1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi dưỡng trắng da nên dùng j ạ? Pond's trắng ko tì vết 7 ngày cho kết quả thế nào ạ? Gấp gấp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Lananhdulik, 26/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lananhdulik

Lananhdulik Thành viên mới

Cho em hỏi dưỡng trắng da nên dùng j ạ? Pond's trắng ko tì vết 7 ngày cho kết quả thế nào ạ? Gấp gấp..

Em đang muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da giúp da sáng và trắng mịn.
    Da mặt em thì ko hề đen. Nhưng da mặt em thì hơi tối hơn da người 1 chút.
    Chính vì thế nên em cũng ko cần đầu tư vào 1 bộ cao cấp quá.
    Kiểu như Pond hoặc Olay chắc là hợp với túi tiền của em.

Có chị nào dùng Pond''s trắng rạng ngời ko tì vết trong 7 ngày chưa ạ?
    Xem quảng cáo máu đi mua quá :D
    Bộ Pond''s có 4 sản phẩm tất cả: SRM, tinh chất dưỡng trắng, kem ngày, kem đêm.
    Em chỉ định mua 1 hoặc 2 sản phẩm của bộ Pond''s thôi. thì em nên mua những cái nào ạ? Giá của nó là bao nhiêu ạ?
    Em định mua tinh chất dưỡng trắng + kem đêm có ok hok ạ?. :)

Vì sự nghiệp làm đẹp. Mong được các chị góp ý nhiệt tình
  2. Lananhdulik

Đây là ảnh của cả bộ Pond''''''''''''''''s Flawless white ạ:
    Từ trái sang: kem ngày, tinh chất trắng da, SRM, kem đêm.[​IMG]
    Em thấy Ponds Flawless khá là cao cấp. Khác với các sp từ trước của Pond''''''''''''''''s.
    Hơn nữa Pond''''''''''''''''s cũng là hãng chuyên về làm trắng.
    Ko biết kết quả ra sao? chị nào đã dùng cho ý kiến đi ạ.
    Được Lananhdulik sửa chữa / chuyển vào 09:56 ngày 26/04/2009
  3. nmchau0000

nmchau0000 Thành viên mới

mình mua lọ kem nghệ của thorakao có mấy chục mà bôi tầm 1 tháng da khác hẳn. à cộng cả đắp mặt nạ lô hội mấy hôm nữa. :( mnìh sợ mấy cái làm trắng da mà quảng cáo trắng da nhanh lắm.
    Được nmchau0000 sửa chữa / chuyển vào 18:25 ngày 26/04/2009
  4. thuypt1901

thuypt1901 Thành viên mới

Em cũng quan tâm vấn đề này . Chị nào sử dụng hãng nào thấy hiệu quả cho em lời khuyên nhé . Có chị nào sử dụng kem nghệ của thorakao như chị nmchau0000 chưa ạ ? Em nghe chị nói thấy thích rùi đó . Hợp với túi tiền sinh viên . Hiii
  5. Lananhdulik

các nàng ơi. có topic về Thorakao đấy. mọi ngưòi bên đấy chia sẻ nhiều kinh nghiệm về kết quả của kem làm trắng Thorakao lém.
    đã ai dùng Pond''s chưa ạ?
  6. totoxinh

totoxinh Thành viên mới

Mùa hè mà các ấy dùng kem trắng da thì phải bịt bùng cực kỳ kỹ vào vì da sẽ bắt nắng lắm, nhất là lại dùng Pond''s hay Thorakao nữa
  7. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

huhu, dùng trắng da làm j chú! chỉ làm da bị bào mòn và thêm yếu di thôi! tốt nhất là quan tâm làm sao da khỏe lên í!
    tớ mua cái thorakao để bôi tay chứ ko bôi mặt, mùi của nó sợ lắm, kiểu mùi hóa chất í
  8. cafe1984

cafe1984 Thành viên mới

Có 1 loại còn rẻ hơn cả Pond, cưc kỳ hiệu quả, mà không tốn tiền, chỉ tốn thời gian thôi
    Đấy là đắp mặt nạ bằng dưa chuột (với những bạn thích làm trắng và xóa mờ vết thâm, tàn nhan). Ngoài ra có những loại mặt nạ khác như cà chua, sữa chua, bơ... có những tác dụng khác là cung cấp nước cho da, làm mềm, ngăn mụn...
    Mấy cái mặt nạ này hầu như không gây dị ứng, không gây tác hại về sau, mà hiệu quả cũng nhanh lắm, mấy bạn còn đi học (có thời gian), mình nghĩ là nên dùng các sản phẩm như thế này.
    Còn nếu đã dùng mỹ phẩm thì nên mua những dòng tốt tốt 1 chút, các cụ bảo rồi "tiền nào của ấy". Mấy cái Pond, Olay Việt Nam thì hầu như không có tác dụng lắm, còn Olay Đức thì cũng không rẻ.
  9. YoungKyo

YoungKyo Thành viên mới

Mình cũng đang lăn tăn dòng mỹ phẩm của Ponds lắm. Thấy liệt kê thành fần cũng ko có gì đặc biệt mà quảng cáo rầm rộ wá trời Đi đâu cũng thấy!
    Trước khi ra dòng Fawless này thì Pond''s có dòng gì làm trắng hồng ấy. Công thức 2 cái y chang. Chẳng wa chắc là Bình mới rượu cũ thôi ấy mà. Giá tiền mắc hơn và lại khuyến khích chị em mua đủ trọn bộ mới "hiệu nghiệm". Đúng là.......
  10. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Hìhì, tớ đặc biệt không tin vào quảng cáo, nhất là cái Pond. Từ trước nó đã có nào là trắng da, trị mụn các loại, nhưng nói thật, tớ thấy nó có khác mấy đâu. Bạn tớ mua về cũng chả thấy trắng lên, bôi lên nó chỉ bợt bợt, nhìn giả giả.
    Để tự nhiên da ngăm ngăm, hay không trắng lắm mà dùng Pond''s mà trắng được thế thì có mà cả thiên hạ đua nhau mua mất. Với cả quảng cáo trên tivi nó toàn dùng các người mẫu xinh tươi, da đẹp sẵn, cộng thêm các xử lý hình ảnh, ánh sáng, nhìn mê ly thế thôi, chứ thực chất nó chả giúp đc gì!