1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho e hỏi về kem dưỡng da và kem bôi giảm quầng thâm mắt

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hani3721, 13/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TuVuotNguc24

TuVuotNguc24 Thành viên mới

Bệnh này cứ lấy chồng vào là khỏi ngay thôi em à ( lấy vào rồi mà còn đi đêm hay là theo zai fượt thì nó oánh cho tím mắt luôn chứ ko còn thâm nữa đâu )
  2. kieuoanh456

kieuoanh456 Thành viên mới

Dưỡng da là việc rất tốt giống như mình chăm sóc cơ thể mình hàng ngày. Quầng thâm ở mắt đúng là phải kết hợp ăn uống sinh hoạt điều độ thì mới hiệu quả còn mỹ phẩm chỉ có thể hợp với một số người và loại tốt thì giá thành lại cao, trang điểm khéo thì che được. Chủ yếu là ngủ đủ và sâu.Mình trước đây khó ngủ và hay mất ngủ nhưng kể từ ngày dùng máy ion của Nhà máy Bộ quốc phòng thì ngủ sâu và ngon giấc nên vẫn dùng mỹ phẩm để chống nhăn mắt chứ thâm quầng thì không lo nữa.
    Yahoo:oanhxudụ
  3. hani3721

hani3721 Thành viên mới

Theo chị nghĩ nếu em có điều kiện nên đi soi da để biết tình trạng da dẻ của mình thì sẽ có các bước chăm sóc phù hợp. Bây giờ em chỉ đóan da em là da hỗn hợp mà chị ko biết em hỗn hợp thiên khô hay thiên dầu và có nhạy cảm hay không.
    Từ trước đến nay em có dùng qua mỹ phẩm nào chưa? Ở nhà em đã dùng những bước chăm soc nào rồi?
    Riêng về quầng thâm mắt thì kinh nghiệm chị thấy chưa có hãng nào thật sự tốt hết, vì đã để thâm rồi thì khó mà hết lắm, chỉ còn cách sinh họat điều độ lại để tránh làm tăng thêm quàng thâm dưới mắt và có những phương pháp thiên nhiên để giúp giảm quầng thâm chứ dùng mỹ phẩm cho mắt thì tòan là hàng đắt tiền
    [/quote]
    Vâng e cám ơn chị, e cũng ít dùng mỹ phẩm lắm, nhất là các loại kem dưỡng da í. Nên e k có kinh nghiệm dùng lắm, và cũng k biết loại nào thực sự tốt. Da e thì mùa hè ít mồ hôi, chỉ bị vùng chữ T là hay bị nhờn thui, chắc là thuộc loại da hỗn hợp :(. Chắc e cũng phải đi soi da 1 lần để biết xem thuộc loại j. E ăn ngủ điều độ nhưng mà vẫn bị thâm, thấy bạn e bảo dùng túi trà lipton uống xong rùi cho vào tủ lạnh để lạnh rùi đem ra đắp vào mắt, e cũng chưa thử xem ntn :D. E cám ơn mọi ng nhiều. Các chị cho e ý kiến nữa với nhé
  4. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Mụn bọc thì khó lắm đấy. Bạn cứ làm theo các bước này nhé. Nếu nó giúp ích cho bạn thì thật sự là vui
    1. Rửa mặt sạch vào tất cả các buổi sáng khi thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ, bằng sữa rửa mặt hoặc xà bông nhẹ (loại dùng để chăm sóc da mặt) sẽ giúp da bạn không bị khô đồng thời loại bỏ các bụi bẩn, bã nhờn là nguyên nhân chính gây ra mụn đặc biệt là mụn trứng cá. Ngay sau khi da đã được làm sạch Bạn nên bôi một lớp kem mỏng dưỡng da ngăn ngừa mụn lên trán, cổ, mũi, cằm. Tuy nhiên Bạn cần phải chú ý đặc biệt chỉ được dùng loại mỹ phẩm dành riêng cho nam giới và không dược dùng xà bông thường. Đừng nên chà xát mạnh khuôn mặt mình bằng khăn rửa mặt, vì như vậy có thể khiến cho làn da Bạn bị tổn thương.
    2. Chú ý đến vùng T: Vùng T gồm trán, cổ và cằm là vùng có nhiều bã nhờn nhất so với các phần còn lại trên khuôn mặt. Vì vậy, bạn phải có biện pháp xử lý khác biệt: rửa sạch da ở các vùng này bằng xà bông không nhờn.
    3. Nước:Uống nhiều nước vào nhiều lần trong ngày, tối thiểu 2 lít/ngày. Uống nước nhiều sẽ giúp da bạn loại thải được các chất bẩn.
    4. Chế độ dinh dưỡng:Mặc dù việc ăn uống không thể là nguyên nhân gây nên mụn nhưng một số người vẫn nghĩ rằng những gì mình ăn đều ảnh hưởng đến làn da. Trong trường hợp này, bạn hãy thực hiện chế độ ăn an toàn nhất là dùng nhiều hoa quả tươi và rau xanh, Không nên sử dụng các chất kích thích như Rượu, cà phê, ớt, hạt tiêu, hạn chế các thực phẩm nhiều chất béo như đồ chiên rán hoặc đồ nướng. Nếu bạn cho rằng mụn xuất hiện sau khi đã ăn một vài loại thực phẩm thì hãy lập một danh sách các món ăn đó và không ăn hoặc ăn các thực phẩm này với số lượng rất hạn chế.
    5. Không nên thức quá khuya, vì như vậy có thể làm rối loạn quá trình trao đổi chất của da.
    Chúc bạn sẽ xinh đẹp hơn.
  5. sansan88

sansan88 Thành viên mới

em cũng bị wần thâm do những năm tháng hi sinh vì học hành em nghĩ bây giờ chỉ có thể làm đỡ quầng thui chứ hết thì khó lắm.thấy bảo lấy bã chè nhưng e lười.e vừa dùng hết Advanced Night Repair của Ester Lauder bây giwò chuyển sang dùng CliniQue all about eye rich
  6. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Bạn dùng các sản phẩm trên nếu thấy đỡ thì dùng tiếp thôi. thay đổi cách làm gì!!!!