1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Cho ai,làm gì và bằng cách nào"(tr.4)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Nguyet-ca, 04/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Sáng hôm 29,thay mặt mọi người,em và anh Minh Hiền bên TNT đã có 1 cuộc thảo luận(khá kĩ) về bé Kẹo,với chủ đề "giúp bé Kẹo làm 1 sạp báo".Anh MHiền với kinh nghiệm sẵn có đã phác cho chúng ta phần xương sống của kế hoạch,gồm những phần việc cần phải làm và vốn.
    Và đáng lẽ ra,em đã post kế hoạch đó lên để mọi người thông qua,nhưng...,hôm qua đến thăm bé Kẹo về,mọi người đã biết tình hình bé Kẹo thế nào rồi.Kế hoạch chắc ko thể như cũ được nữa!Nên em xin phép ko post kế hoạch lập sạp bái lên đây.Vì sao?,vì giờ bé Kẹo chỉ còn một mình.Có thể bé kẹo sẽ về ở với mẹ,có thể ko.Nếu ko thì kế hoạch đưa bé xuống làng Canh mình có thể làm được...
    Mùng 3 tập trung rồi em đề nghị chúng ta qua thăm bé Kẹo nữa,mọi người nhé!?!
    Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng Năm.
    "If we hold on together,I know our dream will never die"
  2. ThepLuyen

ThepLuyen Thành viên mới

Hôm nay mình có thêm thông tin về " Kẹo"
    từ http://tnt.vasc.com.vn/index.php?showtopic=1512Đây là bài viết của một thành viên Chính sách trong mailling list của nhóm.
    .Biết nói gì đây,trong lúc này mình có bao nhiêu tâm tư mà chẳng biết nói cùng với ai.Thật sự mình đang cần sự giúp đỡ của mọi người, mình đang giúp một người nhưng đang lúng túng không biết phải làm thế nào. Đó là một em bé khuyết tật.Tên em là Nguyễn Mạnh Cường ,mọi người thường gọi em với một cái tên đơn giản là "Kẹo", Bố em là một thương binh bị nhiễm chất độc màu da cam,chính vì vậy mà Kẹo cũng bị ảnh hưởng, chân em không thể đứng dậy được,tay em không thể cầm bút để viết được,bà nói em lại là mẹ của hai liệt sỹ nhưng không được chính quyền địa phương công nhận.Nói chung hoàn cảnh gia đình em trong lúc này cực kỳ khó khăn.Me em đã bỏ đi khi Kẹo được 3 tuổi.Hiện nay bố em không có nghề nghiệp ,cuộc sống của hai bố con hòan tòan dựa vào những đồng tìên mà Kẹo kiếm được khi đi bán báo dạo trên chiếc xe ba bánh,em thường bán báo từ 8h00 tối hôm trước đến 6h00 sáng hôm sau.Tất nhiên em vẫn được sự quan tâm của nhà nước với mức lương 84000d/tháng(dành cho trẻ em bị nhiẽm chất độc màu da cam)
    -Người đã đi dạy Kẹo là Bạn Hoàng Minh Huệ thành viên nhóm Chính Sách CLb TNT
    .Hôm nay tôi(Huệ) đi dạy em,tôi không ngờ em lại thông minh đến thế,em học bài rất nhanh ,nhận mặt chữ cái rất nhanh,nhưng trong lúc dạy em ,thấy đôi tay khó khăn khi nhặt từng chữ cái lên đọc,Tôi đã không kìm đựơc sự xúc động ,và phải rất khó khăn để nứơc mắt không trào ra, Tôi biết em là ngưòi có hoàn cảnh đặc biệt như vậy là một sự khó khăn lớn,cần phải có sự kiên trì,tôi cũng không biết tôi sẽ phải làm gì tiếp theo cho em ,tôi sợ khi đến gặp em thì không kìm được nước mắt.Hơn lúc nào hết bây giờ tôi cần sự giúp đỡ của mọi người.
    ---
    Lily Hoang
    Một số thông tin về em "Kẹo"
    Tên khai sinh:Nguyễn Mạnh Cường
    Ngay sinh:27/7/1988
    Dia chi:18 Hàng Buồm

Mọi người nếu muốn đến thăm và giúp đỡ em ,có thể đến trực tiếp 18 Hàng Buòm vào các buổi chiều trong tuần,hoặc có thể liên lạc lại với mình theo só điện thọai 7183081.Cám ơn mọi ngừơi nhièu,Hoàng Minh Huệ.

Được ThepLuyen sửa chữa / chuyển vào 08:19 ngày 26/01/2004
  3. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Và thông tin mới nhất là ra Tết,bé Kẹo sẽ ko đi bán báo đêm nữa mà sẽ đi bán vào ban ngày!!!
    Anh NgMinh ới,kế hoạch lập sạp báo cho bé Kẹo có lẽ có thay đổi.Em sẽ trực tiếp nói chuyện với anh thì tốt hơn!
    Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng Năm.
    "If we hold on together,I know our dream will never die"