1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho anh - cho em! cho 2 chúng ta!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi bebe321, 04/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebe321

bebe321 Thành viên mới

cho anh - cho em! cho 2 chúng ta!

Nhà mới của mình đây em à! Khi nãy post bài mà có vấn đề nên loay hoay mãi!
    Khi nãy viết nhiều lắm,giờ mất hết cả hứng nên không viết lại được, nhường em bắt đầu nhé cưng của anh!
  2. bebe321

bebe321 Thành viên mới

nhóc à, anh thi về muộn,cố gắng online với hi vọng được gặp em! Anh nhớ em! Không nhiều nhưng đủ để anh phải ngóng phải mong!
    Em thế nào! chúc em ngủ ngon Vịt con của anh!
  3. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Vào được đây thì mất cả ngày mới tìm ra topic ....Mọi người thi nhau tâm sự ghê quá
    Chẳng biết anh thi thế nào rồi nhỉ ? Đã hứa với mình là sẽ học tốt ...Chỉ mong anh chú tâm vào những việc khác để quên những chuyện buồn, và dòng thời gian chậm chạp trôi đi ....
    Dạo này mình thức khuya hơn một tí, khéo cuối tuần ko dậy nổi để đi thi mất hu hu ....Nghĩ đến chuyện dọn nhà mà oải người luôn ....Hôm nay dọn được 4 thùng đồ, vậy mà sao thấy còn nhiều đồ quá ....
    Mình vừa chat với 1 người bạn .Đang tâm tình thì chả biết lại chạy đâu mất .Ngồi đấy kú mà chẳng làm gì được ...Ngày mai lại tỏ vẻ như đó chỉ là chuyện nhỏ .Thấy ấm ức ...Hôm qua cãi nhau với nó xong lại khóc . Rồi lại líu ríu xin lỗi ỉ ôi .Dở hơi thế đấy! Hay hôm nay nó trả thù mình nhỉ ? Nghĩ thế thì bậy quá ,nhưng mà ...
    Tuy nhiên một ngày cũng ko tệ lắm vì đồ mình mua hôm nay đã tới .Khiếp, cứ sốt ruột cả tháng giời sợ nó lạc mất .Tiền bạc chứ giỡn sao ?
    Về lại nhà ttvnol thấy thoải mái hơn nhiều .Hình như bạo mồm hơn ....

4. bebe321

bebe321 Thành viên mới

em cũng vào rồi! gặp em online bất chợt bao nhiêu mệt mỏi mong chờ hoá ra nhỏ bé! giống như sự mong chờ mòn mỏi được giải toả trong 1 cái nhìn,mặc dù cái nhìn ấy chưa bao giờ là hiện thực!
    Anh nhớ em nhóc à! Chẳng biết có phải vì lời hứa" sẽ học tốt " đã hứa với em hay không,nhưng anh đang phải vật lộn với chính cái gọi là việc học,tuy rằng nó ko như anh mong đợi nhưng kết thúc nó bằng 1 kết quả tốt vẫn hay hơn! đúng không em!
  5. bebe321

bebe321 Thành viên mới

vật vờ sau giấc ngủ chiều ngắn ngủi sao mệt đến vậy, ngủ chiều chẳng khác nào mặt trời đè,không mệt mới lạ!!! loáng thoáng đâu câu hát " cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu ",ừ nghe tâm trạng thật,mình cần đuọc yêu không cấn thôi biết yêu....nhớ em quá Vịt à!
    tiễn 1 người về mang trong mình 1 sự chơi vơi,ngắn ngủi thôi em à! lại khiến anh phải nghĩ, mình nói gì với con bé ấy nhỉ,mình khuyên nó bỏ cái không phải của nó để quay về với thực tế,nhưng mình thì sao?
    mình sao vậy,người ngoài cuộc nói gì cũng hay! Nhìn ánh mắt con bé hiền đến lạ,bình thường nó không hiền thế đâu,nhưng nó cần mình và nó biết ơn mình.........My à,không có gì đâu,thói quen của anh đó,hiểu chưa!
    Hướng 1 người trở lại với thực tế mà mình thì không muốn vậy,điên quá.......
    chị ấy bảo anh thất bại mà không chấp nhận mình thất bại...chị ấy đúng! em nhỉ!
    nhưng anh còn có em,cho dù dường như cái hừng thú vui vẻ ban đầu của em về anh đang dần dần mờ đi thì phải....ngày về còn xa quá,nhưng vẫn muốn chờ,vì sự chờ đợi nào cũng có giá trị của nó! nhớ em trong chập chờn giấc ngủ muộn,thấy em trên môi nụ cười đượm buồn đâu đó trên khoé môi khép kín bất chợt tiếng gọi " anh ơi "
    Được bebe321 sửa chữa / chuyển vào 20:35 ngày 06/06/2006
  6. bebe321

bebe321 Thành viên mới

hơi buồn 1 tẹo vì về đến nhà mà nhà vắng quá,chủ nhà bỏ đi đâu mất tiêu rồi! em bận anh biết mà,nhưng về nhà mà không thấy nhà có chủ hay 1 hơi thở,dấu vết của chủ nhà thoáng buồn 1 tẹo.
    Anh nhớ em Vịt à, muồn nghe em gọi " H à,em nói này" nghe đáng yêu không chịu đựoc.
    Anh thi,hôm nay làm bài quá tốt,mình thích Chị Tư nên có lẽ vì vậy mình làm hăng say không biết mệt,dừng bút rồi mà vẫn còn thèm viết!
    " ở đời làm gì có chuyện Đời Như Ý "( đời như ý- nguyễn Ngọc Tư) có phải vậy không,em có tin thế không? nếu như có thì anh mong rằng em sẽ không về nữa,hoặc anh se không được gặp em.........em nhỉ!
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Chuột nào nhỉ,mình ví mình làm chuột có được không? Có lẽ cũng đúng,mẹ sinh mình tuổi chuột giờ chuột,nên có 1 tí gì đó láu cá,hay phá hoại,nhưng hay bị động và thực tế mình luôn bị động trong mọi chuyện:học hành,tình cảm.......mèo nào nhỉ! 1 con mèo đúng nghĩa,bí hiểm khó tìm.Tai sao mèo sinh ra để bắt chuột.
    Em hồn nhiên nói " anh có quyền nhớ ai cũng được,miễn thuộc về em thôi",thấy lòng mình nhẹ hẳn,mình biết mình đang nghĩ gì,mình không thể quên được người ấy,mình vẫn yêu,yêu nhiều lắm,nhưng em làm mình thấy khác....
    thế thôi.lúc khác lại tiếp!!!!!!
  8. bebe321

bebe321 Thành viên mới

mình là một con mèo ...Ah, hay nói đúng hơn là một nàng Vịt còi ....Mình ko dám bảo mình đang yêu (Bố ai tin được cái gọi là tình ảo) . Nhưng trong cuộc sống vốn phức tạp này thì việc tìm kiếm cho mình một người để tin, để mạnh dạn đặt vào chút tình cảm ko phải dễ dàng .Mình cũng từng yêu đấy chứ, nhưng cuộc đời ko như là mơ .Tình cảm mang đi rồi còn để lại nhiều vết thương cho tâm hồn ...Mình đã biết sợ người ta, mình cứ phải đề phòng như vậy ...
    Mình quen biết anh là một chuyện tình cờ .Ấn tượng đầu tiên ko khác gì với những người bạn khác nhưng mình tìm thấy ở anh một cái gì đó như đồng cảm , như sẻ chia ,dù cả 2 chẳng có điểm gì giống nhau cả .Khi mình biết về tình cảm của anh, mình xúc động thật sự .Niềm tin về sự thuỷ chung tưởng chừng đổ vỡ nay lại có chút hy vọng .MÌnh mong là mình có thể khiến anh vui hơn, thay đổi cái nhìn của anh về thế giới này và mạnh dạn bườc đến tương lai ....
    Mình ko biết sau này khi gặp nhau chúng mình sẽ như thế nào .Có lẽ lúc đó anh đã có người khác, hoặc mình đã tìm được một nửa kia .Nhưng trong hiện tại, mình thích anh, mình muốn sẻ chia với anh buồn vui trong cuộc sống . Anh tìm thấy niềm vui ở mình, mình đã thấy như được an ủi ...
    Mình biết anh còn nhớ người xưa và hoàn toàn thông cảm .Nếu bảo anh phải nhớ mình như nhớ cô ấy thì đó hẳn là điều nực cười và ngớ ngẩn nhất . Người ra ko thể chỉ nhớ cái màn hình thay vì người bằng xương bằng thịt ,vả lại thời gian chưa lâu ...Mình mất đến hơn 1 năm để quên đi mối tình đầu .Anh là người tình cảm, sẽ mất nhiều thời gian hơn là điều dễ hiểu ....Nhưng mình tin là nếu ngày trở về đến, và mọi việc như mong đợi thì anh sẽ biết như thế nào là một tình yêu thật sự có cho và nhận .Của phải tội, mình chỉ có tài khiến thiên hạ cảm động ,chỉ sợ mình sẽ khiến anh tổn thương thêm vì cái tính kỳ quặc của mình thì .....
  9. bebe321

bebe321 Thành viên mới

anh chết vì cười với em Vịt à,em là chúa spam bên ttvn rồi mà sang đây tật cũ không bỏ.Nhưng thói quen dễ thương,đáng yêu nhỉ!
    Chạy hộc tốc về nhà cốt chỉ muốn kịp giờ,không muốn người khác phải đợi mình và với em cũng vậy.Tự nhiên thấy nôn nao kì lạ,chẳng thể hiểu nổi vì sao,yêu ư?có lẽ không vì anh biết anh vẫn yêu chị ấy và nếu có thể chị ấy cũng sẽ tìm thấy topic này của bọn mình,mà có sao đâu,cũng vậy thôi!
    Có gì đảm bảo cho cái chốn ít thực nhiều ảo này,nhưng đôi khi ở đây lại hay,anh không phải quanh co,lúng túng khi người ấy từ chối,anh cũng không phải che giấu cảm giác rằng mình đau rất đau vì yêu mà không được phép!Ở đây anh có em,có được niềm vui cỏn con,có sự chia sẻ nhẹ nhàng,có người khiến anh phải cười liên tục.Anh nhẹ nhàng hơn khi gặp em,thoải mái hơn khi nghe em nói dù chỉ đơn giản rằng " em không muốn anh đói" hay " ngủ ngon nhé cưng".Anh đã yêu,hơn 1 lần,nhưng cái cách em đến với anh thật bất ngờ.Em bảo "mình thử nhé,em sẽ tán anh!",cứ như đùa,và anh nói gì nhỉ?"cứ thử xem,việc gì cũng cần phải thử,nhưng anh không chắc gì đâu nhé,vì anh vẫn yêu chị ấy",em nghe điều đó mà dường như chẳng có gì,em hiểu,và em vẫn cứ làm.Tối qua anh lại hỏi" còn muốn tán anh nữa thôi?" điềm tĩnh em trả lời " đổ rồi tán làm gì",uh anh đổ rồi đấy!Không thể nhớ em như người anh đang nhớ,nhưng anh biết rằng ở đâu đó trong anh có em!
    Ngày về còn xa quá,không ai nói trước được điều gì lúc ấy,có thề anh không được chị ấy vì đó là bản chất con người anh.Nhưng anh vẩn mong được gặp em,vì cái gì nhỉ,vì anh thích em!thích thật mừ! Đau đời,đời heo đè!
  10. bebe321

bebe321 Thành viên mới

chã gì hả Kev béo? ý ông là gì?thật tình bọn này muốn tìm 1 cái gì đó riêng tư 1 chút,bớt ồn ào 1 chút để lắng đọng lại những chếnh choáng thoáng qua,muốn giữ lại để nhớ về nhau!chắc chắn rằng mọi người trong hol sẽ ghé qua,nhưng không nghĩ lại....spam có nghệ thuật vậy!!!!!!!
    Vịt à,anh vui,tự nhiên thấy vui đến lạ Cái vui bất ngờ đến anh không hiểu tại sao,muốn chạy ngay đến em mà chia sẻ cái vui bé tí tẹo!Em chư dậy,chắc chắn là vậy,nên anh sẽ chờ!Có gì đâu,chờ với anh đã là chuyện gì đó quá quen thuộc rồi!
    Anh nhớ,nhớ nhiều lắm,nhớ ex-love của anh,nhớ chị ấy thắt lòng và nhớ cả em nữa,chưa bao giờ thấy mình tham lam như vậy!Anh muốn có tất cả,nhưng cuộc sống là cuộc sống,thực tế là thực tế.Muốn gọi em 1 tiếng Cưng à!ừ thì gọi " Cưng à!em dậy chưa,anh chờ!"
    1 ngày vui buồn lẫn lộn như cái mớ bòng bong lộn xộn trong anh,hic hic!!!!!!!!Hôm nay chưa gặp!
    Con bé kia,dậy đi! chợt nhớ tối qua em nói " chưa ai có thể lôi em dậy vào giờ này đâu đấy" anh không lôi,anh gọi!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa