1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi loai phấn nền nào mà đánh nhìn tự nhiên !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 01/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bemo

bemo Thành viên mới

Cho em hỏi loai phấn nền nào mà đánh nhìn tự nhiên !

tình hình là da em thuôc loai trắng, cũng hồng hào bình thường. Hix, vì thế nhìu lúc trang điểm trông cái mặt mình cứ ghê ghê cứ như đi diễn tuồng đó Hix, các chị có bít dùng phấn nền hãng nào nhìn nó thật không, với cả dùng tông màu gì cho hợp ạ?
  2. DLT_TV1

DLT_TV1 Thành viên mới

bạn thử dùng Revital của Shiseido đi, phấn đấy chỉ có 1 loại duy nhất ko có các ton như các loại khác, đánh lên thấy trong và mịn lắm
  3. bemo

bemo Thành viên mới

có phải vỏ hộp màu đen, hơi ánh tím đúng ko bạn
  4. DLT_TV1

DLT_TV1 Thành viên mới

ko hộp màu xanh cơ
  5. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Hay là em bỏ bước phấn nền đi, chỉ phủ thôi. Da đẹp thế rồi còn gì (mơ ước ). Chỉ cần chuốt mas, kẻ mày (chút xíu thôi, không thi` chải cho gọn lại cũng được nếu lông mày đã đậm sẵn), thêm chút gloss là "em đẹp lắm" rồi nha
    Thích nữa thì thêm tí phấn má, mà em hồng hào sẵn rồi chắc cũng khỏi cần
    Được nang_tien_tren_cong_co sửa chữa / chuyển vào 16:31 ngày 01/05/2007
  6. bemo

bemo Thành viên mới

à vâng, bình thường trang điểm nhẹ nhàng dạo phố thì em vẫn vậy nhưng thỉnh thoảng có việc rì " hoành tá trành" thì vẫn phải phấn nền ạ. Hôm nay em vào chỗ Shiseido ở đoạn gần nhà hát lớn, thử dùng Revital nhưng thấy vẫn lên phấn lắm
  7. phanhcun

phanhcun Thành viên mới

còn trẻ không nên dùng revital nhất là da còn đẹp không cần thiết phải dùng loại đấy, đặc biệt là p hấn nâng cơ mặt( đã nhăn đã xệ đầu mà nầng hêh
  8. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

du`ng thử Face n Body Liquid Foundation của Make up Forever đi, đánh 1 lớp mỏng thì cứ gọi là chả thấy phấn đâu, cứ tuởng là nuớc da đẹp. Còn không thì dùng mineral make up của Bare Escentuals. Nghe nói phấn nuớc của Chanel cũng sheer lắm, hay là của Giorgio Armani. Chủ yếu là phải tìm loại nào ơp với màu da,còn nếu đánh phấn vào nhìn trắng bợt bạt quá thì thử dùng bronzer đánh thật nhẹ phủ vùng trán, mũi, cằm sẽ trông không quá pale
  9. cucduyen

cucduyen Thành viên mới

Em cũng thuộc loại da rất trắng,bạn ở đây hỏi ý là muốn make up mỗi lần có dịp nào mà trông vãn tự nhiên ý ạ!
    Theo mình loại mỹ phẩm nào cũng thế thôi,cái chính là bạn muốn tự nhiên thì bạn nên đánh nền mỏng thôi và tán thật kỹ thật đèu thì sẽ không bao giờ bị giả bị dầy cả,bản thân mình da rất trắng,ma minh thì ko thể đánh mỗi phấn nền lên ma ko co lót vì như thế sẽ rất hại da mình,bạn nên đánh lót bằng miếng mút vùa giặt ưa nước sạch sau đó tán lót thật đều và nhanh tay,lắy 1 lượng vừa đủ thôi nhé,nếu như có dịp bạn, mang đồ của bạn mình đánh thử cho,100% mình dám khẳng dịnh mình làm cho da bạn vẫn thật sự tự nhiên như bạn mong muốn,
    Chúc bạn nhanh chóng make 1 khuân mặt thật đẹp như ý muốn!
  10. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Tớ chỉ nhỏ nhẹ góp ý là "khuôn" chứ k phải khuân nhé, hị hị. Đang cố gắng xin ma ma xiền đi học trang điểm với ấy, nhưng chưa biết có đc cho ko. Tuy nhiên nhất định phải thử một lần mới đc. Tớ đen nên trang điểm khó đẹp lắm, chắc sẽ là thử thách với ấy đấy