1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi trường hợp này có khả năng quay lại không ạ ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi saodoingoi80, 07/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Zai chia tay nhưng lại không nói chia tay mà chỉ bảo là " anh muốn làm bạn tốt của em "
    Sau khi rủ đi ăn uống gặp gỡ bạn bè bình thường, rồi đưa một xấp tiền ( khoảng 5tr) và vui vẻ nói câu trên [r23)]

******* điện nhắn tin cho zai hỏi nói vậy là sao. Zai chỉ một mực nói rằng muốn làm bạn. Nhưng sau đó thì tắt máy, gọi không nghe, nhắn tin không trả lời.
    Sau đó gái nhờ bạn thân gọi điện thuyết khách với zai thì zai nói : vẫn yêu nhưng không thể cưới vì không bỏ qua được quá khứ của gái. Trong khi đó đã yêu nhau 2 năm rồi ạ. Và gđ 2 bên đều biết, thậm chí đã chuẩn bị cưới vào năm sau.
    Thêm một chi tiết là thằng bạn thân của zai trước mặt gái thì nói tốt sau lưng lại bảo với zai rằng : anh mà cưới nó thì đừng coi em là bạn nữa. [r23)]. Nói chung tác động tích cực để zai bỏ gái

Vậy có phải zai có người khác không? ( theo gái thì là không có vì không có dấu hiệu nào hết )

Hay có khả năng thằng bạn zai thích zai hoặc gái nên đâm bị thóc chọc bị gạo không ạ? Nên giải quyết thằng này thế nào khi mà nó liên tục ngăn cản gái quay lại với zai ạ ?

Có thể quay lại được không ạ ?

Zai và gái đều đã đi làm, lệch nhau 10 tuổi ạ. Zai thuộc dạng đầu lổn nhổn sỏi ạ

Em cảm ơn mọi người ạ :)
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Chuyện chắc không phải của chủ top nên chém thoải mái.

Xưa nay cái chuyện chia tay kèm câu khuyến mại " Mình sẽ là bạn tốt " đương nhiên ngầm định như này " Thôi mày lượn đi, tao chán cái mặt mày lắm rồi. Tuy nhiên để không mang tiếng là kẻ qua cầu rút ván, xơi xong té, tạm thời tao cho mày cái lý do lịch sự nhất nhé " Thầy bói bảo mệnh tao với mày éo hợp nhau, nếu liều cưới nhất định có đứa toi mạng".

Còn trong ca này ku giai còn tử tế lại quả hẳn 5 chai thì theo anh nó chơi cũng gọi là đẹp rồi, mặc dù nếu quy đổi 2 năm ra ngần ấy xèng chắc còn hơi rẻ so với giá thị trường. Hành động lấy tiền đè người này cũng có thế hiểu là " Cầm đê rồi phắn hộ anh nhá, anh là anh éo bao giờ để ai thiệt vì mình cả. Từ nay anh với em sẽ theo Phương châm 16 chữ vàng "Láng giềng hữu nghị, hợp tác toàn diện, ổn định lâu dài, hướng tới tương lai" nhá.
  3. sunnysoul81

sunnysoul81 Thành viên mới

Gái là người như thế nào nhỉ? Sao nhận tiền rồi mới nhắn tin hỏi lý do? Hay đây là việc thường ngày?
  4. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

Ko rõ lắm về hành động đưa tiền, điều này cho thấy rằng :
    Gái này thuộc dạng ham tiền, thấy tiền là cầm, ko cần biết lý do, kiểu như gái bao
    Zai thì đọc vị gái cũng khá rõ, biết gái thích ji và chắc chắn sẽ cầm tiền mang về nhà nên đưa 5tr ko cần lăn tăn xem gái có cầm ko

Bình thường thì chả con hâm nào nó cầm 5tr mà ko biết tại sao, trừ ******* là " bao " như đã nói ở trên
    Nói chung vụ này chán, hết vẹo, cầm tiền rồi thì câm và cút thôi
  5. saodoingoi80

Vấn đề là gái cũng có khả năng kiếm tiền và chỉ tiêu tiền của zai khi đi ăn uống với bạn bè zai, hoặc đồ do zai mua cho. Như là đồ người yêu tặng ấy.
    Zai khi đưa tiền không nói gì mà là đưa theo kiểu giữ để sau này cưới nhau. Gái mới vui vẻ nhận. Cũng không nghĩ nhiều như vậy. Cầm xong há miệng mắc quai và không gặp được zai để đưa ( zai hay đi ctác cuối tuần mới về ). Gái không/chưa động đến tiền.
    2 người yêu vì tình yêu không vì tiền. Gái vẫn chưa thể hiểu được hành động đưa tiền của zai. Đang rất hận zai nhưng vẫn yêu
  6. songhahs

songhahs Thành viên mới

Vẫn chưa thủng hả Sao em?
    Anh bổ sung là từ nay chúng ta sẽ là Láng giềng tốt, bạn bè tốt, đồng chí tốt, đối tác tốt.
    Như mối quan hệ tốt đẹp hữu hảo giữa ta và Tung Kủaí mà em:)>-
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đưa tiền thì cứ coi như là đưa lần cuối, rồi không gặp nữa. Gọi là quà tạm biệt cũng được.
    Vẫn yêu nhưng không bỏ qua được quá khứ, thì nên nghỉ sớm. Vì có chật vật cưới được, thì quá khứ vẫn không bao giờ bỏ qua được, cố làm gì.
    Thêm một chi tiết là thằng bạn thân của zai trước mặt gái thì nói tốt sau lưng lại bảo với zai rằng : anh mà cưới nó thì đừng coi em là bạn nữa.

Hay có khả năng thằng bạn zai thích zai hoặc gái nên đâm bị thóc chọc bị gạo không ạ? Nên giải quyết thằng này thế nào khi mà nó liên tục ngăn cản gái quay lại với zai ạ ?
    Thằng bạn kia là kiểu gì mà lại có thể thích giai hoặc gái được nhỉ???
    Một người, ngoài điểm tốt luôn có điểm xấu. Nên nói tốt vẫn đúng, mà nói xấu cũng chả sai. Sự thật là thế thì phải chấp nhận là thế thôi.
    Vấn đề ở đây:
    Tình yêu của giai và gái cho nhau thế nào- đó là điều quan trọng. Và chấp nhận được nhau không. Ở đây, không rồi.
    Cho nên tóm lại một câu: nên nghỉ càng sớm càng tốt, đỡ mệt.
    Tiền cầm rồi, mang đến nhà mà trả, quá là đơn giản.
  8. saodoingoi80

Tóm lại là không thể làm ăn gì được nữa ạ. Nhưng gái vẫn quyết ăn thua lắm. Cũng đang chuẩn bị mò lên Bắc Giang nhà zai rồi ạ
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Để trả tiền 5 triệu cộng tiền cũ hay ăn vạ hả em?( hỏi hộ KCB cái) [:P]
  10. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Thông tin quá ít để phán đoán sự việc, chỉ dám bổ sung giả thiết.

Thằng ku bạn nhà trai nói với nhà trai rằng: "Quá khứ con này làm gái quán x,y,z... hiện tại vẫn đi khách kiếm thêm, anh trai không tin thử đưa tiền cho nó, nó mà nhận thì biết ngay, coi như bỏ 5tr để bao con hàng 2 năm, quá lời"

Thằng đầu bò nhà trai nửa tin nửa ngờ làm thử. Nhà gái không hiểu (nhưng cũng có khi thằng kia nó nói chuẩn), cầm luôn. Thế là tạch.

Suy diễn thế thôi, xem xét thử coi.