1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi cách làm kem (cho bánh kem) đi ....

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi francy, 16/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. francy

francy Thành viên mới

cho em hỏi cách làm kem (cho bánh kem) đi ....

em đang định làm một cái bánh kem cho sn đứa bạn thân .Bánh bông lang thì em không lo ,ra chợ mua về là xong ! ,nhưng em muốn làm kem cho ngon ngon để phết lên ấy ,các bác giúp em với .......
  2. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

em tưởng bác chỉ cần ra siêu thị nào đó, kiếm cái tupe kem chuyên để cho bánh...khéo léo 1 tý viết, vẽ cái gì bác thích lên...chứ em cũng chưa nghe nói làm kem bao giờ.....
    Bình thường em mà làm bánh thì chỉ làm cái ruột thui, còn kem thì dễ ợt hi` hi`
  3. sea_nymph

sea_nymph Thành viên quen thuộc

tớ cũng toàn làm bánh - vừa nhiều trứng nhiều bột, chắc bánh mà lại ngầy ngậy vì bơ và trứng, ở ngoài làm không bằng. Còn kem thì mommy có công thức nhưng tớ chưa làm theo được. Chỉ toàn đi vào shop mua kem, ăn cũng ngon mà lại mát mát, tan vào miệng đỡ ngấy hơn là mình tự làm ấy chứ .
    Anyway, chúc thành công nhé
  4. BLACK_ROSE_new

BLACK_ROSE_new Thành viên quen thuộc

Muốn làm kem nói chung bạn phải có máy đánh kem thì mới làm được hoặc dùng máy đánh trứng cũng okie. Thế này nhé:
    Bước 1: Cho 1 ít sữa tươi, đường xay và một ít nước trái cây nguyên chất vào bát , hoà tan, đánh đều
    Bước 2 : rót hỗn hợp từ từ vào một chiếc khay lạnh, giữ trong tủ lạnh khoảng 2h
    Bước 3: Cho thêm bơ Fraise mềm vào. Dùng máy đánh trứng quay nhanh cho hỗn hợp thật mịn
    Bước 4 : Cho hỗn hợp vào bao để bắt bông kem lên bánh
    Bạn đánh càng sánh, kem sẽ càng ngon đấy
    Chúc vui!