1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi chỗ học TOEIC. Vote 5*:D

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi meogion, 06/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meogion

meogion Thành viên mới

Cho em hỏi chỗ học TOEIC. Vote 5*:D

Em thấy bây giờ nhiều công ty nước ngoài quan tâm đến chứng chỉ TOEIC của nhân viên, em lại sắp đi làm nên muốn hỏi các bác về chỗ học. Ko bit chỗ nào tốt và học phí thế nào ạ? Các bác giúp em với. Thank các bác nhìu nhìu.
    Nhân tiện đây cho em hỏi câu nữa. Các bác có bit muốn làm việc tại các tổ chức phi chính phủ thì ngoài trình độ tiếng Anh còn yêu cầu gì ko ạ? Em chưa biết nhiều về các tổ chức này nên rất muốn tìm hiểu, có thể biết thông tin về các tổ chức phi chính phủ ở VN qua đâu ạ?
    Em xin hứa vote cho các bác cả rổ * luôn
  2. ego1210

ego1210 Thành viên mới

Hic, bạn chỉ cần patience 1 chút là có thể tìm ra cả rổ info về TOEIC trong 4r này mà. Or gõ keyword TOEIC 2 Nguyên Hồng xem ra bao nhiêu result
    Làm tại các NGO đòi hỏi E và experience rất cao, ngoài ra đối với từng position cụ thể lại có cả tá requirement đi kèm nữa Chẳng hạn như đây: http://www.un.org.vn/jobs/index.htm
    Cheers,
  3. nameste02

nameste02 Thành viên mới

nếu bác có thời gian thì nên mua sách về tự luyện thử đi....mua sách của longman ấy chừng 1 tháng tích cực là thi được ngay
  4. meogion

meogion Thành viên mới

Trước khi tạo topic đã nghía qua danh sách topic rùi, ko thấy nên mới hỏi các bác. Để tìm lại vậy
    Cảm ơn các bác, đã vote cho các bác rùi. Em muốn đi học TOEIC vì dạo này ở nhà hì hụi cái khoá luận tốt nghiệp nên khả năng tiếng Anh đang có chiều hướng đi xuống. Còn tự học thì em cực lười
    Chỗ 2 Nguyên Hồng có phải trường Quốc tế Mỹ ko nhỉ? À mà thui, tự tìm thui, ko hỏi linh tinh nữa
  5. meogion

meogion Thành viên mới

Em đã tìm được ở 4rum các bài về luyện thi TOEIC Nhờ Mod xoá bài này giúp em. Thanks.