1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi con gái đi xe gì thì đẹp ah,post trong box làm đẹp chắc được chứ nhở

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovelyrain25, 16/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pucca_xinh

pucca_xinh Thành viên mới

Tốn xăng kinh đi chứ, nhìn kim xăng tụt mà run lật bật, tính ra 40k xăng bi h chỉ đi được 70km thôi.Mà ức chế nữa là cái bình xăng bé quá đổ được 40k đã đầy rồi, nên cứ phải đi đổ suốt thôi Xe tớ mới đi có mấy hôm thôi nên thấy thế, chắc mấy hôm nữa ra thay dầu phải chỉnh lại.Dù sao tớ vẫn rất yêu em nó, vì điệu và dễ thương lắm í
    [/quote]
    sao em lại thấy chẳng tốn mấy nhỉ
    đợt nào ngoan chỉ đi làm rồi về thì 1 bình 40k phải đc 6 ngày
    còn đợt nào lượn như cờ thì cũng phải 3 ngày
    tính ra chỉ tầm 10k tiền xăng một ngày mà lượn bét nhè ý ạ hehe
  2. p_quanghuy

p_quanghuy Thành viên mới

Nói đến xe cộ chị e sôi nổi quá,hihi,tớ cũng xin có chút ý kiến thôi ạ:
    E đi xe ga của nhìu hãng rùi,bi h nhà e toàn Honda thôi vì máy tốt,giữ giá tốt,ít tốn xăng.bản thân e đi spacy không có gì để chê,à, mỗi tội thấp quá .Còn Piaggio công nhận dáng quá đẹp nhưng nặng kinh khủng,mà đi khoảng 2 năm mấy kêu thôi luôn..hichic
    Bạn chủ topic muốn mua xe ga loại được, vừa tiền e nghĩ đi SYM hay Yamaha ý..Suzuki có loại bella hay cái gì dáng gần giống Victoria.
    Bạn nên đi tham khảo giá trước chứ mỗi người 1 ý,khó chọn lắm vì bi h có khoảng 40-50tr là mua được xe ga loại khá rùi.
    Chúc bạn sớm mua được xe đẹp giá tốt tha hồ diện váy vóc các kiểu...hihi
  3. p_quanghuy

p_quanghuy Thành viên mới

À bạn ơi,xác định đi xe ga là gầm thấp lắm nhé,khổ,hôm nào mưa to lại ko dám đi,sợ không về được nhà...hichic
  4. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

nàng ơi. với đặc điểm chiều cao cân nặng như của bạn. tớ chân thành khuyên bạn mua Classico. nhưng phải là màu cà fê sữa nhé.
    Hàng xóm nhà cô mới mua. bạn ấy cũng nhỏ nhỏ người như ấy.
    NÓi thật. hôm nọ mới nhìn lướt qua xe đấy. lúc đầu tớ tưởng đấy là Liberty cơ đấy.
    Xe đấy ko quá cao. dáng thon. nữ tính. giá vừa phải. đèn tròn nên có nét cổ của vespa
    bạn ra cửa hàng mà xem đi nhé.
  5. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

cái này rõ là chưa chuẩn bị tâm lý rồi. Tớ hồi quyét định mua Li thì đã xác định bỏ ngoài tai mọi lời dèm pha về xăng dầu rồi vì lúc đó giá xăng còn cao lắm. Chồng tớ leo lên bảo em ơi 2 bánh của em uống xăng ngang 4 bánh của anh .Thế rồi từ đó ko đi lầ nào nữa .Riêng vợ thì mặt cứ tỉnh như sáo vì Li là niềm đam mê duy nhất của tớ với xe ga, tớ thấy đi LI phong cách hơn nhiều là leo lên LX ( ko hiểu sao giờ thấy LX với SH chạy đầy đường )
  6. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

cái này rõ là chưa chuẩn bị tâm lý rồi. Tớ hồi quyét định mua Li thì đã xác định bỏ ngoài tai mọi lời dèm pha về xăng dầu rồi vì lúc đó giá xăng còn cao lắm. Chồng tớ leo lên bảo em ơi 2 bánh của em uống xăng ngang 4 bánh của anh .Thế rồi từ đó ko đi lầ nào nữa .Riêng vợ thì mặt cứ tỉnh như sáo vì Li là niềm đam mê duy nhất của tớ với xe ga, tớ thấy đi LI phong cách hơn nhiều là leo lên LX ( ko hiểu sao giờ thấy LX với SH chạy đầy đường )
    [/quote]
    hu hu, chuân bi tâm lý kỹ lắm rôi chứ ah, tâm lý sẵn la tiền thì ko nhiêu đê mua xe quá đắt và tiền nuôi xăng cugn ko nhiều, thêm vào đó là tâm lý sợ đi xe năng và to vì yếu lắm ah, thêm cả tâm lý sợ ba má sạc nếu mua fải con xấu, rồi hay hỏng v... v
    chuẩn bị kỹ lắm nên càng fân vân fải hỏi mọi người cho chuân mơi quyết định
    chị thì có cả 4 bánh nên tất nhiên là dư sức nuôi đủ con đắt nên là mới bỏ qua được những lời dèm pha này kia chứ ạh
  7. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

Chả hiểu sao tớ lại ác cảm với Li Từ hồi xưa nhìn cứ cảm giác giống xe đạp điện ko hiểu sao nữa
    Hồi năm ngoái mua xe cũng đắn đo mãi tí thì mua LX đi cho đẹp dáng xong cuối cùng lại mua spacy, ghét nhất em này quả gầm siêu thấp ngoài ra cũng ko có j để chê
    Trong mấy xe bạn chủ topic nói thì tớ thấy Fly có vẻ hợp :D
    Dáng ngồi lên cũng đẹ, tiền vừa tầm, cũng hao xăng phết mà xăng h giảm giá rồi chắc cũng ko cần lăn tăn quá
  8. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Cá nhân tớ rất ghét cái Attila Eliz tại vì nhìn nó như hàng mã,nhất là chỗ kim đồng hồ,chưa kể nó cứ bắt trc hệt cái LX,nhưng mà nhìn giả giả làm sao ấy.
    Lx tuởng nhẹ ah?dắt nặng lắm ấy,nhất là bê đít xe lên thì không đỡ nổi.Tớ cũng 1m55 nặng có 43kg thôi,mà nhấc cái đít xe nó thì bặm môi bặm lợi đc có tẹo,mà chống chân,nếu đi dép bệt thì cũng khổ,chỗ bằng bằng thì ko sao,vào chỗ nó dốc thì cũng hơi mệt.
    Tớ vote cho Li,nhìn nhỏ nhắn vừa vừa,lại không nhanh tã máy như LX.
  9. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

hu hu, chuân bi tâm lý kỹ lắm rôi chứ ah, tâm lý sẵn la tiền thì ko nhiêu đê mua xe quá đắt và tiền nuôi xăng cugn ko nhiều, thêm vào đó là tâm lý sợ đi xe năng và to vì yếu lắm ah, thêm cả tâm lý sợ ba má sạc nếu mua fải con xấu, rồi hay hỏng v... v
    chuẩn bị kỹ lắm nên càng fân vân fải hỏi mọi người cho chuân mơi quyết định
    chị thì có cả 4 bánh nên tất nhiên là dư sức nuôi đủ con đắt nên là mới bỏ qua được những lời dèm pha này kia chứ ạh
    [/quote]
    nhầm
    Được papy_vani sửa chữa / chuyển vào 10:46 ngày 22/02/2009
  10. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

Fly tớ can , thật đấy, với trường hợp của bạn chủ topic thì đừng nên mua fly, fly nặng lắm lại cồng kềnh ngang lx . cơ quan tớ có 2 nàng đi fly giờ đang muốn bán đi vì chịu ko nổi nhiệt nặng của em này. chưa kể là fly còn thi thoảng bị trộm nó bóc mất cái cốp nữa