1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHIM CÒ GỜ-RÚP TẬP 8 - MỪNG TẾT ĐOAN NGỌ - TÀN SÁT CHÔM CHÔM LONG KHÁNH - CAMPING NAM CAT TIÊN NATIO

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi candyduong, 29/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. candyduong

candyduong Thành viên mới

CHIM CÒ GỜ-RÚP TẬP 8 - MỪNG TẾT ĐOAN NGỌ - TÀN SÁT CHÔM CHÔM LONG KHÁNH - CAMPING NAM CAT TIÊN NATIONAL PARK ( trang 83)

Trước tiên kính chào bà con quan viên 2 họ, 3 họ, ....trăm họ, các mod, các lãnh đạo ban ngành đoàn thể . Đc sự ủy thác của đồng bọn nay em mạo muội tạo topic này để "chân chọng" thông báo về việc thành lập nhóm "chim cò" chúng em, địa bàn hoạt động chính là tphcm và các khu vực lân cận, bất cứ chỗ nào có thể đặt chân đến đc . Cứ nhìn các bác, các anh các chị nhóm phía bắc đi mà suốt hết cả ruột, cuồng hết cả chân. thế là bọn em gồm những thành viên nòng cốt là các mem đã từng leo Fanxipang 1 lần, 2 lần...cùng sở thích xê dịch lấy đường làm nhà, lấy xe làm phương tiện, lấy phong cảnh ******** yêu và nỗi nhớ quyết định thành lập "chim cò gờ-rúp" kể từ hôm nay. Nhóm em sinh sau đẻ muộn, còn rất nhiều chỗ mún đi và "để lại dấu ấn" ( bằng những bước chân thôi ạh, ko viết vẽ chặt chiếc gì đâu các bác đừng hiểu lầm tội nghịp bọn em lắm ).

Từ cuối năm nhóm em cũng đã lang thang đc vài bận:
    - Cực Đông Đại Lãnh - Hòn Đôi ngày đón ông công ông táo xuân 2007
    - Cực Nam cà Mau mùng 4 tết 2007
    - Cùng ae nhóm gps "ngắm chim" Tam Nông Đồng Tháp khai xuân 3/2007
    - Bình phước núi Bà Rá - hồ Suối lam - Sóc Boombo - thác NDRoi : 24-25/3/07

Các mem trong nhóm nòng cốt từng lao Fan:
    1. anhtuands: anh này có 1 tình yêu bất diệt với Fan bất kể đường xá xa xôi núi non cách trở từ hcmc ra hn leo fan 2 lần cùng nhà ''''''''''''''''hoa thơm **** lượn" và F117
    2. pvhquoc: anh này cũng "bất diệt yêu fan" với 2 lần cùng nhà BIF304 & F117
    ( 2 anh này đang có âm mưu làm cú hác-tríc về leo Fan)
    3. autumn_72: biệt danh "bà già", "sếu đầu đỏ" nhà "hoa thơm" 2/9/06
    4. sumisan: F117, "ma ma đại tổng quản"
    5. long_g223: fan Bụi Xuân no gai-no pọc đã từng làm xôn xao dư luận 1 thời
    6. suri_dalat: "hoa thơm" 2/9/06
    7. hpnho: "hoa thơm" 2/9/06
    8. candyduong: "hiến máu nhân đạo "fan 30/6-2/7/06 ( mở ngoặc nhóm HMND là nhóm cuối cùng đc chiêm ngưỡng cái chóp bạc đầy ma lực ngày nào ).
    Còn lại rất nhiều các mem khác mở rộng nhưng chưa từng leo Fan. Leo Fan thích thật, nó cho ta niềm vui, nỗi mệt nhọc, tinh thần sảng khoái, chí khí kô lùi bước và nhất là những người bạn đáng iu

Sơ sơ vài dòng như thế gọi là tự giới thiệu và lấy tinh thần, chi tiết các chuyến đi các mem khác sẽ tuần tự trình bày và bổ sung chi tiết sau. Xin cám ơn

Được candyduong sửa chữa / chuyển vào 09:26 ngày 29/03/2007
  2. vagabonder

vagabonder Thành viên mới

Ớ thế là chỉ mở topic để trình bày hoàn cảnh và khoe hàng thế thôi à ? Không chiêu binh tuyển lính à ? Mình cũng ở SG, đang bơ vơ vì chưa có nhà có cửa đây. Có cưu mang không ?
    @ ku Long: Bỏ nhà đi nhá
  3. businessboylovetravel

businessboylovetravel Thành viên mới

Minh cung la dan TPHCM day, minh co quen biet "anhtuands". Rat hao huc di du lich va Fan van luon la mot mo uoc lon cua minh!
    Moi nguoi cho minh tham gia nhom voi nha
  4. fxitin

fxitin Thành viên mới Đang bị khóa

họ quảng cáo mà
  5. candyduong

@vaga, business: welcome, welcome, các bạn biết phong cách dân bụi mà, càng nhiều bạn càng thích, càng đông càng vui. nhìn đi nhìn lại toàn người quen cả thôi. hôm nào có dịp cùng join cho vui
    @fxitin: hình như mục đích của bạn này mới là quảng cáo thì phải
  6. candyduong

Vì là nhà mới, tớ post lại ct bọn tớ đi Đại Lãnh lần trc khoe hàng tí nhé:
    Lịch trình Đưa ông Công ông Táo tại Cực Đông VN:
    Thứ 6 ( 10/2/2007 ) Sài Gòn ?" Nha Trang
    - 19g tập chung tại BX Miền Động & khởi hành đi Nha Trang
    - 4h sáng tới Nha Trang, dòm ngó xem NT ban đêm có gì hấp dẫn nào, khác ban ngày thế nào.
    Thứ 7 ( 11/2/2007 ) Nha Trang - Tuy Hòa Phú Yên
    - 7g đến Nha Trang , ăn sáng , cafe , ngắm biển Nha Trang
    - 8g - 8g30 đến Sinh Cafe thuê xe máy & tiếp tục đi Tuy Hòa. hành trình ~ 90km
    * Trên đường đi được phép ngắm biển , chim , hoa , cành lá ( nói chung là bất cứ cái gì đẹp ), đặc biệt là vượt đèo Cổ Mã.
    - 11g00 đến Phú Yên ( nghỉ ăn trưa )
    - 12g Tiếp tục hành trình chinh phục Mũi Đôi ( cực Đông của phe lượt phượt ) . hành trình ~ 30km bằng tàu, tổ chức ?o tập phá version 1.0 ?o và ngắm hoàng hôn tại Mũi Đôi ( * )
    * Có 2 phương án : ( a ) Ngắm hoàng hôn tại Mũi Đôi và đón bình minh ở Đại Lãnh
    ( b ) Ngắm hoàng hôn và đón bình minh ở Đại Lãnh thì đi ngay sau khi thu thập các ?o hình ảnh chứng cứ ?o liên quan
    - 16g30 ( kề hoạch A ) tạm biệt Mũi Đôi tiếp tục đi Đại Lãnh . hành trình ~ 30km qua Ninh Mã vượt đèo Cả với Cua đa đen, ngắm biển Vũng Rô xanh thăm thẳm...
    - 18g hy vọng lúc này đang đứng ngay chân ngọn Hải Đăng , tiến cử ?o em ?o nào xinh nhất vào xin phép Đồn trưởng tá túc qua đêm . Nếu thuận buồm xuôi gió tiếp tục ?o đập phá version 2.0 ?o tại bờ biển Đại Lãnh - Cực Đông của Việt Nam ( em chả biết Đại Lãnh hay Mũi Đôi là cực Đông tổ quốc, bọn em cứ đi tất cả 2 cho chắc )
    Chủ Nhật ( 12/2/007 ) Phú Yên ?" Nha Trang ?" Sài Gòn
    - 5g Ò ó o?.o?.Tất cả dậy nào , chuẩn bị đón ánh bình mình sớm nhất đi?
    - 6g ăn sáng - café cho tỉnh táo ( nhớ mời bác Đồn trửơng nữa nhá ! )
    * Hành trình đến chiều...
    - Đi dốc lết , tắm biển Vũng Rô , Đại Lãnh, ráng thêm Gành Đá Đĩa luôn ?
    - Thưởng thức các món đặc sản Phú Yên ( mắt cá ngừ ?.)
    - Chạy về Nha Trang , nếu còn thời gian tiếp tục ?o chơi & ăn ?o chờ đến giờ lên xe/tàu . Tạm biệt Nha Trang
    Thứ 2 ( 13/2/2007 )
    - 7g Xe đưa quý khách về đến TP HCM , tạm biệt quý khách và hẹn gặp lại , chúc quý khách 1 ngày mới bình yên !
    - 8g đi làm?..làm à ? khò?khò....khò?.
  7. smkt

smkt Thành viên mới

Chúc mừng nhóm mới của candy
    Tranh thủ vào cảm ơn "từ xa" bạn pvhquoc đã cứu bồ khi bọn tớ đánh võng ở đèo Cả tới 4 lần vì sự thiếu tự tin với cái ngọn hải đăng. Dù sao cua Đá Đen cũng đáng để thăm quan nhiều lần. Hẹn các bạn sẽ vào đó cảm ưn trực típ 1 ngày gần đây nhất
    Chúc nhóm các bạn phát triển mạnh mẽ về cả chất lượng và số lượng để phong trào đi trong Nam rộn ràng hơn, chia sẻ được nhiều hơn. Thỉnh thoảng có một cuộc hội ngộ hai miền ở khúc ruột miền Trung thì thật là hay đấy
  8. candyduong

Hải Đăng Đại Lãnh, nơi khá quen thuộc với dân lượt phượt :
    Bãi Môn dưới chân Hải Đăng, cuc đẹp, cát trắng phau phẳng lì:
  9. pvhquoc

pvhquoc Thành viên quen thuộc

khi nào vào SG thì " ới " mình một tiếng , mình sẽ tạo điều kiện thuận lợi cho bạn " cám ơn trực tiếp "
    See u soon !
  10. candyduong

Thank kiu vinamiu, tớ nghe Ranger kể về chuyến đi của nhóm ấy ở Đèo Cả 4 lần mà thấy thương và khoái ( vì có kẻ giống mình , nhóm tớ cũng lòng vòng 2 bận ở cái Đèo đấy đấy). Hy vọng sớm có dịp hạnh ngộ vi vu chung 1 chuyến hén