1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chinh phục đỉnh Chu Yang Sin - đỉnh cao nhất khu vực Tây Nguyên

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi OldCat75, 15/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác tínhđi 20 km đường rừng mà đơn giãn vậy sao, 3 ngày là kiểm lâm đi đó bác ơi
  2. gentlemice

gentlemice Thành viên mới

Hôm qua mình có trao đổi với anh Toản - kiểm lâm về việc rút ngắn lịch trình bằng cách đi muộn hơn. Nhưng anh nói là đi thì sau 3g chiều vẫn đi được, tuy nhiên sau đó không kiếm được chỗ để hạ trại.
    Ở rừng núi đâu phải chỗ nào cũng đủ bằng phẳng và rộng để hạ trại đâu bạn. Một điều đáng lưu ý là nếu để đêm xuống thì việc dựng lều sẽ không thuận lợi nữa vì không thấy đường.
    Fan dù gì cũng đã trở thành một điểm du lịch với gần như đầy đủ các dịch vụ nên Fan có cao hơn, đường có xa hơn nhưng mức độ khó của nó đã giảm phần nào.
    Còn CYS, mặc dù đã phát triển hình thức du lịch sinh thái nhưng từ trước đến giờ các đoàn đi du lịch đếm trên đầu ngón tay, phần lớn là các đoàn chuyên gia trong và ngoài nước đi nghiên cứu. Mình chưa đi CYS nên cũng chưa khẳng định với bạn mức độ khó của nó như thế nào. Nhưng một điều chắc chắn là ở Fan, bạn có thể tìm thấy dụng cụ hỗ trợ ở những chỗ leo khó (vd như dây, thang,..) nhưng ở CYS thì không có.
    Nhà Bidoup mình chọn lịch trình 04 ngày mặc dù là một chuyến đi khá dài nhưng tụi mình vẫn đặt tiêu chí an toàn, đảm bảo về thời gian và tiến độ, sức khỏe của cả đoàn lên trên hết. Với lại tụi mình đi khá đông nên lịch trình gấp rút không thể nào đáp ứng.
  3. medulich

medulich Thành viên mới

Tụi mình đi Fan cung đường mà chẳng có phương tiện gì cả chỉ có phương tiện là chi trên, chi dưới và "chảo" thôi. Mà đi 2,5 ngày lên đến đỉnh. Mình không biết CYS đường đi thế nào? Có dốc đứng như Fan không. Nhưng nếu cung đường còn ít người đi thì cũng chú trọng độ an toàn.
    Mình đặt gạch nhé, cụ thể thế nào bác nào có kinh nghiệm làm trưởng đoàn đi. Mình chỉ được cái trợ lý của trợ lý trưởng đoàn thôi
  4. nguyendangthaiha

nguyendangthaiha Thành viên mới

Chị Như yên tâm, em đi đợt này sẽ truyền kinh nghiệm để nhà mình có thể đi CYS.
  5. book_worm

book_worm Thành viên mới

Thiệt tình là tớ cũng prefer hạ gục nhanh tiêu diệt gọn trong 3 ngày, ti nhiên hum bửa nói chiện mí anh Toản thì có vẻ như hỏng thực tế cho lém. Mí ảnh đi rừng mừ mí năm roài thì dzuyệt 3 ngày , còong thì vẫn khuyên tụi mình 4 ngày.
    Tui thì hay độc hành xế nên chẳng có chiên nghiệp tổ chức đâu, nhưng hum bửa oộp ẹp thì thấy logistic đơn giản (ngoại trừ việc budget/người của đoàn nhỏ sẽ cao hơn chừng 400k/người vì định phí: 800k tiền xe từ Trạm KL f đường đền núi + Phí KL dẫn đường 300k người/ngày x 4 ngày. Níu moại ngừ đi thì phân công nhiệm dzụ.
    Nhìn qua lại tới lui trước sau trái phải hình như có 4 mạng, mà ko rõ là chắc đi hay ko. Tớ thấy chỉ cần 4 mạng là đủ để lên đường. Mí pác confirm chắc chắn trong sáng mai nhé.
    1. Book_worm tui.
    2. Medulich
    3. missnai
    4. chewinggum
  6. medulich

medulich Thành viên mới

up lên nào, có bác nào tham gia nữa không?
  7. nguyendangthaiha

nguyendangthaiha Thành viên mới

Cho em một suất cổ vũ nhé
  8. chewingum

chewingum Thành viên mới

Hồi nào tời giờ mình mới leo đỉnh Peak của Langbiang. Mình đang thu xếp luyện tập bằng chương trình leo đỉnh Hòn Giao. Vượt qua bài luyện tập này thì mới leo CYS được. Mấy bữa nay trời mưa quá! Cố....cố...cố.
  9. jeandn

jeandn Thành viên mới

Chào các bạn,
    Topic này tớ cũng bon chen mấy lần nhưng chưa được, nếu các bạn fix được lịch đi: tối 1/4 đi (thứ 4), tối 5/4 (Chủ Nhật) về tới SG thì tôi xin tham gia 1 chỗ.
    Đt: 0903 330383, email: nghialedn1@yahoo.com.vn
  10. book_worm

book_worm Thành viên mới

weo kòm weo kòm jeandn.
    Có 4 ngừ kần fơm nghĩ là vụ án mang ra xử đước òi.
    1. Book_worm tui.
    2. Medulich
    3. chewinggum
    4. jeandn
    5. missnai - chưa thấy kờn fơm - ko bít có join ko, kơ mà tinh thần tớ thấy là phải 4 ngày rồi đó pác. Bản thân tớ cũng mún hạ gục nhanh tiêu diệt gọn 3 ngày đó, nhưng chắk ko được đâu. Tớ chửa đi CYS bao h, nên nghe anh Tỏan KL khuyên nên tớ là nghiêm túc quát triệt tư tưởng . Pác sắp xếp được thì đi cho sôm tụ.
    @chewingum này, níu tớ hông lầm thì đỉnh Hòn Giao nó nằm trên đèo Ômega (or đèo Hòn Giao cũng rứa) - đường mới nối hoa & biển. Mà đường này thì rải nhựa ngoong lành, chứ đâu kó đòi hỏi leo trèo gì đâu hả pác ?? Đợt roài tớ phóng xế đi mát pa ga lun ?? Pác check lại coai níu leo trèo gì được thì tớ cũng mún khởi động, làm nóng chưng kẳng cho CYS lun.
    @ all, nghe chewingum noái tớ lại kó í tưởng là mình cũng nên làm 1 chiến trekking nhẹ nhà, goại là khởi động trước, vừa kết hợp ộp ẹm anh em gặp mặt lun, mí pác thí mần sao ?