1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi nếu sang Úc học nên thi IELTS ở IDP hay ở British Council ạ

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi tranglx, 11/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranglx

tranglx Thành viên mới

Cho em hỏi nếu sang Úc học nên thi IELTS ở IDP hay ở British Council ạ

Em chào anh chị ở box Úc, em là Trang, em đang chuẩn bị đăng ký thi IELTS để qua Úc học, em muốn hỏi anh chị một chút là nên thi IELTS ở IDP hay là ở British Council ạ? Oz Embassy có care chuyện mình thi IELTS không ạ khi họ xem xét hồ sơ xin Visa của mình.

em xin cảm ơn
  2. benholiti

benholiti Thành viên mới

bạn thi ielts ở IDP hay BC đều được mà. cả hai nơi này đều giống nhau thôi. Nhiều người bảo thi ở IDP đề dễ hơn. nhưng theo mình thấy thì không phải thế. dễ hay không tuỳ thuộc vào version mà bạn thi hôm đó. Mình cũng đã từng thi ở BC, thấy tót lắm. thi nghe ở đó được ngồi trong phòng kín, thuận lợi cho mình nghe lắm.nói chung thi ở đâu cũng được, hai nơi này trong 1 thang sẽ tổ chức 1 ngày thi trùng nhau.
    Còn bạn hỏi là dsq có xét ielts của bạn không à? chắc chắn là có đấy, vì dsq sẽ xét điểm của bạn đầu tiên để xem là bạn có đủ điều kiện để vào nước họ hay không. nếu bạn học đại học thì cần ielts là 5.0 thì mới được sang. nhưng trên thực tế thì học đại học 5.0 là không đủ đâu. bạn cần đủ điểm đầu vào của trường bạn muốn học . Thường thì là 6.0 hoặc 6.5. nếu thấp hơn thì bạn phải học tiếng mấy tháng trước khi được vào học chính đấy.
    good luck !
  3. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Nhân tiện có topic này mọi người cho hỏi chỗ học IELTS đang được ưa chuông ở TPHCM nhé.
    TKS
  4. amateur_in_rock

amateur_in_rock Thành viên rất tích cực

em đang học ở ACET hả, định thi vào 5-2 tới đúng ko
  5. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Muốn học IELTS ở saigon em đến ACET (63 Ngô Thời nhiệm Q3) học đi, chị thấy học ở đấy được lắm nhưng học phí hơi cao. Nếu chỉ luyện thi thôi thì đến Trung tâm ngoại ngữ trường PTTH Lê hồng Phong học, ở đấy rẻ hơn nhưng chỉ có 2 lớp luyện thi thôi. Chị nghe nói học ở Hội đồng anh (BC) cũng được nhưng chị chưa thử, mới nghe nói thôi à. Emhử đến hỏi xem nhé.
    Good luck.
  6. AxlRose_Guy

AxlRose_Guy Thành viên mới

Thi ở BC họ có tặng cho bạn Longman Active Study Dictionary có kèm CD và 10 buổi học tại BC Library
  7. tranglx

tranglx Thành viên mới

Cảm ơn các bạn rất nhiều, mấy hôm nay muộn nên không online được.
    tờ ở Hn, thấy mọi người bảo ở SG học ở British Council tốt lắm kitty85 à.
  8. Pham_Cong_Dinh_new

Pham_Cong_Dinh_new Thành viên quen thuộc

British Council khá nổi tiếng. Một phần vì nó là một charity. Tất nhiên chỉ là để tránh thuế mà thôi. Tuy nhiên, tôi thấy học phí ở đó đắt gấp 3-5 chỗ khác.
    Tuy nhiên học viên vẫn trả tiền để được học ở đó. Phần lớn mọi người nghĩ có danh là có chất lượng chứ không phải nghĩ cái gì tạo nên chất lượng và duy trì được nó.
  9. Meo-meo

Meo-meo Thành viên quen thuộc

Thằng em trai tớ thi ở BC tháng 12 nói rằng BC thuê phòng của Melia nên phòng rất rộng, vì thế chất lượng nghe không tốt vì nó loãng, nếu họ thuê phòng oẻ Hôin thì okei. Tớ nghe nói (tớ thi ở BC) là đài của IDP không được tốt nhưng mà Inteviewer của BC thì có một người là director of Study cho điểm khá chặt (nhưng mà đẹp trai và mặt lạnh dã man). thôi, thi ở đâu cũng thế à. Hồi trước tớ cũng post một bài hỏi y chang bạn rồi cuối cùng thì tớ cũng chẳng care là thi ở đâu, đằng nào cũng thế à.
    Chúc thi tốt nhé.
  10. Meo-meo

Meo-meo Thành viên quen thuộc

À quên, cô Trang này hỏi ngây thơ quá. IELTS là pre-con***ion để sứ quán xét VISA. Cô muốn đi học TAFE thì ít nhất phải có 4.5 rồi sang đây học cho đủ 5.5, cô muốn học Đại học thì phải được ít nhất 5 IELTS rồi sang đây học tiếp cho đủ 6 hoặc 6.5 (tuỳ trường) thì mới được cấp VISA chứ. Cô không biết à???
    Gì bằng cô cố gắng đủ điểm học luôn để đỡ phải sang OZ này học tiếng Anh. Mà cô không nói là cô là học sinh hay sinh viên. Nếu cô đang học cấp 3 thì không cần có điểm IELTS nhưng sang đây cô phải học lại lớp học mà cô đang học dở nhưng tốt nhất nên đăng ký học tiếng Anh ít nhất là 20 tuần thì mới theo kịp chúng nó.