1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi cách ráp 1 film DVDrip

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Marki, 26/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Thú thực em hay mua đĩa xem nhưng film này em down trên mạng là DVDrip down về nó có 12 phần (part) được RAR lại em thử giải nén part01 thì nó ra 2 file còn thử tiếp thì mấy cái sau nó toàn báo lỗi close lại vì trùng file hay folder gì đó.
    Em nghe nói muốn xem DVDrip phải dùng chương trình gì ráp các file RAR down về rồi ghép
    Mong các bác chỉ dùm [r2)]
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

ơ, hình như bác phải dùng phần mềm cắt nối join spilit gì đó cơ :-??
  3. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Chinh xác . Còn không thì đổi đuôi 2 cái file qua dạng avi rồi thâu lại qua dạng avi file
  4. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Chả chính xác tí nào ^:)^
    Nếu file .001, .002.... thì mới phải ghép (merge) với nhau (tool: FFSJ, HJ-Split ...). Còn nếu là đuôi part01.rar, part02.rar.... thì dùng WinRAR extract cái part1 ra là nó đã tự ghép tất cả các part lại rồi, ko cần phải extract những cái part2,3... còn lại nữa đâu. Nó giải nén ra 2 file thì có thể 1 là file video (DVDrip thường là AVI, MKV) còn file kia chắc là phụ đề
  5. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Bác @antichrixt nói chuẩn rồi. Còn trường hợp nếu gặp đuôi .001.hdm, .part01.abc, part01.rar.xzy.... chẳng hạn thì cứ bỏ phần đuôi hdm, abc, xyz... kia đi rồi nối như bác antich đã nói
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Giờ mới đọc lại bài của chủ thớt. Những kiểu cắt ntn thì chỉ cần nối hay giải nén file thứ nhất (01, a, ...) là nó sẽ tự động giải nén/ nối các phần với nhau chứ ko phải là giải lần lượt giải nén từng file một.
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Với các file kiểu như của em, thì chỉ cần click vào một file bất kỳ, ko nhất thiết phải là part01, winwar tự động nối các file lại. Em chỉ việc extract các file đó ra rồi coi bình thường. Do em bấm vào file part01 rồi, extract rồi, thì khi bấm vào các file sau, extract nó thì nó báo trùng file là đúng rồi.