1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chiến dịch trái tim bên phải, ra mắt nhà cáo Part 2

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kensaii2004, 27/03/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Topic cũ http://ttvnol.com/tvty/1286864 đã được lock vì topic loãng quá. Em quyết định mở thớt này xin tư vấn, mong mod không chém.

Thôi vào thẳng chủ đề câu chuyện, tình huống gặp nhau như bác Công đã lường trước, và em trên tinh thần, lắng nghe và thấu hiểu, rồi chốt ngay câu cuối "anh giúp em được thế nào thì giúp, miễn anh thấy đúng là được."

Chi tiết như sau:

Em mở đầu chủ đề bằng một lời xin lỗi, 2 lý do: gia đình anh đang rối lại đề cập tới chuyện này, lẽ ra phải gọi anh bằng cậu, nhưng lại gọi bằng anh, mong anh bỏ qua. Em muốn nói với anh chuyện của em với M. Em tin rằng 2 anh chị là người đầu tiên biết chuyện. Anh có thể giúp em được không?

Anh kia cho một bài giảng đạo, cụ thể từng ý như sau:
    - Quen một người con gái, quyết định tối hậu là ở cô kia, không phải anh.
    - Người hữu tình giúp người có duyên. Thế nhưng anh không giúp được gì, có nói vô cũng ...
    - Đàn bà như một cơn bão, đến bất chợt đi bất ngờ và mang theo một số thứ của người đàn ông.
    - Em còn trẻ, nhiều lúc coi một mối quan hệ là quá to.

Khúc này em được phép phát biểu, sau 15 giây cả 2 im lặng:

Em không phải là chưa từng quen ai, thế nhưng một mối quan hệ có mục đích, thì mục đích của mối quan hệ là gì? Không phải "chuyện này chuyện kia", cũng không phải để khỏa lấp nỗi cô đơn, cũng không phải là tiền bạc, và càng không phải là sắc đẹp. (chém ý sắc đẹp tàn phai theo năm tháng, mà các con đẹp bên ngoài thì nhiều như sao trên trời...). Theo em thì 1 mqh xét cho cùng, cũng là kiếm một người tâm đầu ý hợp để chia sẻ. Đối với cuộc sống của riêng em, em có công việc, học hành, tiền nong, và tình cảm, cái nào em cũng chia đều. Cũng giống như cái cân, nếu một bên nặng, một bên nhẹ, thì chỉ có cách bỏ đá lên bên nhẹ, hoặc rút bớt bên nặng, để cân được thăng bằng. Tâm lý con người cũng vậy; chuyện tình cảm đối với em không phải là tất cả, nhưng em thực sự cảm thấy M là người rất xứng đáng để em theo đuổi.

Anh trả lời:
    - Nếu như anh là một người có tâm thì anh sẽ không nói, nhưng nhân đây có cơ hội thì anh nói luôn, họ hàng gần.
    - Anh hỏi chừng nào tốt nghiệp; em bảo tháng 12 năm nay; anh hỏi lại tháng 12 này, rồi tháng 12 tới nữa à. Em bảo không, tháng 12 này, rồi có khi em học Thạc Sỹ trong 1 năm nữa. (Các bác vào phán xem đây có phải là một tia sáng cuối đường hầm không, hay là ngọn đèn xe lửa?)

Chốt lại ý của bác Công, anh bảo anh đã từng nói không giúp gì được. Cuộc nói chuyện dựa trên tâm sự, chia sẻ và lắng nghe.
    Rồi thôi về, té gấp. Sáng trước khi đi trót dại cho gái biết, gái um sùm kêu lấy tư cách gì mà nói chuyện, rồi bắt hứa đến chơi, chào mọi người, rồi đi về. Em ù ù cạc cạc hứa đại cho xong. Trước khi về, không quên dặn anh, thế nào M cũng gọi đt hỏi lại anh xem em tới đây nói những gì, anh cứ nói là không có gì quan trọng. Anh cười.

90% gái có hỏi ông này. Đây là ý phụ do thằng em phăng teo, không phải ý bác Công, cốt để ông kia biết "tình trong như đã, mặt ngoài còn e." [:D]

Chuyến đi kết thúc.

Kết luận: cuộc gặp gỡ 80% được xây dựng trên dàn bài của bác Công, thế nên em cũng không quá bất ngờ ngồi đực mặt ra nghe giảng đạo. Chưa lấy được cái ý nếu phải chia tay, anh làm sao để bọn em đừng đau khổ blah blah blah. Ngoài ra từ cảm xúc (ngồi nghe chăm chú), mất phương hướng, không biết làm gì, thằng em đều diễn trôi chảy.

--------

Cuộc gặp gỡ thứ 2, là tối hôm nay, nhân dịp sinh nhật 1 đứa cháu của M, với tất cả mọi người (~30 nhân):
    12h đêm em có mặt, lúc đó mọi người vẫn đang nô đùa, vào nhà tặng quà cho 2 đứa rồi hát karaoke, lúc về, em có ôm được cáo mấy xí [:D] nhưng do cáo đứng trước nhà, sợ người nhìn vào nên ngại với lại gái đang có chuyện (nhắn tin lia lịa với chú gà cũ - chú trồng cây si và dọa tự tử khi thất tình) nên cười cười, vẫn nụ cười xưa, và cái giọng đáng ghét, bảo em về sớm ngủ sớm; ôm hôn có phần gượng gạo, và do em hoàn toàn chủ động. Về chưa đến nhà cáo nhắn tin hỏi thăm, chúc ngủ ngon như mọi khi.

Kết sổ.

Các bác vào vấn véo hộ em đường đi nước bước nên thế nào. Em vẫn đang trông đợi câu trả lời của các cao thủ (em đã kịp pm 1 số).
    Cảm ơn các bác [:D]

p/s: nhân đây, em cũng muốn hỏi lại bác Công, liệu cái lời hứa tình hình là anh ấy sẽ giúp theo ý của tốt có còn đúng không? Ca này trót lọt thì phục bác Công, tính được kế trong kế, nhất bác.
  2. Yulia

Yulia Thành viên mới

ha ha, khéo thế, được đàn anh dạy bảo có khác...công nhận tiếp thu nhanh [:P]

Quăng gạch cái...hè hè, thấy trong giới nghệ sĩ có cặp "Huy Khánh-Hoàng Anh", chàng cũng kém nàng tới 7 tuổi, cũng phong trần,đào hoa, lãng mạn giống chủ thớt (;)) sướng nha [:P] ), còn nàng Hoàng Anh đc coi là nàng "Diễm" của Trịnh Công Sơn. Chuyện tình của hai người này cũng lãng xờ moạng lắm, và kết thúc bằng một cái happy ending chỉ trong vòng quen nhau sau 3 tháng.

Còn bây giờ thì chửi nhau um cả lên, mỗi người một đường vì không chịu nổi cái tính trăng hoa của HK.
    Tính tình của chủ thớt và cô đào của chủ mình thấy cũng có nét hao hao với 2 nghệ sĩ trên :P

Tuy kết quả chưa biết như nào nhưng chủ thớt cũng nên nghiên cứu chút về cặp trên, biết người biết ta trăm trận trăm thắng, và đặc biệt là cần xét điều gì để tạo nên một MỐI QUAN HỆ BỀN VỮNG ?

http://giadinh.net.vn/12225p0c1003/nguoi-mau-huy-khanh--hoang-anh-lech-dau-ma-lech.htm
  3. songhahs

songhahs Thành viên mới

Anh cũng gần gần tuổi ông anh rể kia nên anh nói luôn.

- Chú không cần và không nên diễn nhiều, thay vào đó chỉ có thái độ chân thành và cầu thị may ra mới ăn thua, chứ anh thật, thằng nào ngồi với anh mà chỉ cần khác mắt là anh đã biết hết bài vở rồi.

- Khi nói chuyện không nhất thiết nhăm nhăm đánh ngay vào chủ đề chính. Đàn ông với nhau chú cứ đưa thời sự quốc tế, chuyện kinh bang tế thế ra mà chém thoải mái. Thi thoảng cần mớm bóng cho bạn sút kiểu " Liên quân nó đang oánh Libya, theo anh cuộc chiến này phi nghĩa không?", hay " Em vẫn đang băn khoăn tại sao dân Nhật nó đối phó được một cách bình tĩnh như thế khi động đất xảy ra, cái này chắc là do nền giáo dục của họ tốt anh nhỉ?" etz...Nghĩa là phải tạo được không khí tự nhiên, vui vẻ và vô tư ( không nó nghi rằng chú đang tán nó ).

- Điều cốt yếu không nằm ở việc chú đưa ra được lý do thuyết phục nếu em nó đến với chú, mà nằm ở chỗ: chú có chiếm được thiện cảm, sự tin tưởng vào một thằng đàn ông trưởng thành qua lời nói và suy nghĩ của chú hay không mà thôi. Nói cho dễ hiểu là, qua tiếp xúc, chú phải tạo được sự điềm tĩnh, chín chắn và trải đời của thằng đàn ông khôn trước tuổi ( cái này hơi khó vì anh thấy giọng điệu chú ở một số bài còn " nhắng " lắm, nhất là khi đôi co, cãi lý vớ vỉn và vô nghĩa với các gái già trên cốc này ).

- Anh phải phím thêm là không nên thể hiện tinh thần nếu không múc được ca này bọn em sẽ tay nhặt lá, chân đá ống bơ, tương lai về đâu...Giang hồ, kể cả giang hồ vặt cũng phải có chí khí của nó, nói thế khác nào lý tưởng sống đời chú chỉ hướng về một đứa con gái duy nhất à?

Mà cũng phải xác định lại cho rõ, còn nhiều cửa để chú qua chứ không chỉ ông anh rể này đâu...
  4. kensaii2004

Cảm ơn lời tư vấn đầy thiện chí của bác SH và chị Yulia. Phàm nếu là oánh vào người lớn quá khó, em định thọc sườn bằng cách gia sư cho bọn nhóc, con của mấy anh và mấy chị gái, 1 tuần 2 buổi thôi. [:D]

Tuy nhiên, phải nói trước là có một rào cản khá lớn là chị gái, vợ anh này không thích em (bà ấy bảo em không biết sợ là gì, lẽ ra dì mà kêu chị...)

Là gì của nhau không biết, nhưng trước mắt thấy gái chật vật quá, và em giúp được bữa nào thì giúp. Còn một điều khó khăn nữa là thời gian cọ xát, tiếp xúc với gia đình gái không nhiều, và không có điều kiện để gia đình gái hiểu em, cũng như em không hiểu nhiều về gia đình gái. Em nghĩ điều này cần cải thiện, và như bác H đã nói, có lẽ sự chân thành là liều thuốc tốt nhất.

Ghi chú ngoài lề: cách đây tầm 3 tháng, gái có hỏi ba là nếu quen họ hàng có sao không, cụ bảo không có vấn đề gì: Con cô con cậu còn lấy nhau được. Trong tất cả 3 chị, thì chị này là phản đối mạnh mẽ nhất, và cũng là người có tiếng nói lớn nhất trong gia đình. Khó khăn không sao tả xiết.

p/s: ca này khả năng ra đi là khá cao [​IMG], gần đây xuất hiện một đối tượng chân gỗ, nhà sau vách, thường tham gia các hoạt động như đi thăm chị gái, hội hè các kiểu và đưa gái đi trong một số trường hợp nhất định. Đối tượng này tuy có một số đặc điểm như nhắn tin nhiều với các gái khác, nhưng cũng thuộc dạng biết đong đưa, treo giò trên fb thấy gái post gì là nhảy vào cmt ngay, lâu lâu đèo gái về có khoảng 1 tiếng nói chuyện (không biết chuyện gì với gái), đã tỏ tình và bị từ chối. Có nên liệt đối tượng này vào phần tử nguy hiểm?

Mở ngoặc thêm, đối tượng này theo lời gái thì chỉ xuất hiện ở những nơi mà gái tạm gọi là bộ ba, N, B, T. Ông này tên N. Đã từng rủ đi chơi riêng, đi ăn riêng nhưng đều bị gái khước từ (theo lời gái).
  5. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Nhìn chung chú nhớ lời anh là anh mừng, nhưng chịu thôi, mới chơi trò này thì bảo là cao thủ là không thể.
    Chú làm được cho ông anh tâm sự dạy bảo là đã đạt mục tiêu rồi. Nhưng chú vẫn phạm phải cái việc trình bày nhưng tư tưởng cuộc sống của chú, cái đó sai, sai hoàn toàn, vì thằng anh kia ngồi ở vị trí mà mọi lý lẽ cuộc sống mà chú đang có trong người chỉ là đông phân chuồng so với lão. Thế nên để rút kinh nghiệm, lần sau chỉ nêu câu hỏi là chính, kiểu "vậy thì em nên làm gì, vậy em nên suy nghĩ theo hướng nào cho đúng....".

Việc ổng có giúp chú hay không anh chưa chắc, nhưng chắc chắn qua chuyện này ổng đã để ý đến chuyện của cô chú nhiều hơn rồi, ổng đang từ vị trí nghe vợ kể những chuyện đó cho vui, trở thành thành uỷ viên thường trực. Nói chi tiết hơn thì như trước đây, vợ ổng bảo "thằng đó trẻ con, biết gì mà bày đặt yêu đương, làm loạn cả gia đình lên", thì lúc đó ổng chỉ cười cười, không góp ý. Nhưng sau cú này ổng sẽ nhớ đến lời nhờ vả của chú mà bảo rằng "không đến nỗi vậy đâu em, nó cũng suy tư lắm, chỉ tội cái chưa đủ chín thôi, nói vậy hơi quá, tội nó". Chỉ như vậy thôi thì đã giúp chú đa phần rồi.

Phần của ổng coi như xong, cũng chỉ thêm mắm thêm muối một chút chứ chưa giải quyết gì được cho chú cả. Cái phần anh oánh giá chú và có thể gái chú cũng oánh giá chú là đêm sinh nhật cháu, chú thể hiện không đủ chín chắn, không phân định việc nào ra việc đó, thay vì tập trung chúc mừng gia đình, chú còn tư tưởng bốc hốt gái, anh không tán thành. Khúc đêm đó chú chỉ nên bắt tay chào em anh về.

Chú còn học hành lâu dài, chuyện vợ con giờ chưa tính ra được, nên anh nghĩ chú chăm để ý phát triển bản thân thì tốt hơn, tập theo lời ông anh nói ấy "Em còn trẻ, nhiều lúc coi một mối quan hệ là quá to", anh cũng muốn nói chú y thế, lần sau gập ông anh ấy, đừng nói chuyện về gái nữa, có dịp thì xin ông anh cái định hướng cuộc đời, cái gì nó to tát hơn chuyện gái, có thể kiếm một quyển sách tâm lý đọc, và hỏi ông ý những gì cuốn sách đó việc đúng hay không, nên chân thành ngồi nghe thì hơn, cảm nhận những mục tiêu cuộc sống rộng lớn hơn sẽ làm chú lơn hơn. Nói thẳng là các anh (ông anh đấy, anh cong050, lão SH....) vẫn thấy chú như ếch ngồi đáy giếng, ngoài cái lỗ chui ra chui vào chú chả có mối quan tâm nào khác cả, nên khó mà chấp nhận là chú có thể chăm sóc một gia đình lắm.

Chúc chú may mắn.
  6. songhahs

songhahs Thành viên mới

Anh cũng dần đồng ý với Công là tuổi chú còn rất trẻ, mối quan hệ với em kia chú chỉ nên tập trung công lực vừa phải, đời còn dài, còn nhiều việc có ý nghĩa đang đợi chú ở phía trước. Vì vậy anh khuyến khích chú nghiêng về một tình yêu đẹp kiểu hoa lá cành của tuổi trẻ nông nổi hơn là cố sức gò nó cho ra hình thù một cái nồi rồi góp gạo thổi cơm chung.

Anh thấy những thằng lấy vợ sớm rất chi là hãm. Hình như chúng nó không tìm thấy cái gì hay ho hơn ở cuộc sống nên mới rúc đầu ngay vào máng lợn khi ngoài kia mây giăng, hoa nở và bư ớm lượn đầy trời. Tiếc cho chú vậy!
  7. kensaii2004

Em nghe lời các bác trên này khuyên bảo vậy; là người đi trước, các bác đương nhiên có một cái nhìn đúng đắn, khách quan lẫn trưởng thành hơn thằng em. Chuyện tình cảm em đành đến đâu hay đến đó, chứ không thể vì tình cảm mà đánh đổi tất cả. Tạm thời ca này đành bỏ ngỏ, thay vào đó, em sẽ tập trung hơn vào chuyện học hành, công việc và gia đình. Xét ra thì cuộc sống vẫn là muôn màu, mà cái nào cũng có cái hay riêng của nó. Lùi lại một bước sẽ có một cái nhìn bao quát và toàn diện hơn.

Em sẽ cố tạo ra một không khí thân thiện, tự nhiên và vô tư với mọi người trong gia đình nhà gái. Cứ quên cái chuyện trai gái đi là mọi thứ lại đâu vào đấy, em hy vọng thế. Rất có thể thằng em sẽ thường xuyên ghé nhà chị gái, cổ vũ và động viên về mặt tinh thần, cũng như mở lớp dạy thêm cho mấy sắp nhỏ.

Tạm vậy đã. Có gì em update tình hình cho các bác vấn thêm vậy.
    Cảm ơn các bác.

p/s: chị Yulia gì ở trên nói đúng đấy. Lúc trước khi quen gái này, thằng em là một người cực kỳ lă.ng nhăng. Qua một mối tình đầu 5 năm mà năm nào cũng có đội hình thay thế, chuyển nhượng cầu thủ. Nhưng hết rồi, giờ em quen ai chỉ biết một người. [:D]

@bác Công: lúc chốt hạ chỉ có em và gái. Thực sự mà nói, gái này gần sang băm, nhưng suy nghĩ chỉ chín chắn hơn một cô gái 20 một tí và gái không có quan điểm cá nhân, hoặc nếu có thì cũng rất kém. Gái sống thuần về tình cảm, thế nên khúc đêm đó em quyết định bốc hốt là để thu ngắn khoảng cách vốn có với gái, kết quả thật đúng như mong đợi: 2 hôm sau tình hình sáng lên thấy rõ, đang căng như dây đàn bỗng mềm nhũn như bún, và khả năng đá lẻ với gái tăng thêm được 10%. Dù sao đi nữa, nếu có thể kéo dài tình hình sang năm sau, em vẫn rất muốn bác làm Công Tôn Sách vấn véo cho em [:D]
  8. kensaii2004

Ca này khoai quá... nhiều lúc nhuệ khí lên bừng bừng, nhiều lúc lòng lại chán chường vô độ. Cũng cố làm như lời bác Công và bác SH khuyên, hôm nay đã là gần đầu tháng 4 rồi. Không biết em có đợi được hết năm nay? Hay chính anh sẽ phải tiễn em lên xe, về nhà người với trái tim rớm máu?

Hôm nay qua nhà chị gái, vì có họ hàng bên vn qua thăm. Đây là một cha đạo, năm nay ngót nghét thất thập rưỡi. Gặp cha, gặp lại ông anh đang ngồi nói chuyện, rồi đề tài được đưa về Jerusalem, cái nôi của 3 nền tôn giáo lẫn chuyện thời sự, thời cựu th.ủ tướ.ngYassir Arafat tới nay. Kiến thức của thằng em khá đầy đủ, nên cũng có chuyện để trà dư, được nửa tiếng. Chính người này đến, nhận họ hàng đã làm em quen gái. Nay lại đến, lẽ nào mang gái ra đi?
    Được 15phút gái có mặt, 15 phút sau ông anh chở cha này đi. Hôm nay em nói gái em muốn gặp gái, nhưng lại không muốn nhà biết.

Thế là ông anh chở ông cha đi, em cũng lên xe bấm ga. Đi được nửa đường vòng lại nói chuyện với gái, cứ đinh ninh rằng ở chơi một lúc rồi đôi ta về.
    Người tính không bằng trời tính, xuất hiện chị dâu gái dẫn con theo vào nhà. Bối rối. Thế thôi gái lặn, em ở lại chơi với bà chị dâu. Một lúc sau xuất hiện thêm chị ruột gái, thế là làm thành một bữa cơm gia đình. May mắn có con nhóc, chơi với nó cũng đỡ gượng gạo.

Cũng muốn tập trung cho công việc và học hành, nhưng đầu óc cứ rỗng tuếch, và chán chường vô độ. Hiện tại đang ngồi đọc sách, chờ gái điện thoại lại. Xuất hiện 3 chú chân gỗ đứng sắp hàng trước nhà gái, tình hình bất đắc kỳ tử. Em cũng đang bị vật tình; bác nào cờ sáng ném hộ em viên đá Quách Tỉnh thằng em. Tháng 12, Giáng Sinh năm nay là đã ra trường. Liệu gái có chờ được 8 tháng, hay sẽ lên xe hoa tiễn em về với người???

Xoắn, và buồn. Không nên tự đánh lừa bản thân, mọi lời AQ đều là vô nghĩa...

Với tình hình này, một vụ điều trần trước hội đồng gia đình nhà gái là có khả năng xảy ra. 90% gái từ chối nói có tình cảm với em do sức nặng về gia đình. Đưa đến thế này thì chết. Các bác vào tư vấn cho em nếu trường hợp xấu này xảy ra, thằng em nên làm gì và cần chuẩn bị gì? Cách nào để thuyết phục hội đồng này? Hay đến đây có Hoa Đà tái thế cũng đành bó tay?

Xác định từ hôm nay, thứ 3 thứ 5 em sẽ dạy bọn trẻ học. Một cách tiếp cận gần hay xa không biết, nhưng sẽ làm gái đỡ mệt. Thôi đành vậy, còn nước còn tát, chỉ cần còn một chút hy vọng thì em sẽ không bỏ cuộc, dù chỉ một chút thôi. Khi nào chết hẵng hay...
  9. Yulia

Yulia Thành viên mới

Đào hoa thì cũng sướng nhưng mờ " trong cái sướng luôn tiềm ẩn cái khổ " bên trong [:D]

Cứ ngỡ được nhiều người yêu vây quanh bên mình là yêu, nhưng nào đâu đã chạm được đến cái gọi là Tình Yêu...cứ phải rơi vào cảnh đau khổ, vò đầu bứt tai thì mới hiểu và biết yêu là thế nào [:P]

Ca của em, phủ phui cái mồm chị [:D] dưng mà lỡ tạch thật sự thì chàng đào hoa cũng nên vui :P, " "chết vì yêu là được sống trong tình yêu ";))

Nếu kiếp trước em ăn ở không đến nỗi thì ông trời sẽ thương mà giáng cho em một quả chết vì tình kiểu trên, thế thì em mới hiểu ra được nhiều điều rộng mở và sáng sủa phía trước, mới hiểu ra rằng mình chỉ là một hạt cát bé nhỏ trong vũ trụ nè thoai :))

Còn nếu không mà làm cái happy ending thì cả hai cũng chết, mà chết lúc đó thì kéo theo nhiều người cùng chết cho mà coi....cái chết nè gọi là chết vì sướng quá hóa rồ :))

-------------------

he he, nói đùa vậy thoai :-"

À, mà chị thấy các chàng đào hoa là hay có quả chiêu sát hiểm cực độc, gia truyền mấy đời nay để lại mà cứ hễ tung ra một cái là chết hàng loạt...thế mà xem ra em vẫn chưa vận nội công được nhỉ ;))

" MUỐN BẮT PHẢI THẢ " :)) ...đầu óc cứ bị gái quay như chong chong thế này thì chưa thể xứng danh cùng anh hùng đâu, muốn ra mắt nhà gái thì phải có cái gì đặt trên bàn, đừng có chạy lon ton như cún thế kia nữa, còn muốn gái nể thì phải dám thả...thả có tính toán [:D]

DƯNG MÀ CHỐT LẠI NHÂN TÍNH VẪN KHÔNG BẰNG TRỜI TÍNH...CÓ SỐ CÓ MÁ HẾT ROÀI, MÌNH CHỈ TÍNH ĐƯỢC LÀM SAO HẠN CHẾ MỨC RỦI RO VÀ HẬU QUẢ THẤP TÍ TÍ MÀ THOAI [r2)]
  10. kensaii2004

Chị Yulia có thể tư vấn chi tiết hơn về cách thả được không ạ?

Thằng em, tạm gọi là đào hoa khi xưa, đã tự phế võ công (bộ môn tán gái) về lại với kiếp gà thường nhật. Mà tán gái cũng chỉ là cái miệng, bài tập tình huống ứng xử, và giữ một cô gái thì khó hơn tán rất nhiều, khi kiến thức về cuộc sống lẫn tình yêu gần như là con số 0 tròn trĩnh. Em đào đâu ra cái nội công chị nói, hữu danh(?) vô thực, thằng em rốt cuộc cũng chỉ là thằng nhóc mới lớn, vẫn đang trong quá trình tìm hiểu cuộc sống muôn màu.
    Em tự biết mình đang ở đâu, và vị trí nào trong cuộc sống; nhiều lúc có những cái mình ngỡ như to lắm, rốt cuộc vẫn chả là cái đinh gì so với mọi người.

Quen gái này phải giải bài tập tình huống nhiều quá, hôm nào không có là ăn không ngon, ngủ không yên hay sao ấy. Mỗi ngày một bài, đều như vắt chanh ...

@bác Công: em đã đọc qua bài này http://ttvnol.com/tvty/1000439#post12130105 của bác. Có lẽ cũng nên để lại cái link nhỉ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa