1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.

Cho E hỏi mua thẻ cào đt mà có hóa đơn VAT thì ở đâu có ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi congaiV, 10/11/2009.

1. congaiV

congaiV Thành viên mới

Cho E hỏi mua thẻ cào đt mà có hóa đơn VAT thì ở đâu có ạ

Mạng Viettel ưu tiên, sau đó đến vina và mobile ạ, k tính các bưu điện vì ở đó chỉ có vina với mobi thôi ạ, thanks cả nhà ạ,
  2. ao2daybenho

ao2daybenho Thành viên mới

Theo em biết thì thẻ điện thoại (giống như tem thư, cước) giá ghi trên thẻ đã bao gồm cả thuế VAT rồi (thuế VAT này người tiêu dùng chịu nên người ta không tách ra khỏi giá để các bác cào thẻ cứ nghĩ là gọi không có thuế).<br>Do đó bác sẽ không tìm được hóa đơn đối với bất cứ loại thẻ điện thoại nào.
  3. ao2daybenho

ao2daybenho Thành viên mới

Em xin phép bổ sung thêm: bản thân cái thẻ đt đã là một "hóa đơn đặc thù". Mệnh giá trên thẻ là chốt doanh thu, các đại lý chỉ được chíết khấu thanh toán thế thôi. <br><br>Mà bác đòi hóa đơn VAT làm cái gì cơ chứ. Bác mà có hóa đơn là lỗ vốn luôn.<br>vì giá bác bán ra chỉ là giá trên thẻ (thế còn thuế GTGT đi đâu?). Bác không được khấu trừ thuế GTGT đâu nhé vì bác bán thẻ có xuất hóa đơn cho khách hàng đâu.
  4. anhtuan5689

anhtuan5689 Thành viên mới

Bạn có thể chọn sử dụng dịch vụ giao thẻ cào điện thoại tận nơi có xuất hóa đơn VAT (giá trị gia tăng) của công ty thế giới di động khi đặt mua từ 500,000đ trở lên. Bạn có thể chọn sử dụng thẻ của tất cả các mạng viễn thông hiện nay, được xuất hóa đơn VAT và giao hàng hoàn toàn miễn phí.
    Để đặt thẻ điện thoại, hãy gọi 1900.561.292

[​IMG][​IMG]

Nguồn: http://www.thegioididong.com/tin-tu...-–-giao-the-dien-thoai-tan-noi-mien-phi-44650
  5. trua_nang

trua_nang Thành viên mới

Bạn còn cần ới tớ nhé. cty tớ có thể bán sim thẻ or viết hđ 5-6ty/tháng. % cạnh tranh.
    đthoại: 09.345.79.123