1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chiêu Sinh võ thuật 2013 (Mới) - Môn phái Nam Kinh Thiếu Lâm

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi NamKinhPhai, 11/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tamvuong

tamvuong Thành viên mới

Chào bạn. Địa điểm tập có ngay ở đầu bài viết bạn ơi. Học phí cho môn sinh mới tập là 200k/tháng. Những môn sinh đã có thành tựu và gắn bó lâu dài với môn phái thì đều được miễn phí hoàn toàn.
  2. minhthienhoang

minhthienhoang Thành viên mới

Mình năm nay 22 tuổi. Hiện tại mình rất muốn học võ để nâng cao sức khỏe và bảo vệ bản thân thôi. Mọi ng có thể cho mình hỏi liệu ở tuổi của mình học võ có quá muộn không và mình nên học môn phái nào. Mình rất muốn tìm một võ đường để học ở gần khu Xuân Thủy Cầu Giấy. Bạn nào biết chỉ mình nhá.
    thông cảm mình là mem mới k biết lập topic nên viết ké vào đây.
  3. vocucthu72

vocucthu72 Thành viên tích cực

Tuổi như vậy rất thuận lợi để tập võ. Bạn nên tự mình tìm hiểu môn võ phù hợp cho bản thân, chúc một ngày vui.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Tuổi như vậy rất thuận lợi để tập võ. Bạn nên tự mình tìm hiểu môn võ phù hợp cho bản thân, chúc một ngày vui.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chương trình huấn luyện dưỡng sinh, nâng cao trình độ...( trình độ 02 )

- Phòng trung thuật ( nghệ thuật điều hòa âm dương ).
    - Nam Kinh quyền chiến thuật ( phương pháp huấn luyện chiêu thức biến thành vô chiêu, mở đầu con đường tư duy chiến đấu tự do không phụ thuộc hình thức ).
    - Nam Kinh độc đoản côn thuật ( Đoản côn Nam Kinh có sự độc đáo cao: chuyển đổi hiệu quả hai tay phải trái gây sự khó lường khi thực chiến, phương cách luyện tập hai tay như một khi dùng quyền thủ lẫn binh khí ).
    - Nam Kinh cước pháp thuật.
    - Nam Kinh đoản đao thuật ( nghệ thuật che giấu, ám toán cường địch trong chiến trận ).
    - Nam Thiên dưỡng sinh khí công.
    - Nam kinh nội tráng thuật.

Lưu ý: chương trình huấn luện theo yêu cầu mỗi nhóm tối đa 04 môn sinh do đích thân võ sư Trần Giang trực tiếp huấn luyện, học phí: 01 môn sinh / 1 triêu k / tháng.. Đối với những môn sinh đạt thành tựu sau này, gẫn bó với môn phái sẽ được Fee hoàn toàn học phí.
  4. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Người muốn học Trình độ 2 này nhất thiết phải học qua Trình độ 1 không anh.
    Nói thật là em thấy chương trình học bên Nam Kinh khá nặng, theo đủ toàn bộ giáo trình chỉ phù hợp cho các bạn trên 20, còn những người trên 30, làm văn phòng thì khó mà theo đc (trừ những trường hợp đặc biệt).
    Không biết anh có các phần hoặc giáo trình tự chọn ko ? (Tất nhiên phải kiểm tra qua môn sinh có đạt yêu cầu để học ko).
  5. vocucthu72

vocucthu72 Thành viên tích cực

Anh em trên 30 luyện tập là những người đã từng tập võ hoặc thích nhưng bây giờ mới có điều kiện tham gia. Chương trình huấn luyện chú trọng dưỡng sinh, nội dưỡng, kĩ kích hàm chứa nội dưỡng theo chiều sâu, chính vì vậy phương pháp luyện tập theo cơ địa từng cá nhân giúp cho thân thể vận động hợp lý thông thuận giúp hoạt động hàng ngày khéo léo, không sai tư thế khi làm việc nặng tránh hậu bệnh, gân cơ xương khớp trơn tru rất tốt cho tuổi cao sau này, đồng thời đi vào chiều sâu khám phá cơ thể chính mình tạo hứng thú tìm tòi nền văn hóa thiên nhân hợp nhất phương đông ( xuyên suốt trong nhiều lĩnh vực từ triết học cổ đại, nho lão phật...) mang lại niềm vui bất tận cho bản thân, kĩ kích thực chiến hàm chứa nội dưỡng làm con người tự tin thực sự ( bản lãnh thật sự mới có được tự tin chân chính ). Chương trình luyện tập này làm cột sống cân đối uyển chuyển tránh vôi hóa thần kinh tọa... thận khí khỏe mạnh nguồn sinh mệnh lực dồi dào giúp sinh hoạt âm dương hài hòa, hệ tim mạch tuần hoàn vững vàng rất tốt khi tuổi cao.Khí công dương giáng âm thăng phản phác quy chân làm chậm quá trình lão hóa tăng tuổi thọ.
    NKTL mang tính đặc thù, từ phương pháp khởi động, mở khớp, cơ sở công, chỉ khi nào luyện tập thực sự bạn sẽ thấy không thể nhảy cóc chương trình được ( đối với trình độ căn bản ). Tôi chỉ dạy riêng phần Phòng Trung Thuật thôi còn nhưng phần khác phải theo chương trình ( dĩ nhiên giáo án có thể thay đổi để phù hợp theo cơ địa từng người ), và khẳng định chắc chắn luôn đã đạt kết quả cao khi luyện tập cho những môn sinh 35, 45...Tôi không phải người giỏi nhưng là người chuyên sâu nghiên cứu đủ để hướng dẫn đạt hiệu quả cao. Hà nội có nhiều võ sư giỏi, chúc bạn tìm được môn phái hợp với chính mình, thanks.

/* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}
  6. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mục đích của em chỉ là tập dưỡng sinh thôi anh. Nếu sắp xếp đc thời gian em sẽ sớm đến tham gia.

Em có thể coi là người vừa quen vừa lạ với Nam Kinh, cũng lê la trên các 4rom nhiều nhiều nên nói để tìm đc chỗ tập chất lượng là ko dễ, ko có người quen giới thiệu mà chỉ đi theo các thông tin tuyển sinh thì chả khác mò kim đáy bể.
    Nói là quen vì cách đây mấy năm em có đến chùa Trung Kính tập (tất nhiên là trước khi đến có hỏi bạn Phúc qua điện thoại để hỏi về việc tập thử :D). Em tập 1 buổi hôm đó thôi nhưng vẫn rất ấn tượng với sự đa dạng, kỹ lưỡng, đầy đủ... ở giáo trình môn phái. Người bạn đi cùng em thì theo tập luôn và cũng đc trên 1 năm (nghỉ từ 2012 vì lấy vợ, bận hơn). Qua đứa bạn này em cũng biết thêm chút chút về hệ thống giáo trình của môn phái.

Em xin chúc võ đường ngày một lớn mạnh, chúc anh và các môn sinh ngày một tịnh tấn trên con đường võ thuật.
  7. tamvuong

tamvuong Thành viên mới

Hôm trước về nước có qua võ đường tham quan đúng lúc anh Giang dạy một bác có lẽ trên trên dưới 40. Mình quay lại clip, post lên mạng cho mọi người tham khảo.
    https://www.youtube.com/watch?v=bK2fEV0haaY
  8. o0jvd0o

o0jvd0o Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cụ già đó là ai vậy, tìm google ko ra
  9. tamvuong

tamvuong Thành viên mới

Cụ Vũ Như Ca là Chưởng môn của môn phái NKTL, người đưa NKTL về VN. Hiện nay cụ đã 85 tuổi nhưng sức khỏe vẫn còn rất tráng kiện.
    http://www.youtube.com/watch?v=zodvxxOtX-c&feature=youtu.be
    Google là công cụ rất tiện dụng, nhưng nó vẫn chỉ chứa đựng một phần rất nhỏ tri thức loài người. Không phải cái gì cũng Google là ra được cả :)
  10. o0jvd0o

o0jvd0o Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thì thế mình mới hỏi :-*:-*