1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi đường đi Tam Đảo bằng xe máy ạ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Jei, 15/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jei

Jei Thành viên quen thuộc

Cho em hỏi đường đi Tam Đảo bằng xe máy ạ.

Ngày mai tính đi chơi TĐ. Nhưng nghĩ xe máy vui hơn mỗi tội chưa biết đường. Bác nào biết xin chỉ giáo hộ em. VOTE 5*
  2. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

cái này bác phải sang bên du lịch chớ , bên ý các bác ý hay đi hơn
  3. freebird8x

freebird8x Thành viên mới

bác đi qua cầu thăng Long
    đi thẳng qua Vĩnh Yên
    có biển đề lối đi TĐ đới
    rồi theo lối đấy mà đi
  4. 0tien0gai

0tien0gai Thành viên mới

Đây là cái Map vẽ đường đi TĐ, nhưng đấy là đường tắt.
    Còn kg bạn cứ chạy thẳng lên Vĩnh yên đi cho dễ đi, cũng chẳng lâu hơn bao nhiêu, chắc 10 phút :))
    http://i354.photobucket.com/albums/r431/0tien0gai/MAP***AMDAO.jpg
    Được 0tien0gai sửa chữa / chuyển vào 00:00 ngày 16/08/2008
  5. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Cơ bản thì nó là như thế nhưng thực tế từ đây lên TĐ có mấy đoạn đường có thể đi. bạn tìm 1 quyển bản đồ chi tiết rồi vừa đi vừa khám phá nhé. chỗ nào ko biết thì hỏi. Đi thế nó mới nhớ lâu.
    Đi TD chú ý kiểm tra phanh nhé, lúc xuống thì chủ yếu đi bằng số.
  6. especen

especen Thành viên quen thuộc

Đi qua cầu Thăng Long đến Vĩnh Yên sẽ có biển đề KHU DU LỊCH TAM ĐẢO bên tay phải đường chỗ ngã 3 thì rẽ phải, chạy thẳng một mạch vào tới nơi.
    Nếu đi xe máy thì tuyệt. Nên đến Tam Đảo rồi ăn nghỉ xong nên khám phá đường đi tiếp đi Tam Đảo 2. Đẹp lắm!
    Có mấy cái ảnh mới đi về gửi bạn xem.
  7. Jei

Jei Thành viên quen thuộc

Hề hề ! Cám ơn cả nhà.
    Chiều nay em đi xe máy cho vui !
    Vote all !
  8. freebird8x

freebird8x Thành viên mới

đi bằng số là dư lào ạ
    dùng số thay cho phanh hả bác
  9. Fox2008

Fox2008 Thành viên mới

Đây là đường bộ mà
    // Chính xác thì là sử dụng số để phanh, khi xuống dốc nên để số 2-3 thì đỡ sử dụng phanh, tránh mài mòn má phanh. Có nguyên tắc lên số nào thì xuống bằng số ấy ở ô tô nhưng xe máy thì không cần thiết phải thế
  10. MaDai

MaDai Thành viên mới

Bạn đi thằng lên đường cao tốc Bắc TL - Nội bài, đến ngã tư đầu, rẽ trái đi hướng đi Phúc yên, cứ thế mà thằng lên thành phố Vĩnh yên, đi thẳng đường chính trong tp đến ngã 4 hay 5 to nhất, rẽ phải thẳng lên Tam đảo,
    tất cả có biển chỉ dẫn đầy đủ thôi, đơn giản.
    Chỉ lưu ý bạn: nếu đi 1 ngày nên tập trung và đi từ 5h sáng, gần 7h đến tp Vĩnh yên hoặc tt Phúc yên nghỉ ăn sáng. Rồi một mạch lên Tam đảo, vừa leo đèo vừa chụp ảnh, 10h lên tới TT thị trấn thuê phòng theo ngày: 200K-250K.
    Lúc về nên vè sớm: 4h về bởi vì đg ở Vĩnh yên đang xây, cực nguy hiểm, bạn tôi vừa sa vào ổ voi vì trời tối ko quan sát dc.
    Tốt nhất đừng đi đg Vĩnh yên, đang xây, bạn cứ đi dg cũ Phúc yên mà đi hay về.
    Chúc vui.