1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỗ đi chơi nào cho cả lớp có thể ..đập phá

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tinyfly, 13/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Chỗ đi chơi nào cho cả lớp có thể ..đập phá

Em thắc mắc mấy ngày nay rồii Ở topic hỏi đáp mà chả có MOD nào trả lời hộ em . Đành phải hỏi lại ở đây. Mọi người tư vấn hộ em chút.

Xin hỏi mọi người , lớp em định đi chơi 2 ngày trong năm nay. lớp khoảng 30-40 người, Vậy có những chỗ nào đi được . Bọn nó đòi em fải đưa ra 1 list cho chúng nó chọn cơ ạ. Vậy nhờ mọi người tư vấn hộ em. 1 tour mà total <5 tr ấy ạ. Có chỗ cắm trại và đốt lửa qua đêm được+ có thể tự do nữa

---------------------
  2. loichoiboi

loichoiboi Thành viên mới

Cô này rõ hay,,,
    Muốn hỏi advice mọi người mà câu hỏi cũng ko cụ thể? Chẳng ai biết lớp cô đang đóng đô ở đâu? Tôi chỉ cho cô lên tận Cao Bằng Bắc Cạn thì sao?
    Đề nghị cung cấp thêm thông tin để bà con biết lối mà chỉ chứ.
    Thêm nữa <5 tr cho 30-40 người trong 2 ngày -> < du lịch bụi.
  3. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Chít em quên mất. Lớp em muốn đi đâu đó cách Hà Nội khoảng 100-200km thôi đi 2 ngày ấy ạ, nếu có chỗ nào lạ lạ, mang đến cảm giác mới ấy ( bỏ mấy cái quen thuộc như Cúc Phương hay Yên Tử đi) nhờ mọi người tư vấn hộ cụ thể ăn uống thế nào hay ngủ qua đêm có được cắm trại đốt lửa không.
    Đi du lịch bụi cũng hay đó.
  4. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Lựa chọn cho các bạn đây:
    Lên núi:
    Ba bể
    Mai châu
    Hồ Hoà bình
    Xuống biển:
    Cát bà.
  5. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Thế này em vẫn chưa hiểu phải tổ chức đi như thế nào cả. Chẳng hạn ăn uống ra sao, buổi tối ở đâu. đến đó thì tham quan cái gì, chơi được gì?. Đi hồ Ba bể thì thế nào ?, Chỗ này em nghĩ là chưa đứa nào lớp em đi, vậy nhờ mọi người tư vấn chi tiết hơn được không ạ.
  6. yasashii

yasashii Thành viên mới

khoa của em vừa đi Suối Hai - Hà Tây 2 ngày, ở đó có sông nước, có thể đi bơi thuyền, núi non đẹp hết hồn, còn ngoài ra chả có gì cả.
    Nếu lớp bác định tìm một chỗ để tụ tập và đốt lửa trại thì ổn đó.
    ở đó có khoảng đất rộng lắm để có thể đốt lửa trại thoải mái.
    Còn đồ ăn thì các bác nên mang đi, vì ở đó chỉ có mấy cái nhà sàn nhỏ nhỏ đồ ăn không phong phú lắm
    ở đó thì các bác tha hồ đập phá buổi đêm
    còn nếu không thì đi cắm trại ở Tam Đảo cũng được, cũng đốt lửa trại thoải mái.....
    nếu bác có ý định đi thì em sẽ kể đầy đủ hơn cho bác, ok?
  7. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

thanx bạn yashashi. Nhưng lớp mình muốn đi xa xa hơn chút nữa. Đi hồ Ba Bể hoặc MAi châu chẳng hạn. Bạn có biết phải tổ chức đi thế nào không. Có ai biết ở Ba Bể hoặc MAi châu thì có những gì hay không. đi thế nào? Chán quá em hỏi mấy hôm mà chẳng ai giúp em cụ thể chút.
  8. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

2 ngày đi Maichâu chắc là được.. chứ đi Ba bể.. mệt fết đấy, mát gần ngày ngồi o tô.. đến nơi khoảng 4h chiều... hôm về thì đi từ 6h sáng, về dến Hn cũng 5h chiều... ui giời cứ gọi là phải đi 3 ngày, nhưng nếu đi 4 ngày Ba bể thì lại quá nhiều
    Tớ nghĩ muốn đập phá thì nên đi Mai châu, rùi rủ nhau vào bản dân tộc í, ngày xưa lớp chị tớ đi MC vào dân tộc thcíh lắm... cơ mà... mùa này đi MC tớ nghĩ là ổn, mua khô, lạnh, đi đỡ mất sức........ Ôi thèm đi quá..
  9. yasashii

yasashii Thành viên mới

thế bác muốn hỏi cụ thể về khâu tổ chức à vui chơi hay là tổ chức ăn uống hay xe cộ....
  10. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Về xe cộ thì bọn em tự lo được, bác tư vấn cho bọn em xem là lên đó thì ở đâu, thuê nhà sàn thế nào( co'' số dthoại liên lạc trên đó thì càng tốt)ăn uống thì tự mang đồ mình đi hay là lên đó tính;; còn vui chơi trên đó có những gì và đi đâu trong khoảng 2 ngày đó. Vậy thôi. Nhờ các bác.