1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi loai phấn nền nào mà đánh nhìn tự nhiên !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 01/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

MAC có cái chị Macy Kiều ở đây bán này ^^, chị ih có cửa hàng ở TP HCM đấy .
    Tớ thì mua MAC ở Mỹ vì ở Mỹ là rẻ nhất =.=
    Đợt trước nó ra cái dress camp chưa đầy tuần đã out of stock, khóc luôn =.=
  2. ya_sake

ya_sake Thành viên quen thuộc

Phải phải, tớ oánh EL vào mặt cũng đen thui á . Idealist thì cảnh báo là k dùng nhé . NGừng phát là đi tong đấy . Hay do mình không hợp nhỉ ?
  3. vinyla

vinyla Thành viên mới

Tớ có vài người bạn làm chuyên viên Makeup, dân đó toàn xài của MAC, nhưng toàn đặt ở Mỹ đem về, chứ mua ở CMT8 Sài Gòn về đánh 1 đc chưa đến nửa hộp là bị chai, chẳng bao giờ cạn hộp phấn vì ở VN mình hàng của MAC toàn là của Thái Lan sx thôi, đánh lên mặt thì mau trôi và làm tối màu da...
    Chị em nên nghiên cứu kĩ cái dụ này nhé !!!
  4. thanhhai205

thanhhai205 Thành viên mới

mình cũng thuộc loai da rất trắng.Chưa đánh j mà ra đường toàn bị tưởng là đã đánh phấn rồi.Nhưng mà thỉnh thoảng có đi pose vẫn cần phải make nên khổ lắm,mún cho tự nhiên mà vẫn phải có nét khó lắm >"< như mình thì ko dùng phấn nền nữa mà chỉ dùng kem dưỡng da chống nắng làm lớp lót thôi,rồi concealer nếu những hum nào da mặt nổi loạn sau đó dùng phủ luôn,trông vẫn tự nhiên lắm,ko bị dày cộp lên do trát nhìu lớp.Bạn thử làm theo xem sao?
  5. richyus05

richyus05 Thành viên mới

Em đang dùng Idealist được 1 năm rồi nè sis, lỗ chân lông thu nhỏ lại hẳn, mụn đầu đen thì say goodbye luôn òi ! Sau khi hết mụn đầu đen thì em k sài thường xuyên, có khi 1 tuần em sài 1 lần mà da dẻ vẫn mịn màng, chứ đâu có chuyện bị phụ thuộc nhiều đến thế như sis nói cứ ngưng là bị lại liền !! Em không biết ai sao chứ em thì iu Idealist lém cơn, bên muare có chị kemdau9999 đang bán đấy ạ, loại mới dùng mịn hơn và đỡ bị khô da hơn loại củ !!!
    Kem nền thì em dùng của EL mịn và sáng da, ai thích Guerlain thì có thể mua G vì giá cũng tương đương cỡ >700k, bảo đảm k chê vào đâu được ! Em thì cảnh báo các sis k nên dùng make up của Hàn Quốc vì đánh lên trông mịn và ăn phấn lắm nhưng sài lâu thì bị sạm da !!

Được richyus05 sửa chữa / chuyển vào 22:23 ngày 24/05/2008
  6. ya_sake

ya_sake Thành viên quen thuộc

ĐÚng là mỹ phẩm chẳng biết đâu mà lần . Ngưòi hợp rát hợp, ngưòi thì thôi rồi.