1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chiêu sinh lớp học cờ tướng tại Hà nội !!!

Chủ đề trong 'Cờ' bởi lycanh, 11/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Go_player

Go_player Box cờ - Moderator

tôi còn biết những chỗ học chả mất xu nào :P
    cái chính là bản thân người học thôi
  2. BarcelonaGT

BarcelonaGT Thành viên mới

Hì, bạn giỏi thật đấy đánh được vào tận vòng 3 nhưng sao nước cuối lại nương tay vậy? Có phải ai thích tham gia giải chùa Vua cũng được à? mình cũng chưa hiểu luật lệ lắm. Mà có phải học phí ở đó là 240 ngàn /tháng phải k bạn?
  3. lycanh

lycanh Thành viên mới

Mình đánh cũng bình thường thôi, có lẽ do đối thủ của mình yếu còn tại sao mình nương tay thì hôm nào bạn đến câu lạc bộ mấy cậu ở đó kể cho.
    Học phí ở lớp học hiện đang thu là 240.000/tháng. Bạn ko học thì vẫn mời bạn rảnh qua đó đánh giao lưu.
  4. BarcelonaGT

Mình vẫn đang là sinh viên nên số tiền đó có lẽ hơi nhiều so với thu nhập của mình, mình cũng muốn đi học lắm chứ. ừ có lẽ hôm nào phải đến giao lưu thử với bạn xem sao, nhưng mình làm sao biết được bạn là ai? cho mình biết một số thông tin đi về bạn đi, có thể chủ nhật tuần sau mình sẽ đến đó.
  5. trung_cadan

trung_cadan Thành viên tích cực

lycanh hình như thua Hồng Nhung đúng ko , ông bạn hoà 2 ván với ông anh tôi rồi bốc thăm đầu đít được 9 nước thì phải
  6. BarcelonaGT

Lycanh đánh như vậy là cao thủ rồi, tiếc quá mình không được xem. Sắp tới có giải đấu nào nữa không nhỉ?
  7. lycanh

lycanh Thành viên mới

Mình đánh cao thủ gì đâu, may hơn khôn, bốc thăm không gặp phải cao thủ.
    Ván mọi người xem bảo mình thua thì mình lại đỡ hoà được, ván tất cả mọi người bảo mình thắng chắc thì mình lại để thua,
    Không toàn tâm toàn ý cho cờ được, vì công việc bận rộn quá, đầu xuân tranh thủ đánh giải trí thôi.
  8. Go_player

240.000 học phí cho 1 tháng có vẻ ko nhiều, nhưng cứ tính cho 1 người mới sống độc lập, thi nó cũng bằng nửa tháng tiến nhà, hoặc bằng cả tháng tiền điện thoại.
    thế thì chỉ có những người đã khá sung túc mới theo học môn thể thao trí tuệ này sao?
    1 giải pháp cho các bạn: đăng kí học bất cứ lúc nào, ko quan trong giờ học dài ngắn, - đó là đánh cờ độ với những cao thủ nghiêm túc-sau ván cờ được phân tích lại và chỉ rõ những chỗ còn thiếu hụt kiến thức, cách thức tự nghiên cứu để bù đắp những thiếu hụt đó, trả học phí theo ván cờ, thậm chí được hoàn lại học phí nếu xuất sắc đánh thắng người dạy trong 1 tỷ lệ chấp hợp lí.
    người mà tôi tin tưởng nhất để làm việc này là danh thủ Vũ Huy Cường. Anh ấy là danh thủ từ những năm 91-92, khi mới 21-22 tuổi, đã ngang hàng với danh thủ kì cựu như Thọ lác, Hùng đỏ, Sơn đầu to... dưới tay dạy ra khá nhiều cao thủ: Hà Xoăn, Tôn Thất Hưng, Giang đơ, Phong béo, Tùng kều...còn nhiều nhân vật khác mà tôi ko tiện nói ở đây. Bởi với lòng rộng rãi, ai gặp khó là anh Cường chỉ ngay, ko vụ lợi.
    Anh Cường là người có tâm huyết lớn với môn cờ, trải bao năm, làng cờ mỗi người mỗi hướng, nhiều người tạm bỏ cờ quay qua nghề khác, kiếm sống và giàu có. Riêng anh Cường luôn luôn tìm có hội phát hiện những người ham cờ, có tố chất để kết bạn và hướng dẫn họ-thường là học phí rất tượng trưng. Hiện anh là 1 trong những thành viên chủ lực của đội tuyển cờ tướng Hà Nội.
    chúc mau cao cờ!
  9. BarcelonaGT

Như vậy thì hay quá, nhưng biết gặp anh Cường như thế nào? anh thường xuyên xuất hiện ở đâu vậy bạn? mà mỗi ván đánh độ với anh ấy khoảng bao nhiêu thì đủ?
  10. Go_player

tìm anh Cường, bạn cứ hỏi trung_cadan.
    hình như bên topic Lôi đài CLB Hoàng Cầu có số đ đấy .