1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi cô bé này như nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi emtraimoilon, 04/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Chú buồn cười bỏ mja. Nó cười mình thì mình.....nhe răng ra cười lại chúng nó, sao phải xoắn. Đã ko cưa rồi thì ngại gì chúng nó nghĩ gì, ngại gì phải giữ hình tượng hoành tráng.
    Đã tập xác định ko cưa nữa thì coi như hết, ko nghĩ thêm nữa, hiểu chửa?
  2. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Vài tuần mà đã khỏi là khá rồi :D
  3. emtraimoilon

emtraimoilon Thành viên mới

Vâng em đang cố gắng bác ạ, đúng là số em nó hẩm hiu quá, trước em yêu đơn phương một cô bé, rồi bây giờ tán cô này trượt mà hai cô đều không có gì nổi hình thức, học hành rất thường con nhà nghèo, cái cảm giác bứt dứt khó chịu lại thấy cay cay nữa ấm ức lắm chung quy cũng tại mình kém, nhưng em cũng dứt khoát thôi vì em nghĩ chắc cô bé ấy còn ở đấy lâu còn gặp nhau nhiều, bây giờ mới chỉ thích thôi chứ nếu chết mê chết mệt rồi mà không tán được, nếu cô ấy yêu thằng khác xong nhỡ nó bỏ rồi cô ấy quay lại với mình có khi mình vẫn đâm đầu vào thì nhục hơn nữa.
  4. Salamander

Dù...., èo uột quá, đã chót, thì chét, chú vẫn có thể thay đổi cái số phận hẩm hỉu của chú thì anh khuyên là sau này cứ nhắm hẳn em ngon lành cành đào, vệ tinh bu như ruồi mà tán thật nhiệt tình cho anh.
    Nếu làm được thì khỏi lo là sau này ko có em nào dành cho chú.
    PS: đừng tưởng anh nói linh tinh [r24)]. Chúc may mắn...
  5. bluestory

bluestory Thành viên mới

Chưa chi đã sợ tiếng tăm.Zai thấy gái ngoan là tấn chứ chả ai cười jì hết.
  6. emtraimoilon

Mới thích chút thôi mà bác, đúng ra mà chỗ khác mình không đến nữa thì nhanh thôi, đằng này lại thỉnh thoảng gặp, nhưng cái cảm giác đời em nó buồn quá chẳng tán được em nào nên nó càng kéo dài nỗi buồn, kể ra em cũng định tiếp tục thua thì thôi, nhưng mà bình thường đã ít hy vọng giờ thấy cô ấy lén lút nhắn tin cho thằng nào ấy trong khi chẳng thèm trả lời tin nhắn của em thì em nghĩ quá khó rồi, đành thôi vậy bác nhỉ.
  7. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Cái khoản này mình ko tài nào làm nổi, nói chuyện với gái một lúc là hết chuyện, nhiều khi ko còn chuyện gì để nói cố nghĩ ra chuyện để nói nhưng đều nhạt toẹt. Đến bản thân mình còn thấy nhạt nữa là gái.
    Nhiều khi muốn nhắn tin nói chuyện với gái cũng chẳng biết nói gì, 1-2 tin nhắn hỏi hạn linh tinh là hết :(
    Nói chung là ko biết cách để gây ấn tượng với gái vài buổi gặp đầu tiên ~X
    Đây là những gái mà mới quen
  8. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Nói gì khi lần đầu gặp gái.
    1. Ngẩn ra ngắm nó rồi thốt lên :
    - Em ở ngoài dễ nhìn hơn trong ảnh
    Gái bảo :
    - Anh cứ đùa
    Cười tỉnh rồi đáp :
    - Éo mẹ, cái ảnh ava cô mờ tịt, bé như cái lỗ đ í t, giờ ra ngoài anh mới thấy lù lù 1 đống thế này, chả dễ nhìn hơn là gì
    Tán tụng trong buổi đầu: nói ngược mẹ lại những câu nhạt toẹt các bạn nghĩ ra trong đầu, giống cụ Béc na Sô dạy làm sao để hài hước ấy
    Cả trăm triệu thằng nó tán được gái chả nhẽ mình éo tán được.
  9. emtraimoilon

Bác ơi cái chỗ nói ngược ấy hoặc khi mình cố gắng làm cho hài hước nhưng không có khiếu nhiều lúc thành ra dở hơi bác ạ, em nhiều lần bị rồi nên càng khó.
  10. Salamander

Chán chú thế, định thôi từ post trước rồi nhưng xem ra chú vẫn chưa ngộ, thôi anh nói nốt đôi lời,
    Chú quan tâm các chiêu các thức làm gì, khi mà chú áp dụng như con vẹt thì cũng chỉ làm trò hề cho người ta cười, có ra cái gì đâu.
    Chú quá nhút nhát, sợ này sợ nọ, tán gái mà còn sợ bị cười, chú tự ti về bản thân mình, cái này nên dẹp đi nhé, chú phải mạnh mẽ lên..
    Chú mới đoán già đoán non là em nó có người yêu, đã rúng hết cả vòi lại đòi thôi, anh thật đến nghi ngờ cái mà chú gọi là "thích", chú không có lòng kiên trì, sợ khó sợ khổ.
    Rồi chú đổ cho số phận hẩm hiu này nọ, thật chán chú hết biết, chú nên hiểu là gieo gì gặt nấy, tính cách chú tạo ra số phận chú, đừng kêu la nữa chú à...
    Chú nên sửa đi, vì những cái tính chú sẽ ảnh hưởng đến cuộc sống chú sau này nhiều...
    Chú băn khoăn làm sao để thay đổi, cái này thì cao thủ trong cốc đã nói nhiều rồi, anh chỉ khuyên nhỏ chú là rèn luyện thể lực, trí lực, tập trung gây dựng sự nghiệp, giao du và học hỏi từ bạn bè.... dần dần chú sẽ lấy được tự tin, như bác gì đã post đấy, khi chú có được những cái mà chú tích lũy có được dài lâu như " vẽ đẹp, hát hay, đẹp trai, thông minh, lái xe giỏi, thậm chí là uốn dẻo, uống rượu, nói luyến nói láy,", khi đó không lo gì ko có bạn gái.