1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHO CHẮC ĂN.......?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi CompagPresario, 23/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SilverWings

SilverWings Thành viên mới

Thưa bác chứ cái hưởng thụ cao nhất của tình yêu nó là cái khác cơ bác ạ. yêu nhau không phải nhìn nhau mà cùng nhìn về một hướng mà. Bác tưởng tượng cái cảnh 1 đôi trai gái nắm tay nhau đi về phía mặt trời đang lên đẹp hơn hay là cảnh một đôi nhồng như trận đang tập Judo đẹp hơn ?
    Ối bác lại lo bò trắng răng rồi.... một người con gái ngoan ngoãn, trong trắng không bao giờ lo mình sẽ bị ế cả, chỉ những cô có tiền án tiền sự thì lúc nào cũng thấp tha thấp thỏm, ko biết sẽ phải nói với "anh ý" thế nào thôi bác.
    Một anh chàng suốt ngày luẩn quẩn chuyện giường chiếu cũng khó mà khá được. Biết đâu bỏ được anh giường chiếu lại kiếm được anh lo chuyện nước non......... kể cũng khoái các bác nhỉ.

2. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

Hic hic, tôi có cảm tưởng là bác SW này bác ý không có cảm xúc về cái chuyện ấy. Hay là chưa gặp tôi chưa biết hay sao nữa hic hic. Nhưng mà theo tôi như thế là không tốt, thế chẳng nhẽ bác yêu người ta chỉ có nhìn về một hướng là hay à. Thế em hỏi bác nhé, nếu mà chuyện tình yêu mà chỉ là " một đôi cầm tay trở về Thiên Đàng " thì đó gọi là chỉ có tiếng mà không có miếng thôi bác à.
    Nếu theo ý kiến của bác vậy là hay thì bác nên xem lại phim Mỹ, đầu tiên là một đôi cầm tay về phía hoàng hôn và sau đó thì " vào phòng và luyện Judo ".
    To NKB19: Em đâu có lôi bác vào đâu, em chỉ muốn nói chuyện với bác chút thôi, tại lâu không gặp hơi nhớ hì hì. Bác thi cử tốt chứ?
    Chữ ký không hợp lệ!
  3. xuanhoi2000

xuanhoi2000 Thành viên mới

tôi vào cái toppic này và đọc hết những bài viết của cá vị ....tậht là hay và thú vị biết bao nhiêu ...thấy rằng vấn đề này không còn là vấn đề khó bàn luận nũa ...tôi thật sự vui cho các vị.. tôi có một số đóng góp như thế này :
    Thứ nhất là hai vịi nhatkýbuon19 và giâctphuc có khi hơi lạm dụng tôpic này hay sao ấy ...cần nhìn nhận lại ...nhiều khi đi ngoài chủ đề ..và sa vào nói nhau không hay và ra sức thanh minh những gì minh nói...mất hết cả tự tin roài con gì
    Thứ hai là về chuyện này ...chủ đề của chuyện ấy mà...tôi cho ràng chúng ta đều là những người lớn roài ,,đã làm là phải chịu trach nhiệm về việc mình làm (dám làm dám chịu tôi cho ràng trong chuyện đó ,nếu có sẩy ra thì lõi đến 60pờ sen là do con gái cả...thử hỏi nếu không có sự đồng ý của các cô các chị thì đố thằng nào dám lam cái viếc đó(nếu không muốn đi tù vì tội hiếp dâm)nói thật trong chuyện này thì cả hai bên đêu sướng cả ..chả ai khỏ gì đâu ... dừng ai bảo khổ mà nói bậy đó ...
    Theo tôi nghĩ tình yêu nó cũng nhuw các tình cảm khác thôi ,nó cũng có múc độ đậm nhạt của nó ... mỗi người yêu nhau theo một kiêu và một mức độ riêng ... thế nên mỗi người cũng có cách xử lý trường hợp này một cáh riêng... theo tôi ,,người trong cuộc tự nhân định rằng mình yêu anh ấy có nhiều không ??/ liệu có thể vượt qua được những thử thách hay khong???(có nghĩa là tin tưởng bao nhiêu vào tình yêu )thì người đó sẽ tự quyết định cho mình .. và khi đã quyết định roài thì cứ thế mà lam (làm theo quyết đình của mình ,thuận tình hay từ chối )tôi nghĩ rằng làm việc gì mà minh mong muốn .mình quyết định làm thì chắc cắnh là sẽ cảm thấy thoải mái thôi ...tôi thấy những người sau này phải hối hận toàn la những người kém bản lĩnh cả...chưa chin muồi đã ép mình làm chua nhận thức rõ tình cảm của mình đã làm ,như vậy là không thoải mái ...khi sảy ra việc thì đổi tội cho người kia ..có nên không ???các co con gai cung không muon có con sơm cho vướng víu ,thì các anhcon trai cung vậy thôi ah...nhưng khi người ta nói ra thì bảo là sở khanh ... nếu con trai bảo là gĩuw lại thì biết đâu các cô lại đòi phá gấp...
    Nói túm lại là tình yêu dến độ chín thì chẳng có gì phải sợ cả ...(chỉ có điều làm sao ma biết lúc nào thì nó chín ...lại phải dựa vào người trong cuộc thôi ...)
    Tôi mạn phép có vài lời như vậy nếu không may mạo phạm vịi nào thì mong mọi người bỏ quá cho
    chắc chắn tôi còn post tiếp vào toppic này nữa
  4. RockRomanceLove

RockRomanceLove Thành viên mới

Đồng ý với quan điểm của em SW.Ccông nhận yêu để đẹp chứ ko phải yêu để suớng.Còn khi đã yêu nhau rrồi chuyện múc nhau có hay ko thì ko quan trong lắm.Có ai xác định xây dưng tinh yêu với 1 người chỉ để múc nhau vơi nguòi đó ko đâu.Nếu có thì đó ko phải là tình yêu.Thật đấy.Ko phải lí thuyết suông đâu.
    Tôi ko phủ nhận chuyện quan hệ là xấu xa(cũng thich quan hệ bỏ xừ đi chứ ) nhưng chuyen gì thì chuyện, cũng phải có cái giới hạn của nó thôi.Đó. nó là thế đó hê hê
    Lê Tuấn
    Được RandomWalker sửa chữa / chuyển vào 22:58 ngày 22/08/2003