1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi 1 chút ạ ! (em nhờ Mod mấy hôm nhé )

Chủ đề trong 'Quảng Trị' bởi motthoang_hn02, 26/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Cho em hỏi 1 chút ạ ! (em nhờ Mod mấy hôm nhé )

Tình hình là thứ 6 tuần sau (4/12 dương ) nhóm em có đi ******** nguyện ủng hộ đồng bào bão lụt tại Quảng Trị (xã Húc Nghì - huyện Đakarông ) và xã A Vao - em quên mất thuộc huyện nào

Em muốn hỏi là thời tiết trong ấy mùa này như nào? Có lạnh như ở ngoài Bắc không ạ? Nhóm em định mặc áo cờ đỏ sao vàng ngắn tay như này liệu có được không vậy?

Em thỉnh thoảng có đi công tác QT nhưng thời tiết mỗi năm 1 khác và khắc nghiệt hơn nên cứ hỏi lại cho chắc ăn

Các bác có ai biết thì giúp đỡ em với, em định chờ chị hoasosac lúc nào online nick YM để hỏi nhưng mãi chả thấy đâu
  2. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

Thời tiết ở đó có phần hơi khác so với thị xã QT và TP Đông Hà, không lạnh lắm, có nắng nữa. Tớ đang ở Húc Nghì nè, khi nào đến đó thì PM cho tớ.
  3. motthoang_hn02

Cảm ơn bác !
    Em muốn hỏi thêm, sóng điện thoại ở đó như nào hả bác?
  4. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

sóng đt ở đó na ná như Bác xuống tầng hầm mà dùng wifi ạh!
  5. motthoang_hn02

Ối xời bác nài ác như thú nhồi bông
    Em hỏi vậy ý là có thể xài mạng nào tốt nhất? Bởi vì bọn em đi xa nhiều khi còn phải liên lạc với gia đình, bạn bè hay công việc cần thiết chớ
  6. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Theo thông tin mới nhất thì trên đó trời bắt đầu trở rét và mưa như ở Đông Hà.
    Về mạng điện thoại thì tại Húc Nghì hình như có sóng của Viettel và Vina, còn tại AVao thì chỉ mỗi anh EVN Telecom là với tay đến thôi --> trang bị cả 2 loại.
    Được minhthanh79 sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 02/12/2009
  7. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Không biết chuyến đi Quảng Trị của nhóm @motthoang_hn02 thế nào rồi? Có gì tường thuật cho anh chị em biết với.
    Được minhthanh79 sửa chữa / chuyển vào 14:11 ngày 06/12/2009
  8. motthoang_hn02

Thành công rồi bác ơi, em vừa về đến nhà hơi cu đơ 1 tí
    Em sẽ post bài tường thuật sớm nhất ạ, vì em còn phải ngồi biên tập lại hình ảnh
    Chỉ có 1 thông tin mới nhất là nhờ topic thời tiết này mà em đã vô tình " ủng hộ " khách sạn Đông Hà 1 cái áo gió màu trắng tinh
  9. motthoang_hn02

Em xin lỗi về sự chậm trễ nhé, tuần vừa qua em bận nhiều việc quá Sau đây là phóng sự ảnh về chuyến đi ạ
    Sau 15 tiếng vượt qua gần 700km đường dài, đoàn chúng tôi đến xã Húc Nghì huyện Đakrông vào lúc 19h30, nhìn những ánh mắt biết nói, những ánh mắt mòn mỏi mong chờ làm cho cả đoàn quên hết mệt mỏi, nụ cười luôn thường trực trên môi và những đôi chân, đôi tay không ngừng hoạt động :
    Phóng viên " tác nghiệp " luôn :D
    Công tác " dân vận " được triển khai nhanh chóng
  10. motthoang_hn02

Trưởng nhóm TN trao quà cho các em học sinh nghèo học giỏi
    Phụ huynh cũng chung niềm vui với các em.
    Chương trình văn nghệ được khởi động ngay bởi màn đốt lửa trại tưng bừng, cả sân trường hò reo ầm ĩ. Nếu như không nói ra, khó ai có thể tưởng tượng chính nơi đây hơn 2 tháng về trước lũ dâng lên cao 3m, cuốn trôi đi tất cả, chỉ để lại bùn đất, cây cỏ và rác rưởi, để lại cho Húc Nghì một sự thật đau thương bởi nơi đây là cái " rốn " lũ, cũng may không có thiệt hại về người.
    Những phần bánh kẹo được TNV chia đều cho các em, chúng tôi hát, chúng tôi cầm tay nhau đi vòng quanh đống lửa.
    Các em ơi hát to lên nữa nào !
    " Lên rừng xuống biển tuổi thanh xuân như chim tung bay đến với núi rừng hay hải đảo xa, một trái tim tình nguyện, một dòng máu quê hương, đâu cần là thanh niên có, đâu khó có thanh niên. Nối vòng tay lớn, Bắc - Trung - Nam anh em một nhà, nối vòng tay lớn, cuộc hành trình tuổi xuân chúng ta"
    Chúng tôi vui hát say sưa cùng các em nhỏ, từ các ca khúc thiếu nhi cho đến những ca khúc về Bác Hồ, về tình yêu cuộc sống, tình yêu quê hương đất nước.
    (còn nữa )
    Được motthoang_hn02 sửa chữa / chuyển vào 09:34 ngày 15/12/2009