1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi KS ở BKK cái nào

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi cuoc_song_tuoi_dep, 01/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Thành viên mới

cho em hỏi KS ở BKK cái nào

chào các bác em sẽ từ CPH bay về VN nhưng chỉ mua vé đên BKK thôi rồi sau đấy mua vé air asia về HN, vì rẻ hơn khá khá tiền mà nhưng mà em đến sân bay BBK thì kô con chuyên ve HN nữa nên phải ngủ KS tại BKK 1 ngày, bác nào biết cái KS nào rẻ rẻ kô giới thiệu em cái giá tầm bao nhiêu vậy các bác. từ sân bay thái đến trung tâm xa kô di bằng phương tiện gì là rẻ nhất nếu đi taxi thì bao nhiêu!!!! và mất bao lâu vì nghe nói BKK kẹt xe ghê lắm !!!
    em cám ơn các bác nhiều lắm lăm
    nếu post nhầm chỗ thì mod đưng del bài em mà tội nghiệp. Kô có tiền nhiều nên về VN khổ thế đấy!! kô bay thẳng đc!!!!
  2. BTX

BTX Thành viên mới

Mình chỉ cho bạn 1 KS mà mình tin là khá đẹp, an toàn và rẻ. KS này là Bangkok Interplace, nằm đối diện SVĐ lớn nhất Thái Lan Rajamangala. Bạn chỉ cần trả 500 Baht cho 1 đêm mà thôi (1 USD = 40 Baht). KS này gần trường Assumption Univ (tức ABAC) mà có rất đông SV VN.
    Từ sân bay, bạn đón Taxi nói chạy về Bangkok Interplace Hotel nằm trên đường Rama IX, soi 41. Khi ra cổng, bạn quẹo trái, đi ra ngoài đường ngay, ko cần phải care đến lôi kéo taxi inside the airport. Ra ngoài, bạn sẽ thấy 1 hàng dài taxi đang đậu. Bạn sẽ phải xếp hàng, rồi nói với người phụ trách bạn muốn đi đâu. Chỗ này hình như bạn nói tiếng Anh được.
    Mình ghi cho bạn phiên âm tiếng Thái về chỗ này luôn, trong trường hợp bạn cần. Muốn nói "đi về KS Bangkok Interplace Hotel, Rama IX, soi 41, phía sau sân Rajamangala", bạn nói như sau
    "Bày ròng-rèm Bangkok Interplace, Pa-rảm Kao, soi xì-xịp-ệt, thắng-lẳng sa-nảm kì là Rát-ja-man-ga-la"
    Từ Airport về KS này khoảng 180 Baht, nếu mình nhớ ko nhầm. Nếu kẹt xe, bạn đề nghị lái xe đi Express way (tiếng Thái là "Thang-đuồng"). Lấy taxi từ airport về phải trả thêm 50 Baht
    Có nhiều phương tiện đi lại ở BKK. Vd như sky train (tiếng Thái là rối-fày-fá), subway (tiếng Thái là tai-đìn), bus, tuk tuk hoặc sỏng-thẻo (là dạng xe pick-up truck, có 2 hàng ghế ngồi 2 bên, màu đỏ). Nhưng bạn ở có 1 ngày thì ko phải lo nhiều. Đi đâu thì cứ nhảy lên taxi. Mình đi nhiều nước, ko thấy đâu rẻ như taxi Thailand. 35 Baht cho 1 km đầu tiên, sau đó cứ 200m tăng 2 Baht. Cực kỳ rẻ.
    Làm thế nào bạn lấy vé Air Asia. Gần KS Interplace có chổ pick up vé. chỗ này nằm trên Major Cineplex Bangkapi. Bạn nhờ receptionists ở KS ghi ra giấy bằng tiếng Thái, rồi nói taxi chở đi. Bạn có thể mua vé trên ĐT.
    Ah, cạnh KS Interplace có Siam Commercial Bank nếu bạn cần rút tiền v..v...
    Nếu cần kiếm địa chỉ hay ĐT, bạn cứ gọi 1133 (giống như 1080 nhà mình).
    Mình khuyên bạn nên ghi ra vài từ tiếng Thái mình chỉ ở trên, biết đâu nó giúp ích cho bạn.
    Have a joyful trip