1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho e hỏi tuổi 79 hợp với những tuổi nào vậy?

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi attiladethuong80, 01/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. attiladethuong80

attiladethuong80 Thành viên mới

Cho e hỏi tuổi 79 hợp với những tuổi nào vậy?

Tại sao cái tuổi mà theo các cụ tính là tuổi âm là 79 còn tuổi đi học là 80 sao mà vất vả vậy chứ. Em không tin vào bói toán nhưng không hiểu sao nhiều khi nghĩ lại cũng thấy số mình đen đủi trogn chuyện tình duyên thật. Nếu có ai đó đã gặp và tiếp xúc với e chắc chắn ít nhiều đều có những ấn tượng tốt. Vậy mà đến ngày hôm nay vẫn chỉ một mình và luôn một mình như vậy có phải là số phận rùi không.
  2. hoingovachialy

hoingovachialy Thành viên mới

79 hợp với đa tất cả các tuổi bạn " dễ thương " ạ, vì gái đứng chứ Kỷ, hay Mậu đa số đều từ tâm, tương đối lành tính, nhường nhịn.Nhưng theo các cụ bảo thì hợp với 75,77,78,80 mà 76 cũng rất hợp về tình cảm chỉ có làm ăn thì không tốt lắm, kết hợp với 75 thì hay cãi cọ do thuỷ hoả tương xung nhưng lại nhàn hạ đỡ vất vả hơn với các tuổi khác, với 70 ,71 cũng ok,72 thì khá giàu , chuyện vợ chồng ở với nhau lâu đc hay chia ly còn do phúc đức bên họ nội họ ngoại, phúc mình tạo ra nữa, nên tuổi tác chỉ một phần, rồi khi sinh con ra, mệnh con đỡ cho cha mẹ cũng giúp cho gia đình bền vững.
    Nói túm lại, yêu là cưới hihi, chả sợ chú nào sất cả!
  3. fingerfish

fingerfish Thành viên mới

ui, bạn này biết nhiều thế, hoá ra là mình hợp với nhiều tuổi thế cơ à, lại phải " mải mê chinh chiến và yêu đương" rồi
  4. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Nhưng mà fish đầu tư nhiều mà vẫn chưa hiệu quả nhờ
  5. lrosalia

lrosalia Thành viên quen thuộc

Tớ cũng lận đận tình duyên. Nhưng kệ, quẳng những lo toan đi cho thoải mái đầu óc, cho mình trẻ trung.
    Tớ gặp toàn người 77,78,79,80 thậm chí 83, 81 nữa chứ. Hix.
    Chả có a nào nhiều tuổi hơn nữa cưa cẩm cả.
    Cái tuổi này đúng là lận đận thật đấy. Bạn bè tớ cũng còn nhiều đứa chưa lấy chồng, mà chả phải là kén chọn gì đâu. Như tớ nè hok kén gì hết á, suôn sẻ thì đã lên đò 2năm roài, tự nhiên trời phạt (chả phải tự nhiên chắc kiếp trước mình k tích đức làm khổ kiếp này). Chắc phải ngồi đợi cái số nó đến (vì ngày xưa cố gắn cái số khác vào mình mà k đc )
  6. Man-Hanoi

Man-Hanoi Thành viên quen thuộc

hihi, con người co duyên lắm mới gặp nhau ở đây, tại sao không tận dụng cơ duyên của minh nhỉ, nếu chỉ tính cuộc đời một con người mỗi năm có thể gặp gỡ nói chuyện được với 400 người thì số lần nói chuyện bị lặp lại là 350 người. theo thống kê thì người có số lần giao tiếp với nhau trong cả cuộc đời không quá 10000 người đối với các nhà ngoại giao, người bình thường cả đời chỉ quen biết khoảng 4000 người. Vì thế cơ hội gặp được nhau và nói chuyện là phải có duyên lắm đó bạn ơi, trong hơn 6 tỷ người trên trái đất để gặp nhau cũng là duyên số, vì thế nếu yêu thương được thì cũng nên yêu thương và chia sẽ, trong kinh thánh có một câu : hãy cho đi thì ta sẽ nhận lại .
    Chúc bạn gặp được may mắn.
  7. attiladethuong80

attiladethuong80 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng muốn tìm được người sinh năm 75 mà sao khó quá. các bạn mình nói rằng tuổi này đều có vợ hết rùi.Tính mình già dặn chắc chỉ hợp với những người có độ tuổi này thui. Mà nhiều khi lấy chồng vợ cũng do duyên số mà đúng không các bạn. Thui mình cứ hy vọng biết đâu sẽ gặp được người như vậy thì sao. Còn nếu không thì đành ở với bố mẹ vậy. Hicc
  8. pinkgirl79

pinkgirl79 Thành viên mới

Ai cũng bảo tuổi Kỷ Mùi an nhàn mà sao mình vẫn lận đận vất vả thế nhỉ Không ngờ cũng có các bạn đồng cảng ngộ.
    Ngày trước bà tớ rồi mẹ tớ đi xem bói, ai cũng bảo số tỡ sướng, sướng đủ mọi bề, thế nên tớ chủ quan, cũng tin là số mình sướng thật nhưng giờ thì chả thấy sướng đâu, chỉ thấy lận đận thôi, nhất là đường tình duyên, Thê nên chẳng tin được vào bói toán.
  9. muihech_8x

muihech_8x Thành viên mới

88 hợp với nhiều tuổi lắm suy ra 88 hợp với 79 lắm ạ
  10. pinkgirl79

pinkgirl79 Thành viên mới

hihi, con người co duyên lắm mới gặp nhau ở đây, tại sao không tận dụng cơ duyên của minh nhỉ, nếu chỉ tính cuộc đời một con người mỗi năm có thể gặp gỡ nói chuyện được với 400 người thì số lần nói chuyện bị lặp lại là 350 người. theo thống kê thì người có số lần giao tiếp với nhau trong cả cuộc đời không quá 10000 người đối với các nhà ngoại giao, người bình thường cả đời chỉ quen biết khoảng 4000 người. Vì thế cơ hội gặp được nhau và nói chuyện là phải có duyên lắm đó bạn ơi, trong hơn 6 tỷ người trên trái đất để gặp nhau cũng là duyên số, vì thế nếu yêu thương được thì cũng nên yêu thương và chia sẽ, trong kinh thánh có một câu : hãy cho đi thì ta sẽ nhận lại .
    Chúc bạn gặp được may mắn.
    [/quote]
    Có những lúc bỗng dưng gặp được ai đó. Chắc là do có duyên nên mới gặp được. Nhưng rồi bỗng nhiên lại không bao giờ găoh nữa. Cho dù nhiều khi muốn gặp lắm lắm. Mà cũng chỉ quanh quẩn ở HN thôi, mà sao không bao giờ gặp nhỉ? Phải chăng là hết duyên rồi?