1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chim Cò Gờ Rúp Tầng 5 tập 37 : Hà Nội vào thu - vi vu Tây Bắc - ngắm lúa vùng cao - chợ phiên Bắc Hà

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi doremonkey, 10/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nandos

Nandos Thành viên mới

Thêm mấy tấm ảnh xế và ôm Mũi Dinh cho vui đã nhé:
    Đít buộc đầu buộc:
    Ảnh này giống trên sa mạc và trong rừng thẳm này - cảnh vật hoang vắng chẳng giống VN chút gì
    Bác này vì nụ cười tươi khi chụp ảnh mà thành tôm luộc do không bịt mặt:
    Chắc chắn là 2 bác này đang cười sau mặt nạ này (bản chất rùi)
    Xem ảnh vui thật:
    Thêm extra Ảnh ăn uống này:
    ==> Ai đây nhỉ?
    Mì tôm buổi sáng ở Mũi Dinh
    Chúc mọi người một tuần vui vẻ
  2. huynhchi

huynhchi Thành viên mới

Tổng hợp lại danh sách:
    Danh sách tham gia chuyến Côn Đảo ngày 17-20/07/2009 ( hoặc 24-27/07/2009 phụ thuộc vào lịch chạy tàu và biểu quyết cuối cùng của các thành viên). Số lượng đã vượt quá xa so với dự kiến ban đầu.
    1. Huynhchi ( trưởng đoàn)
    2. Bạn Huynhchi
    3. C. Van Anh
    4. C. Linh xinh
    5. Toan
    6. 7: Quang - Mai aidza
    8, 9: Bác An - Hưng
    10. Thể
    11. Jojolotus401
    12. Invisible
    13-16. Diệu, Quang, Huyền Trang, Việt Hương ( bạn Chị Linh)
    17. Greenhoney
    18.Amy
    19.Bạn Amy
    20.Thito
    21.Lavuongtrung
    22.Dirong.
    Mình xin chốt đoàn ở đây. Đoàn quá đông rồi, không nhận thêm người nữa.
    Thông báo off:
    8h tối, ngày thứ năm, 2.7
    Địa điểm: cà phê bệt hàn thuyên.
    Phone: 0989 57 57 17.
    YM: greatwall82
    Mọi người mang theo 400K để đóng cọc luôn nhé.
    Đề nghị mọi người đến off đông đủ nhé.
    Hiện tại công việc đang bận quá, nên mình cần 1 người phó đoàn phụ giúp việc tổ chức (đề nghị bạn Toàn), 1 thủ quỹ và 1 hậu cần, có ai xung phong không?
    Lịch đi có thể dời 1 tuần (vì phụ thuộc vào lịch tàu, mọi người lên lịch nghỉ chú ý nhé)

Được huynhchi sửa chữa / chuyển vào 23:44 ngày 30/06/2009
  3. doremonkey

doremonkey Thành viên mới

@ Huynhchi : Theo ý kiến tui
    - Thủ quỹ Vananh làm đi.
    - Phó đoàn : Bác Toàn.
    Vậy là ổn rùi.
    Các bác tham gia chuyến này có đề xuất cái tên nào hay hay cho tập 34 của chim cò xin mời góp ý để đổi tên luôn.
    Được doremonkey sửa chữa / chuyển vào 23:55 ngày 30/06/2009
  4. Nandos

Nandos Thành viên mới

Đợt này em sợ là em bận với chuyến Cà Mau trước Côn Đảo có 1 tuần nên cho em nghỉ làm thủ quỹ ạ. Dirong làm đi Dirong ơi...
    Đặt tên chuyến đi " Chim cò gờ rúp tầng 5 tập 33: Poulo Condore và bản opera nổi tiếng Brunenhilda" ==> gây sự tò mò cho bà con.
    Poulo Condore là tên gọi của Côn Đảo do các thủy thủ phương Tây đặt trong thời kỳ thế kỷ 13.
  5. lavuongtrung

lavuongtrung Thành viên mới

, nằm trong danh sách. Anh em có lịch trình thế nào ? cho chút thông tin. Thank !!!
  6. foolishbeats

foolishbeats Thành viên mới

Hic lợi dụng quen biết 2 cựu trưởng đoàn keoduong và doremonkey, nhờ bác nói giúp với chủ xị cho em đi chuyến này đi .
    Mà có bác nào trong danh sách mà bỏ đoàn thì cho em thay nhé.
    chúc vui
  7. btyenle

btyenle Thành viên mới

Em Lơ có mặt, huhuuhu..... sao bác chủ xị chốt danh sách lại rớt cái mẹt em zị....
    Nhìn danh sách đông quớ, kỉu nài ngày mai ọp ẹp chắc em Lơ lăm le "xya đủi" "hum dọa" Anh Em đủ kiểu nhằm rơi rụng bớt chiến hữu để tàu chở chúng mình không bị "chòng chành" hỉ, khè khè khè khè......
    Tối ni lại pửi vứt cẳng giò lên trán hói si ngỉ ngày mai "hum dọa" kiểu gì nhở?
  8. zarokenji

zarokenji Thành viên mới

Khủng bố wá mờ . Chưa đi dã đòi khủng bố. Thui ở nhà đi , chuyến sau ,còn 2 lần ra Đảo nữa ma`,. .Mà nếu có mún đi wa'' ,thì kiếm cái bè rùi cột ở đuôi thuyền ấy . cái này vé chắc free. kekekek
  9. huynhchi

huynhchi Thành viên mới

Có nhiều thành viên mới nên mình muốn nói 1 ít về các chuyến đi của chim cò, để các bạn khỏi bị sốc
    Tinh thần đi của chim cò là càng bụi, càng dơ, càng mệt thì càng khoái. Nói chung là muốn trốn cái hơi lạnh của máy điều hòa, cái bụi của Sg nên mới có những chuyến đi này. Tinh thần khác nữa là tiêu càng ít tiền càng tốt (để dành tiền cho các chuyến khác nữa chứ:)). Vì vậy có thể ăn không ngon, ngủ không sướng như cái phòng có điều hòa ở nhà, etc... Vì vậy bác nào quen với các chuyến nghĩ dưỡng thì nên suy nghĩ lại.
    Đêm thứ 2 dự định xem vích đẻ, vì vậy có thể sẽ thức cả đêm để xem vích... Các bác ở nhà ngủ cho thật nhiều nhé :)
    Dọa tí cho các bác yếu tim sợ chơi
    Ngày mai, ai dập dòm, ngấp nghé gì đấy cứ đến off nhé, trong trường hợp các bạn trong danh sách có ai rút thì mình có thể lấp vào.
    Những người trong danh sách phải tới off nhé, nếu vắng mặt mọi trường hợp kiện cáo sẽ không được giải quyết.
  10. vntoan1983

vntoan1983 Thành viên mới

Lịch trình sơ bộ cho chuyến Côn Đảo
    Ngày 1:
    13h có mặt tại bến xe Miền Đông lên đường xuống cảng Cát Lở - Bà Rịa Vũng Tau
    17h tàu rời cảng thẳng tiến về Côn Đảo
    Ngày 2:
    Sáng tới Côn Đảo - Cảng Bến Đầm, đi xe lam về trung tâm thị trấn nhận phòng khách sạn, ăn sáng, thuê xe
    8:30 tham quan các di tích lịch sử trên đảo như: Nghĩa trang Hàng Dương, mộ Chị Võ Thị Sáu, cầu Ma Thiên Mãnh, bảo tàng Côn Đảo, trại Phú Hải, chuồng Cọp, miếu bà Phi Yến,...
    Ăn trưa, dạo quanh chợ Côn Đảo chuẩn bị cho over night tại hòn Bảy Cạnh.
    15:30 thuê thuyền ra hòn Bảy Cạnh với các hoạt động: tắm biển, lặn biển ngắm ..., câu cá, ăn tối ngắm sao, xem rùa đẻ ( nếu có thể), đón bình minh,...
    Ngày 3:
    Sáng về lại Côn Sơn, ăn sáng uống cafe.
    Thuê xe, viếng Miếu Cậu ( Hoàng tử Cải), bãi tắm Đầm Trầu
    Ăn trưa tại thi trấn khoảng 14h, di chợ mua sắm cho bữa tối trên tàu về đất liền.
    15:45 di chuyển lại cảng Bến Đầm
    17:00 Tàu rời cảng
    Ngày 4:
    6h tàu cập cảng Cát Lở, đón xe về TP.HCM
    8h chia tay ( nếu không kẹt xe), đi làm kiếm tiền cho tour Đông Bắc,keke.
    Với lịch trình như trên thì chúng ta sẽ bị Bác Huynhchi gọi dậy từ lúc 5h30, mỗi bữa ăn chỉ có 45phút và tối sẽ ngủ ở khách sạn ngàn sao và vô vàng khổ cực khác. Các thành viên chuẩn bị túi ngủ, áo phao nếu không biết bơi, thuốc chống muỗi, côn trùng,...
    Những ai say tàu xe nên suy nghĩ kỹ trước khi xuống tàu hoặc chuẩn bị tiền để về bằng máy bay ( theo tìm hiểu thì máy bay cũng đã hết vé)
    Chi phí khoảng 1,2tr/người chưa tính phần xem vích đẻ ( khoảng này rất cao, được biết là tính băng $ chứ không phải VND)