo, còn cơ hội) => buồn => khóc => suy nghĩ => hối hận => nhớ => ăn ko ngon => ngủ ko yên => "a đang làm gì? a đang ở đâu? a có nhớ tới e ko?..v..v.."

Tuần thứ 2: e tin là đã chia tay (nếu thấy tình hình chiến tranh ko thể cứu chữa đc nữa) => tiếp tục y chang tuần đầu tiên => hạ quyết tâm cố gắng quên đi.

Tuần thứ 3: e cảm thấy lòng nhẹ hơn chút => nhớ nhưng ko còn khóc nữa => đi chơi, đi ăn uống, đi shopping với nhỏ bạn thân => ngủ nghỉ ngơi đầy đủ hơn => cảm thấy yêu bản thân nhiều hơn sau nửa tháng mệt mỏi, đau khổ.

Tuần thứ 4: e vẫn nhớ nhưng nhớ 1 nỗi nhớ rất nhẹ nhàng => tâm trạng vui vẻ => suy nghĩ tích cực, lạc quan hơn => tiếp tục y chang tuần thứ 3 => hạ quyết tâm thay đổi, bù đắp cho bản thân mình tốt đẹp hơn.

Sau 1 tháng có đc kết quả => e đã đổi mới bản thân roài nên tìm kiếm tình yêu mới luôn. Là lá la...

*** CHẮC E KO PHẢI TUÝP NG LỤY TÌNH ĐÂU NHỈ?
  2. wintersontana

wintersontana Thành viên mới

Tự vấn xem mình làm sai điểm gì
    tự vấn thứ 2 là mình còn yêu cô/cậu ấy nữa không
    tự vấn thứ 3 là nếu hết yêu thì đi đâu làm gì=> đi bi-a, bia, bóng banh vô số thứ
    tự vấn thứ 4 nếu còn yêu, lại chiến đấu lại từ đầu. Chẳng dễ gì nhưng cố gắng ít nhất vẫn còn nhận được thất bại (nếu cô ấy hết yêu mình) còn hơn là không làm gì cả và không nhận được gì
  3. pr_goldland

pr_goldland Thành viên quen thuộc

Chia tay xong thì đi tán người khác chứ làm gì :-??
  4. thuyduong.1102

thuyduong.1102 Thành viên mới

Mình chia tay người yêu vì mình yêu người khác.

Chẳng ai dám nói trước điều gì. Có người nghĩ mình là kẻ bội bạc, thay đổi, nhưng mình không hề giải thích gì. Mình và người yêu mình yêu nhau 3 năm và kết thúc thật dễ dàng. Mình biết thực sự tình cảm của mình không còn nữa, mình không muốn làm khổ người khác, hay giấu diếm điều gì. Cuộc sống thường không như mình mong đợi. Mình chỉ mong người yêu cũ của mình sống tốt và hạnh phúc. Mình biết sau này sẽ chẳng có ai tốt như vậy với mình nhưng con tim mình lại không nghe theo suy nghĩ của mình.

Mình đã cố gắng rất nhiều nhưng mọi thứ càng khó khăn, và quyết định cuối cùng là chia tay. Như vậy thấy mình thoải mái, ko vướng bận.

Người yêu mới của mình không đẹp trai hơn, không gỏi hơn, gia đình cũng không có gì hơn,...... mọi thứ đều không hơn nhưng tại sao mình lại yêu????

Mình cũng không trả lời được.

Haiz``````. Cuộc sống mà...!
  5. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Chia tay xong mình chỉ tốn tiền cho ăn với đi chơi, tốn kinh lên đc [r23)]............!
  6. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

em giống bác đến tuần thứ 4
  7. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Mục này cũng hay nhỉ, nhưng chẳng biết viết gì :">
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

chỗ nào cũng lê la là lằm rằng?? [-X
  9. dongcuatinh1710

dongcuatinh1710 Thành viên mới

tui thì ko khoc ,vi tui khoc nhiu wa rui.nhìn ve phia truoc thui,ngta ko co ban ngta song duoc tai sao ban lai ko the nhu the.?doi con dai,trai|con nhiu ma.
  10. linhanh84

linhanh84 Thành viên mới

Đang trong tâm trạng thế này, tìm kiếm bạn bè nhưng chỉ trong 1 khỏang thời gian nhất định. Những lúc 1 mình & đêm về lại bơ vơ :)
    bạn bè tầm tuổi đã chồng con hết rồi, mình vẫn còn ntn, còn ai ngoài mình ta với nồng nàn?
    Phải chấp nhận đứng dậy và bước tiếp mà thôi :)