1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chiến tranh biên giới phía Bắc 1979 và 1984 (phần 2)

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi vaxiliep, 16/08/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 31 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 31)
  1. caytrevietnam

caytrevietnam Thành viên mới

Mấy bữa nữa có thời gian rảnh rảnh đi scan cái này hay lắm cho anh em xem, mới kiếm được trong đống sách cũ của gia đình----Nội dung về 1 anh hùng đánh Tàu
  2. kotus

kotus Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trong quyển Anh hùng đánh tàu đấy có kể về 5 thằng nhóc học sinh cấp 2 trốn lến biên giới để đánh tàu hay không? Ngày xưa mẹ mình kể cho nghe mãi.
  3. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

Đối phương làm như vậy, lúc tớ bắt được tớ buộc sống nó vào nòng đại bác rồi bắn , sung sướng nhất là đối với mấy đồng chí Tàu khựa
  4. P20

P20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khiếp quá!Xin lỗi bác nhé cái hành động mà em nói là của lính nhà mình đấy ạ!kô phải của nó đâu
  5. vieetvnam

vieetvnam Thành viên mới

liệu bác có chắc là thằng Khựa nó không làm như thế với lính mình không, mấy trò này ông cha nó diễn ở nước mình cả nghìn năm rồi, đó là nghề của bọn nó mà.
    Trong chiến tranh thì không có thủ đoạn nào mà không được dùng, chiến thắng là mục tiêu hàng đầu
  6. halfmoon1912

halfmoon1912 Thành viên mới

xem bộ phim tài liệu Chiến tranh Trung Việt ký sự do tàu bè sản xuất mà thấy tức.
    Trong phim toàn thấy nói tốt về mình lại còn kể lể việc giúp đỡ Vn giải phóng đất nước.Xem tức nhất là là cái đoạn tàu bè chiếm Hoàng Sa với Trường Sa của Vn.Chúng nói đấy là đất của chúng nó,VN xâm phạm lãnh thổ của TQ.Rồi còn mấy cảnh quay chúng nó đánh chiếm Cam đường,Sapa-Lào cai, Đồng đăng- Lạng sơn. nghe giọng cái thằng thuyết minh kể với cái giọng tàu bè là những người anh hùng.Minh nghe ma chỉ muốn cho nó cả đống.. vào mồm nó.

Được halfmoon1912 sửa chữa / chuyển vào 12:11 ngày 02/09/2007
  7. kotus

Ôi giồi ôi! Với bọn khựa thì nói nhân đạo làm gì. Chiến tranh 1979 là cuộc chiến tranh mà bọn khựa giết người không gớm tay. Năm cậu học sinh mà tôi nói trên là học sinh dưới Hà Nam, được tin tàu nó quây học sinh với cô giáo vài trường lại để giết đã không chịu được, rủ nhau trốn lên biên giới đánh tàu đấy thôi. Trên thế giới này có hai nguyên tắc nhân đạo là: không giết dân thường; không được lạm dụng bạo lực đối với tàu thuyền trên đại dương , bọn tàu nó có tuân theo cái nguyên tắc nào đâu.
  8. dienthai

dienthai Thành viên rất tích cực

Chặt đầu đối phương treo vào nòng súng mà bắn ...
    ... bắt được tớ buộc sống nó vào nòng đại bác rồi bắn
    Em chưa hiểu cái cách này nó diễn ra như thế nào?
    Bác nào hiểu rồi vẽ bức tranh mô tả giúp em.
    Theo em tạm hiểu là khi bắn đại bác thì cái đầu nó vẫn còn ở lại ah`?
  9. kotus

Sai rồi, chắc là buộc theo cơ chế ... nòng giảm thanh.
  10. vieetvnam

vieetvnam Thành viên mới

Chiến tranh đương nhiên là phải tàn sát nhau rồi nhưng em không thích cái kiểu xâm hại thi thể của đối phương, dù sao thì họ cũng đã chết rồi, đem đi chôn là xong.
    À bác halfmoon1912 cho em hỏi bác có link phim Chiến tranh Trung Việt ký sự không ạ, cho em xin, có phụ đề thì càng tốt
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa