1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chim Cò Gờ Rúp Tầng 5 tập 37 : Hà Nội vào thu - vi vu Tây Bắc - ngắm lúa vùng cao - chợ phiên Bắc Hà

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi doremonkey, 10/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AceMan

AceMan Thành viên quen thuộc

Aceman không nhận được tin nhắn nào cả (số của a là 0908.960.968 nhé), hic hic, lanmaybay xem lại nhé. A cũng có hello e qua YIM nhưng chắc ko có online nên kô thấy trả lời.
    To xendien: có lanmaybay đăng ký rùi đó ! .
  2. tammao2520

tammao2520 Thành viên quen thuộc

Gấp gấp gấp!
    Hôm qua (thứ 4, ngày 23/10) mình và 03 người nữa mới nhận được quyết định của sếp điều đi công tác 10 ngày gấp, địa điểm đến là Dung Quất(thanh quyết toán, xử lý các tồn đọng), chiều nay là đi rồi, bắt buộc phải xách dép đi. Lệnh vua cấm cãi
    Hiện tại mình đã đăng ký đi lượt 2 và lúc 16h30
    Ôm của mình là "hoacuanang" đang cần gấp 1 xế, anh em bố trí và thu xếp giùm mình được ko? nếu ko mình ăn năn chết mất
    Chân thành cáo lỗi vì việc đột xuất đã ảnh hưởng tới tình hình chung của anh em trong đoàn

Cảm ơn anh em rất là nhiều!
  3. anhtuands

anhtuands Thành viên mới

Cập nhật một chút trước ngày lên đường
    Sáng nay với sự tận tình, xốc vác hết chổ chê bác optimist đã chuyển được mười tấm nệm kymdan lên xe tải chở về ngôi nhà Mồ Côi (kỳ này mấy đứa nhỏ chắc là vui lắm đây). Tổng số nệm do Công Ty Liên Doanh Phú Mỹ Hưng tặng
    Đến chiều tối hôm qua, đợt ''Tiếp sức đỉnh Mồ Côi'' còn nhận thêm được sự tiếp sức từ các chị công tác tại Công Ty Liên Doanh Phú Mỹ Hưng, cụ thể:
    Chị Lý Hảo (P.Hành Chánh) 100k
    Chị Tử Yến (P.Hành Chánh) 200k
    Chị Ngọc Nhi (P.Hành Chánh) 200k
    Chị Kim Phúc (Ban Đối Ngoại) 200k
    Chị Hoài Thương (Phòng Hành Chánh) 1000k
    Tổng cộng: 1.700.000 đồng
    và Thiên thần 200k
    Tổng số tiền mặt nhận thêm được là 1.900.000 đồng
    Đã ghê...đã ghê
    Còn chuyện này cần mọi người hổ trợ:
    Có một số đồ chơi trẻ con của các chị (P.Hành Chánh Công ty Liên Doanh Phú Mỹ Hưng) đã soạn và đóng thùng đàng hoàng gởi cho mấy đứa nhỏ trên đỉnh Mồ Côi. Nhưng vì sáng nay không kịp gởi cùng chuyến xe chở nệm nên giờ còn nằm ở Công Ty LD Phú Mỹ Hưng. ACECB ai có thể giúp được bằng cách chạy qua CTy PMH chở hai thùng đồ chơi đó được thì LA LÀNG lên cái nghen!! Có thưởng...có thưởng

4. doremonkey

doremonkey Thành viên mới

@ Nhóm 1 : Đã phân xế và ôm. Các xế và ôm thỏa thuận để đến điểm hẹn đúng giờ nha các bác.
    Gần đến giờ khời hành rùi. Chuẩn bị đi thui....
  5. lovelessrockman

lovelessrockman Thành viên quen thuộc

biết thông tin tập này trễ quá !!
    chúc tất cả anh chị em nhà chim cò 1 chuyến đi thật vui và an toàn !!
  6. optimistBT

optimistBT Thành viên mới

Híc! Sáng nay không kịp mặc đồng phục, vác 1 bộ đồ lùi xùi cắm đầu vô Công ty. Khiêng 1 đống nệm nặng mún xì khói từ kho ra cầu thang, rùi tuột xuống 6 tầng lầu, vác ra sân, ném lên xe. Xoay wa xoay lại cả tiếng mới chất xong 10 cái nệm trong cái xe toàn thùng là thùng. Mà xe mượn nữa mới ác, đã vậy còn chở cho miễn phí nữa. Nhìn a lái xe với thằng nhóc chủ hàng mà mình ngại cách gì đâu. Xe vừa lăn bánh 10 - 15 phút thì có người đem 2 thùng đồ chơi tới góp cho lũ nhỏ. Pó hand.
    Bi giờ còn 2 thùng đồ chơi nằm chình ình sau bàn làm việc của tui nè. Zậy mà la làng hồi sáng tới giờ hổng ai trong chim cò thèm wa chở hết ráo.
    Tui bị sếp vịn đột xuất, hổng đi được chuyến này. Chứ không tui vác hai cái thùng làm 1 lèo xuống dưới.
    Kết luận :
    1. Từ nay zìa sau tui không bao giờ tham gia mấy cái vụ mà vừa đi chơi vừa kết hợp từ thiện kiểu này. Lần sau từ thiện là từ thiện, bay nhảy là bay nhảy. Cùng lắm là ít bánh kẹo, sách vở mang theo tặng cho mấy e bé dọc đường thui.
    2. Đề nghị chim cò không tổ chức mấy chuyến bay mà đông đúc thế này. Nhiều người thì ai cũng chủ quan, thành ra có việc cần giải quyết thì không mấy ai quan tâm hết. Dù biết ai cũng có công việc cả. Lần sau phải có ngày chốt danh sách, chốt số lượng. Phân công trách nhiệm cụ thể để tạo gắn kết với nhau, tăng dần ý thức lên mới được.
    Còn mấy kết luận nữa, mà sáng giờ công việc mệt wá hổng thèm nói nữa. Bữa nào đi off tui làu bàu tiếp cho mà nghe!
    Dù sao cũng chúc cả nhà đi chơi vui vẻ và an toàn. Cho tui gửi lời hỏi thăm tới bác Ba, anh Bông và lũ nhỏ!

7. doremonkey

----------------
    Đừng bức xúc quá bác ui. Tình hình là mấy em nhỏ nhận được nệm của bác chắc là vui lắm ấy. Mấy em nhỏ sẽ trải niệm ra rồi nhảy tưng tưng cùng nụ cười rạng ngời. Công sức bác không phí đâu. Còn cái vụ đồ chơi mới biết sáng nay thì làm sau thu sếp qua lấy cho kịp hả bác.......
    Chỉ có lu bu việc nhận quà thôi. Còn vụ đi thì đã thu xếp đâu đó rùi mà. Tại có người khi nói đi, khi nói không đi, khi chưa biết thế nào làm loạn cào cào lên ý......cố lên bác ui. Đề nghị bác tuấnds chụp hình mấy em nhỏ vui cười khi nhận quà của bác optimist nào.........nhìn hình mấy em nhỏ vui là bác sẽ vui ngay...hì hì.
  8. doremonkey

Có bác chim cò nào gần Phú Mỹ Hưng ko? Nếu ai rảnh qua lấy 2 thùng đồ chơi dùm. Nếu lấy được nhóm 1 sẽ chịu trách nhiệm tha 2 cái thùng này lên núi cấm.
    Lên tiếng cái nào các bạn ơi..
  9. bsleepy

bsleepy Thành viên mới

@ bác Opt: Hạ hỏa hạ hỏa bác ui. Hễ đi đông quá thì công chiện cũng theo đó mà nhân lên bác hén? Rút kinh nghiệm rút kinh nghiệm cả nhà ui...
    Mà chiến nài chim cò bay ráo dìa dưới, thôi thì tui ở nhà canh chuồng chim, xì pam tẹc ga hum sợ ai cạnh tranh
    Mở hàng vài tấm An Giang mùa nước nổi năm ngoái cổ động tinh thần nhà Cò đây
    Giữa bạt ngàn nước sao người ta bu lại kí j dzậy hén?
    http://www.flickr.com/photos/14066957@N03/2966967798/
    À... bún cá pà con ơiiii
    http://www.flickr.com/photos/14066957@N03/2966120857/
    Và dĩ nhiên, Trà Sư là điểm đến hok thể thiếu. Nhưng đồng bào chú ý, đồng bào chú ý... Mún vô tới chỗ ngủ đêm phải vượt chướng ngại vật này nhen
    http://www.flickr.com/photos/14066957@N03/2966968000/
    Tội nghiệp mấy em này, chỉ vì ngồi chung xuồng dí bác Dor... mà phải tắm sông bất đắc dĩ Nói dzậy chớ dìa AG mùa này mà hok tắm sông koi như chưa dìa đó. Các chị các em đừng quên đem theo đồ nghề nhen
    http://www.flickr.com/photos/14066957@N03/2966121291/
    Chốt lại bằng cái này
    http://www.flickr.com/photos/14066957@N03/2966121165/
    Hy zọng nhà cò kỳ nài đi hưởng đủ khoái lạc hén. Cho tui gửi lời hỏi thăm hết đỉnh núi cấm lun :D
    @bác Doremonkey: chụp cái hình em Lan dìa nhen bác, nhớ cái cười mát rượi của ẻm ;) Có ghé chị Sáu thì oánh dùm 1 tô hủ tiếu, cho tui gửi lời hỏi thăm luôn, chừng dỉ lên Sì Gòng hú 1 tiếng là tui có mẹt
  10. doremonkey

Vừa tìm được người qua chở thì vaga, tuands, bác duy chở rùi. Tặng các bác này