1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi con gái đi xe gì thì đẹp ah,post trong box làm đẹp chắc được chứ nhở

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovelyrain25, 16/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Nếu tay lái vững thì đi các xe to nặng nhu LX hay Fly hay Attila Eliz, còn ko thì thôi, các xe ấy nặng mà chiều cao ấy thì cũng ko cao lắm, hơi khó thăng bằng đấy. Ý là nếu gặp sự cố, dễ ngã.
    Hien nay SYM ra may'''' dong` xe teen teen nhin co ve? nhe., mau me` vui mat''''.
    Xe Lx thì khoảng 150T, Fly 50T, mình có bạn đi xe Fly, cũng xinh, nó có cái cản sau hình đôi cánh, nên mình nghĩ vì thế nó tên Fly, nhưng mấy đứa cứ cãi bảo Fly là con ruồi, ko phải bay, hoài nghi quá.
    Tính ra kinh tế khó khăn thì mua Fly là vừa tiền, mà cũng đẹp, xe máy mà 150T thì cố thêm tí nữa mua chiếc otô đi cho nó mát mẻ.
    Nếu mua otô mình thấy dòng lexus nhìn elegant và nữ hơn là BMW, mỗi lần nhìn BMW lại liên tưởng đến thằng cha arnold đóng phim cơ bắp. Xe gì xôi thịt wá.
    Được heocoidangthuong sửa chữa / chuyển vào 00:16 ngày 19/02/2009
  2. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

oại cha, thankju chị em nhá, tớ thế la định hình đựoc con gì rôi
    chắc tớ mua ATTILA victoria đen nhở, hom truơc cung thây có người đi trong đẹp lắm, cơ mà dòng nay bây h còn ko nhỉ, vì bây h tớ chi toan thây attila elizabet, tớ cung ko thich nó lắm vì nhiêu nguoi đi quá
    hic, nhưng ma cho tớ hỏi ATila victoria có tốn xăng và nhanh tã lắm ko ,thây mây ng bảo thế ma tớ nản quá, xăng mờ lại lên giá như hồi xưa thì có mà đi xe bus
    zip thì tơ thây be quá, trong như cha li cuc cu ngay xuă y

mà trông LX thía mà to thế cơ ah, tơ cung ko dê y lắm, thê tớ chịu thôi, tớ tưởng no be hơn SCR, tớ trông LEAD giông SCR to bỏ xừ, sợ còn ko nhâc được ý, cai đuôi to kinh
  3. MizUmi

MizUmi Thành viên mới

LX nặng 110kg, tớ nấm lùn vẫn đi ngon lành kể cả khi đi giày thể thao đế bằng ( chống chân còn dễ hơn đi giày cao gót). Nếu muốn chống vững vàng 2 lòng bàn chân thì phải cao tầm gần 1m7.
    Dắt nhiều thành quen, nên khi tớ bị ốm gày xuống còn 40kí đuối đuối vẫn xoay xở được, tất nhiên ko thể kéo xoạch đổi hướng như kiểu xe dream hay super cup được
    Vespa thiết kế thanh lịch nên trông thường nhỏ hơn với hình dáng thực (trọng lượng và chiều cao).
    Ưu điểm dòng vespa tớ thấy là dáng đẹp, máy tốt.
    Nhược điểm thì nặng nề, hao xăng hơn so với các dòng khác.
    Fly và Zip 100 là sản xuất ở TQ, giá thấp hơn nhưng bạn tớ nhiều ng mua cũng phàn nàn về chất lượng, hay phải sửa, tự nhiên chết máy
    Thực ra của bền tại người nữa, tớ thấy nhiều con SYM chủ đi gìn giữ nên máy cũng ngon lành lắm!
    Chọn xe phù hợp và quan trọng là mình thích, chúc bạn sẽ có 1 chiến mã tốt và đẹp!
  4. Medior

Medior Thành viên mới

Mua liberty đi,tớ cũng mới mua,con gái đi nhìn điệu kinh :x
  5. shimbomi

shimbomi Thành viên mới

1m55 + thêm Ktế có hạn thì LX hay fly đều hok hợp đâu bạn ơi! Mà 2 con này cùng dòng piaggio mà bạn, sao bảo hok chưoi đc ?
    Elizabeth thì thôi rồi, dì mình cũng đang đi 1 con xanh ngọc, tiếng kêu rè rè, khó chịu!
    Zip bây giừo thì chỉ toàn Zip tàu thui ạ, mún mua Zip Ý thì bạn mất cũng gần bằng e Fly đấy
    SRC thì to thật, nhưg cốp rộng như cái két sắt, + thêm khoản thăng bằng cực tốt lại có fun xăng điện tử, siêu tiết kiệm lun
    Mình đang đi click play vàng. Máy vs comebine brake đều ổn, nhưng thẳng bằng hok tốt, vì xe cao mà lại nhẹ, nếu bạn nhỏ ng thì chỉ nên đi chậm.
    Lead thì mọi tính năng diống hệt SRC, chỉ khác là đầu đuôi đc thu nhỏ, con này theo mình là ổn nhất, còn nếu bạn cá tính thì nên chon xe "chém gió" (dù nhiều ng đi quá, mình hok thik)
    Ah, quên, còn 1 suggestion nữa là Bella của Suzuki, em này kute cực, mình muốn mua lắm nhưng bố mẹ bắt mua honda nên đành chịu. Search ảnh đi! Mê lun cho mà xem!
  6. dnsonv

dnsonv Thành viên rất tích cực

Nhà anh cũng có 1 con At vic, dùng được 2 năm thấy cũng xuống máy. Lead với SCR thực ra giống hệt nhau, ít tốn xăng nhưng nhìn thô, xấu! Fly nhìn đẹp, vừa tiền nhưng tốn xăng và máy cũng không phải là tốt! Trong mấy con thì vẫn thấy Fly là chuẩn nhất (LX thì đắt quá nhé)
  7. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Đi có tốn xăng lắm ko ấy?
    Tớ đang đi Atila đời gần đầu tiên đây này, chẳng biết gọi là Atila gì nhưng ko thấy tốn xăng lắm, 50k xăng bgiờ đi khoảng đc 70km
  8. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

Liberty có thể coi là thiên hạ đệ nhất ngốn xăng , nếu đã định đi xe này thì tốt nhất là nên tránh nhìn kim xăng để khỏi chóng mặt.
    goài nhc điểm này ra thì mọi thứ đêu ok .
  9. keropi

keropi Thành viên tích cực

sao mọi ng kêu Attila tốn xăng nhiều nhỉ. như mẹ tớ đi làm mỗi ngày cả đi cả về tầm >20km, cả tuần đổ xăng 1 lần mà? tớ thấy Attila victoria kiểu dáng đc, chứ Elizabeth thì nhìn thô thô. nhưng mà Attila dùng độ 4, 5 năm thì cũng hay hỏng vặt đấy
    mấy bạn của Piaggio thì đương nhiên là đẹp rồi, nhưng mà mau xuống máy, tốn xăng, tiền sửa chữa đắt. đại loại thì ưu điểm lớn nhất (và có thể là duy nhất) là nhìn con gái đi Piaggio rất đẹp và phong cách, còn tớ chưa nhìn ra ưu điểm nào khác
    Honda SCR và Lead tớ thấy đều ổn, máy Honda thì so với các hãng ở VN thuộc loại tốt nhất rồi. tớ thì thiên về Lead hơn, vì dáng nó nhìn nhỏ nhắn hơn chút, mà lại có bảo hành chính hãng ở VN. nhưng mà bây giờ giá đang lung tung quá, nếu chấp nhận đc thì mua, ko thì nên chờ 1 thời gian cho nó ổn định đã.
    àh mà mua xe theo tớ ko nên chọn màu đen, lúc sạch sẽ bóng bẩy thì rất đẹp, nhưng mà đg VN bụi mù, đi 1 ngày là nhìn rõ lớp bụi luôn, trông nhem nhuốc lắm. tớ là nạn nhân đây rồi.
    Được keropi sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 21/02/2009
  10. Medior

Medior Thành viên mới

Tốn xăng kinh đi chứ, nhìn kim xăng tụt mà run lật bật, tính ra 40k xăng bi h chỉ đi được 70km thôi.Mà ức chế nữa là cái bình xăng bé quá đổ được 40k đã đầy rồi, nên cứ phải đi đổ suốt thôi Xe tớ mới đi có mấy hôm thôi nên thấy thế, chắc mấy hôm nữa ra thay dầu phải chỉnh lại.Dù sao tớ vẫn rất yêu em nó, vì điệu và dễ thương lắm í