1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi con gái đi xe gì thì đẹp ah,post trong box làm đẹp chắc được chứ nhở

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovelyrain25, 16/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuotbeou

chuotbeou Thành viên mới

Tớ thấp nên tớ chấm spacy, đi thích, ko tốn xăng lại đẹp dịu dàng mà ko chói lóa
  2. TRINILITi

TRINILITi Thành viên quen thuộc

Liberty có thể coi là thiên hạ đệ nhất ngốn xăng , nếu đã định đi xe này thì tốt nhất là nên tránh nhìn kim xăng để khỏi chóng mặt.
    goài nhc điểm này ra thì mọi thứ đêu ok .
    [/quote]
    Tớ cũng vote Liberty, ngoài nhược điểm tốn xăng thì mọi thứ OK cả. Xăng đổ 40k/lần đi tầm 3 ngày có khi lại hay. Đỡ buốt ruột!
    Ngoài ra gầm xe Liberty khá cao còn "giải quyết" được nhược điểm thường thấy của xe ga là gầm thấp. Kinh nghiệm bản thân tớ : mấy hôm Hà Nội ngập lụt, mấy anh chị LX, ga gủng , kể cả ô tô các kiểu cứ co rúm lại ko dám "vượt thác", xe mình lại đi qua vèo vèo mới khổ chứ !. Chắc một phần là vì tớ cũng liều nên mới dám lội nước. Nhưng ko thể ko công nhận 1 điều: Máy khỏe !
  3. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

Tớ cũng vote Liberty, ngoài nhược điểm tốn xăng thì mọi thứ OK cả. Xăng đổ 40k/lần đi tầm 3 ngày có khi lại hay. Đỡ buốt ruột!
    Ngoài ra gầm xe Liberty khá cao còn "giải quyết" được nhược điểm thường thấy của xe ga là gầm thấp. Kinh nghiệm bản thân tớ : mấy hôm Hà Nội ngập lụt, mấy anh chị LX, ga gủng , kể cả ô tô các kiểu cứ co rúm lại ko dám "vượt thác", xe mình lại đi qua vèo vèo mới khổ chứ !. Chắc một phần là vì tớ cũng liều nên mới dám lội nước. Nhưng ko thể ko công nhận 1 điều: Máy khỏe !
    [/quote]
    mãi mới có 1 ng đồng quan điểm với mình. Nếu tớ nhớ ko lầm thì có lần đọc thông số của mấy xe piaggio cho nữ thì thấy máy của liberty khoẻ nhất mà. Xe nếu chịu khó bảo dưỡng thì lội nc ác phết, thế nào chứ hn mà đến mùa hè là tớ chuẩn bị sẵn tâm lý rồi, mặc dù chả chắc năm nay sẽ liều đc như năm ngoái vì cái đường về nhà tớ bây giờ toàn ổ voi, hố ga, phòng bừa cả xe với ng dễ xuống lỗ lắm
    Chia se luôn : sáng nay đi làm, gặp con mụ điên đi đằng trc, đang đi tự nhiên phanh gấp làm cả 1 dây chuyền đằng sau tông sầm vào nhau, thế là ngựa của tớ sứt 1 vệt ở mũi đằng trước , xót ko tả xiết . Gọi điện cho trung tâm bảo hành để xem sơn lại thế nào họ bảo làm ngon ko vấn đề gì dưng mà vẫn điên ơi là điên
  4. biengbieng

biengbieng Thành viên mới

A thích gái đi Vespa , nhi?n yêu ko chịu được
  5. TRINILITi

TRINILITi Thành viên quen thuộc

xin fép chủ topic t8m với bạn papy 1 tí nhé
    papy_vani : Tớ dùng thuộc dạng quặng quật thôi nhưng mà khong hieu sao nhi`n hai bên hông mặt nạ xe của mình - chỗ nhựa nhựa ý, xước mà thương ơi là thương. Còn ko biết phải khắc phục làm sao đây. Xe thì chưa bị đổ lan nao` nhưng đi gửi xe .v.v... chắc bị xe khác bon chen cào vào em nó, trông đến là thương hại.
    p/s : tớ thích liberty lắm, mê từ loại 50cc đến lại 150. Thích từ hồi 2002, 2003 cơ. Từ khi ấy đến h Piaggio ra không biết bao nhiêu đời Vespa ET8 rồi ET4 .... nhưng khách quan mà nói cac loai ay bay h nhin xau lam roi , rieng Liberty 50cc cua do`i na`o den h to nhi`n van thich. Tom lai không em nào trụ lâu bằng Liberty . Tớ lại Vote cho Liberty lần nữa vì nó là loại rất kén người dùng nhưng theo tớ kiểu dáng của nó rất khó bị đề mốt. híhí. Bạn chủ topic consider ý kiến của tớ với bạn papy nhé !
  6. smileycow

smileycow Thành viên mới

ÔI em thấy Liberty cao chot vót mà, có khi còn hơn LX ý chứ. 1m55 chắc khó đi vừa
  7. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

sự lựa chọn cuối cùng của em là SCR 110, màu trắng
  8. tueminh86

tueminh86 Thành viên mới

Em thấy SCR cũng đc mà, vừa tiền với dòng xe ga, bản thân thì vẫn thích Liberty nhất
    @ chủ topic: Bác mua SCR bjo là bao nhiu tiền đấy ah, mua ở cửa hàng nào hả bác
  9. muaxuancuaem

muaxuancuaem Thành viên mới

Bản thân tớ thấy SCR là kinh tế và hiệu quả nhất, phải cái dáng hơi dừ, vì tớ thấy thường là các chị trên 30 tuổi đi, nếu ấy còn đi học thì nên mua bella, xe đó tớ thấy mọi người khen lắm, tuy máy của Yamaha thì không phải là ngon lành lắm
  10. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

uh, liberty cao hon hăn các xe khác, đời 2008 còn cao hơn cả đời trưóc nữa, 1m55 đi sẽ vât vả lắm, nhất là bạn nào ko quen đi cao gót nữa thì pó tay luôn